ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 41306
ตอบกลับ: 192
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แสนตรีเวทย์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2016-11-15 00:00

ช่วงหลังๆ ลองกลับมาแขวนแสนตรีเวทย์ ตะกรุดทองคำ อาจคิดไปเอง แต่รู้สึกปลอดโปร่ง เบาสบาย หากจับสังเกตุตัวเองดีๆอารมณ์ดูสบายๆ เบาๆ ไม่รู้ บอกไม่ถูก แต่สบายๆ
กลับมาแขวนปุ๊ป มีประสบการณ์ปั๊ม

จากรอบก่อนไปงานแต่งานขอนแก่น อยู่ๆ กฌ ได้ upgrad ห้องธรรมดา เป็นห้องสวิท ทั้งที่ คนจองหลายห้องและหลายห้องเป็นห้องเจ้าภาพที่จ่ายกับโรงแรมเยอะมาก และอีกเรื่องคือสิทธิ์กินอาหารราคาเด็กทั้งที่ร้านนี้ปกติกินราคาเต็มแล้ว

รอบนี้ เดินทางมาต่างจังหวัด ต้องการห้องชั้นบนสุด เห็นทิวทัศน์ดี แต่ห้องเต็มหมด วันนี้มาถึงโรงแรม อยู่ๆ พนักงานจัดห้องชั้นบนให้ เรียกว่า สลับกับคนอื่นแหง

ไปตลาด ซื้ออาหารทะเล ปูม้าโลหะ 360บาท ซื้อหนึ่งกิโล เลือกเอาตัวใหญ่ๆ เจ้าของร้านคิดให้ 280บาท เฉยๆ อืม......

ดีจริงๆๆครับ...
พิธีวันเสาร์ สุดๆ มากๆ เมื่อนำมาประกอบการใช้ ขุนแผนแสนตรีเวทย์ ตอนนี้ที่จับได้คือ

"ใกล้ชิด สนิทสนม มึนงง จ๊ะหนา เจรจาพาทีช่างดีงาม มึงรู้จักกรูนานมิเห็นเคยคุย"

อันนี้ทั้งหญิงชายครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-6 07:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 06:54
พิธีวันเสาร์ สุดๆ มากๆ เมื่อนำมาประกอบการใช้ ขุนแผนแ ...

ไม่ได้เอาไปประกอบพิธีเพิ่ม เมื่อวันเสาร์จะเป็นไรไหมครับ
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 07:30
ไม่ได้เอาไปประกอบพิธีเพิ่ม เมื่อวันเสาร์จะเป็นไรไหมครับ

เต็มอยู่แล้วมังครับ เอามาร่วมเพื่อสทโภชน์ ฤกษ์ดี ของไม่ถึงจริงดีจริง จะหลุดไปจากสำนักได้ไง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-4-6 08:23
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 07:46
เสน่ห์ลุ่มหลงโชคลาภ

ของสายอาจารย์กับหลวงปู่นี่เมตตานำนะครับ

แต่เอาจริงๆ คุ้มครองก็มี ท่านลงไว้ให้แล้ว อย่าคิดว่ามีเพียงเสน่ห์ มนต์หลายๆ ถูกบรรจุลงในของๆ ท่าน เช่น มนต์โคซ่อนลูก มนต์ประกาฬ (ในล็อกเก็ตเพชรกลับ) ฯลฯ
บางครั้ง เราไม่รู้ ก็เหมาเอาตามชื่อรุ่น ตามระดับปัญญาเราเองว่ามีแต่แบบนั้น แบบนี้ พอเชื่อว่ามีแต่แบบนั้น จิตมันก็มุ่งไปแต่แบบนั้น เมื่อจิตนำ อิทธิคุณจึงออกตามจริตของจิต

หลายๆ ชิ้น สุดยอดกว่าคำว่าโชคลาภหรือเสน่ห์ เช่น เพชรกลับ ไม่ได้มีแต่โภคทรัพย์ แต่มีกระทั่งบทคุ้มครอง ป้องกัน แม้กระทั่งสะท้อนกลับ ซึ่งผมประสบมาแล้วจึงกล้าพูด เรียกว่า อีกฝ่ายเน่าสนิทเลย

ขุนแผนชมตลาด ที่คนเขาว่าเสน่ห์ดีมากมาย เข้าสังคมเด่น ก็ช่วยชีวิตทหารที่บูชาติดตัว ณ 3จังหวัด ชายแดนใต้ จากระเบิดชุดใหญ่มาแล้ว

ผมถึงได้ตกหลุมรักวัตถุมงคลของหลวงปู่ ของอาจารย์ ทั้งๆ ที่มีของดังๆ ที่ตลาดนิยมอยู่บ้าง

กระทั่งหนุมาน ผมลองวางจิตอารธนาแบบต่างกัน ให้พี่ท่านเดิมจับ ยังออกแนวไม่เหมือนกัน

ยินดีด้วยครับที่ได้รับประสบการณ์ดีๆ มาร่วมกันศึกษาและค้นหาต่อไปครับ เมตตา หลายครั้ง นำมาซึ่งโชคลาภและความก้าวหน้า

ผิดพลาดในคำหรือประโยคใด กราบขอขมาหลวงปู่และอาจารย์ด้วยครับ

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-6 08:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-6 09:06
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 08:20
ของสายอาจารย์กับหลวงปู่นี่เมตตานำนะครับ

แต่เอาจริ ...

ขอบคุณครับ เข้าใจเลยครับ มิน่าแหละ ของผมใช้ส่วนมาก เสน่ห์มา90%เลย ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-4-6 09:19
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 08:58
ขอบคุณครับ เข้าใจเลยครับ มิน่าแหละ ของผมใช้ส่วนมาก เสน่ห์มา90%เลย ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ

ที่สุดแล้วตามแต่จริตนะครับ อย่างเช่น ใส่ของแล้วออกแนวเสน่ห์สาวมอง คือถ้าเราไม่มองสาว จะรู้ได้ไงว่าเค้ามอง แสดงว่า จริตลึกๆ ของเราออกแนว ลั้นๆ ลา
ผมใช้หลายองค์ออกแนว ตบะ เดชะ  ตามจริตเวลาห้อยองค์นั้นๆ เช่น

เช่น ล็อกเก็ตเพชรกลับ องค์พ่อ พระราม คือเวลาแขวนแล้วรู้สึก มั่นใจ มีอำนาจ คุมลูกน้อง สั่งการ จะชอบออกแนวเด็ดขาด บางที แค่ตบไหล่ น้องๆ แอบแนวสะดุ้ง
ยังไม่ได้เอาเข้ากรอบเลย ช่างที่ทำหยุดไปซะแล้ว เลยต้องรอ ไม่อยากใส่ตลับปกติ กลัวความชื้นเข้าไปทำลายเนื้อพระ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 08:20

แต่เอาจริ ...

พุทธคุณครบทุกด้าน เมตตานำเด่น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้