ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แสนตรีเวทย์

[คัดลอกลิงก์]
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2015-4-20 13:55
ตอนรับพระแสนตรีเวทย์เนื้อพรายบายนมาวันแรก  ก็มีประ ...

สุดยอดมากมาย รุ่นนี้อีกหน่อยหายากชัวร์
ล่าสุด พาลูกไปกินบุฟเฟ่ห์ร้านดัง ปกติจ่ายเต็ม ต่อยังไงก็ไม่เคยได้ วันนั้นแขวน แสนตรีเวทย์ไป อยู่ๆ ลดให้ครึ่งราคา คิดราคาเด็กทั้งที่ลูกผมสูงเกินกำหนดไปเกือบสิบเซ็นต์ ไม่มีอะไรมาก แค่เล่าให้ฟัง กิกิกิ

อ่อ วันนี้อยู่ๆ ได้ upgrade ห้องโรงแรมจากห้องธรรมดา เป็น คิงส์สวีต ณ โรงแรมที่จะเดินทางไป ราคาต่างกันสองเท่าตัว เข้าใจตรงกันนะ

เรื่องบังเอิญ ไม่อยู่อยู่ในพุทธศาสนา มันล้วนมีเหตุ มีปัจจัย

ณ ตอนนี้ รักแสนตรีเวทย์จริงๆ

สบายๆๆ..ตามประสาหนุ่มโสด ก็ต้อง ขุนแผนองค์นี้ใช่เลย
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-4-22 10:34
สบายๆๆ..ตามประสาหนุ่มโสด ก็ต้อง ขุนแผนองค์นี้ใช่เลย

หนุ่มไม่โสดก็ใช้ดีนะ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-24 06:59
หนุ่มไม่โสดก็ใช้ดีนะ

หรอ...ปธ คนรักครอบครัว
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-4-24 07:19
หรอ...ปธ คนรักครอบครัว

โชคลาภลอยไงครัช
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-22 08:39
ล่าสุด พาลูกไปกินบุฟเฟ่ห์ร้านดัง ปกติจ่ายเต็ม ต่อยั ...

ดีใจที่รักแสนตรีเวทมากๆ แต่ก็แอบเดรงว่าองค์อื่นๆ จะน้อยใจ ยังไงมาฝากผมไว้ก่อนได้นะครับ ผมรัเท่ากันหมด ยินดีรับฝากครับนานๆ เลยก็ได้ไม่ถือเป็นการรบกวน ผมยอมรับไว้เอง ด้วยความเป็นห่วงล้วนๆ
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2015-4-24 12:27
ดีใจที่รักแสนตรีเวทมากๆ แต่ก็แอบเดรงว่าองค์อื่นๆ จ ...

ของตัวเอง ใช้หมดยังครัช
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-26 08:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประมวลผล ประสบการณ์ความรู้สึกล้วน แสนตรีเวทย์ ในเวลาอันสั้น ซึ่งจริงๆความแขวนเดี่ยวให้นานกว่านี้
1.ตะกรุดทองคำ เหมือนพลังที่ละเอียดมากเวลานึกถึงก็รู้สึกเหมือนมีบางอย่างมาล้อมรอบตัวเรา แต่ไม่รู้อะไร ผมพวกสัมผัสแะไรไม่ค่อยได้ เทียบง่ายๆ เหมือนยืนบนเปลือกโลก ที่เคลื่อนไหวตลอดเวลาแต่ไม่รู้สึก แต่อย่าให้แสดงพลังนะ ถ้าแสดงจะมาจะๆ มาเป็นก้อน โชคลาภก็มาเป็นก้อน เสน่ห์ก็เหลือคณา ตรงนี้แหละที่ประสบการณ์ของผมจะต่างจากบายน แคล้วคาดก็ทำให้คนไม่หมั้นไส้มาแล้ว ล่าสุด คนที่เราไม่เคยคุยกับเขานานเป็นปี พอไปชวนคุยเขาก็คุยกับเราดี
2.ยายนมีเวลาแขวนน้อยไปนิด แต่ความต่างจากทองคำคือ จะต้องมีเหตุให้คนทีาเราไม่รู้จัก ใครด็ไม่รู้ มาทักเราเรื่อยไป เช่นพริตตี้มาขอเข้าห้องน้ำที่บ้านบ้าง พนักงานห้าง แม่ค้า หรือยาม หรือ คนทั่วไป ก็ต้องมีเหตุให้เขามาทัก เราก่อนล่ำไป ดังนั้นเมื่อเขามาทักเนาก่อนก็ขึ้นอยู่กับว่า เราจะสานต่ออย่างไรมากกว่า เหมือนเรากลายเป็นพ่อเนื้อหอม ตรงนี้ที่ต่างจากทองคำ เพราะก็จะไม่ได้เรียกคนทั่วไปมาทัก แต่เราต้องไปทัก หรือมีกิจกับเขาแน่ๆ แล้วพลังของทองคำก็ไหลไปเรื่อยๆ จนสามารถคุยกันถูกคอ แต่เราก็ต้องลงมีเริ่มก่อน
    สรุปทองคำ เราเริ่มก่อนแล้วไหลไปด้วยพลังของทองคำ  
           บายน  เรียกคนอื่นเริ่มมาทักก่อนสะดุดตา  แล้วเราจะไหลไปอย่างไรก็สุดแต่ฝีมือ
  ปล.ผมแขวนในเวลาที่สั้นมากๆ พลังหรือประสบการณ์ จึงยังไม่ค่อยเด่นชัด ใครแขวนยาวๆได้เปรียบกว่าครับ
ส่วนเกสรนั้น ลองไปวันเดียว ยังไม่มีอะไรเด่นชัด ต้องกลับไปแขวนพระรามก่อน เพราะท่านมาในฝัน ดุมากๆท่านมาเตือนว่า พักนี้สนุกมากไป ให้กลับมาทำในสิ่งที่ตั้งใจไว้ให้สำเร็จ แต่ก็ไม่น่าเชื่อ ผมถามหมอพายให้ช่วยเลือกพระให้ผมที เพราะผมต้องปฎิบัติกิจ หมอพายก็เลือกพระรามให้ เหมือนในฝันเลย

Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-26 08:36
ประมวลผล ประสบการณ์ความรู้สึกล้วน แสนตรีเวทย์ ในเวล ...

แจ่มจัดครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้