ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ

รีวิว แสนตรีเวทย์

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2015-4-18 07:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้ได้ดีเมื่อบวกกับการวางตัววางจิตของเราชัดมาก

ยิ้มแย้มแจ่มใส เป็นมิตรกับทุกคน

เมื่อวานไปกินอาหารบุฟเฟ่ห์ ร้านนี้ปกติคิดลูกผมเต็มราคาเพราะสูงเกินไปพอควรแล้ว เมื่อวานยิ้มแย้มให้พนักงาน อยู่ๆ เค้าเรียกลูกไปวัดส่วนสูง ก็เห็นๆ ว่าเกินไปเกือบสิบเซ็นต์สำหรับราคาเด็ก พนักงานหันมายิ้มบอก คิดราคาเด็กแล้วกันค่ะ

ผมถือเรื่องนี้เป็นโภคทรัพย์ชัดเจนครับ
โพสต์ 2015-4-18 09:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-18 07:11
ใช้ได้ดีเมื่อบวกกับการวางตัววางจิตของเราชัดมาก

ยิ ...

รับ ไอดีไลน์ เพิ่มไหมค่ะ   
โพสต์ 2015-4-18 09:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด

โพสต์ 2015-4-18 11:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-4-18 09:33
รับ ไอดีไลน์ เพิ่มไหมค่ะ

ต่อไปรับเป็นกุญแจห้องครับ line-id เยอะละ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-18 12:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-18 11:21
ต่อไปรับเป็นกุญแจห้องครับ line-id เยอะละ

จะให้เขาฝากไว้กับเมียพี่เลยไหม
โพสต์ 2015-4-18 16:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-18 12:35
จะให้เขาฝากไว้กับเมียพี่เลยไหม

สมแล้ว ที่มีมวลสาร ไก่แก่แม่ปลาช่อน ที่หลวงปู่หล้า วัดวังโพงเข้ถึงขั้นต้องใช้ฤิทธิ์ เรียกกลับมาฝังทิ้งเสีย แรงเหลือเกิน

สีผึ้งกั่วเผาะของหลวงพ่อชู ก็รู้ๆ กันอยู่ ยังไม่พูดถึงพรายทองคำอีก

ดีจริงๆ ใช้ดีเห็นๆ สองทางแล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-19 08:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-18 16:52
สมแล้ว ที่มีมวลสาร ไก่แก่แม่ปลาช่อน ที่หลวงปู่หล้า  ...

เนื้อตังแรงมากมาย  ตอนไปรับอยู่กับต๊ะ มันก็ตึบๆที่ขมับแต่ไม่มีไรมาก พอกลับบ้านจุดธูปเริ่มมึนๆ พอวันรุ่งขึ้น ปวดหัวมึนงงทั้งวัน ปวดเมื่อย กินไรก็ไม่ค่อยอิ่ม
โพสต์ 2015-4-20 12:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เนื้อตะกรุดทอง-เงิน ผมว่าน่าเก็บทุกเนื้อเลย ทำอย่างไรถึงจะได้ครบหนอ คิดหาวิธีและหนทางอยู่ครับ รู้สึกว่าอยากเก็บมากๆครับรุ่นนี้ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร มันรู้สึกชอบไปซะทุกอย่างเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-20 13:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-4-20 12:16
เนื้อตะกรุดทอง-เงิน ผมว่าน่าเก็บทุกเนื้อเลย ทำอย่าง ...

เหมือนกันเลยครับ
โพสต์ 2015-4-20 13:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
  ตอนรับพระแสนตรีเวทย์เนื้อพรายบายนมาวันแรก  ก็มีประสบการณ์เหมือนกันคับ   ตอนแรกก็นึกว่าคิดไปเองแต่ฟังจากหลายๆท่านแล้วกลับมีคล้ายๆกัน   จนไม่น่าจะเป็นไปได้  เริ่มเรื่องของผมเลยล่ะกัน
  วันแรกที่รับกลับมา  ตอนขับรถกลับบ้าน  รถหนักๆชอบกลแถมรู้สึกเหมือนรถวิ่งไม่ค่อยออก  สายตาเหลือบไปมองเห็นพระแสนตรีเวทย์วางอยู่หน้ารถ  เลยนึกได้ว่าเคยเจอแบบนี้ตอนไปเอามวลสารมาจากหลวงพ่อท่านหนึ่งกับพี่โถน  ก็เจออาการแบบนี้กับรถพี่โถน
เลยยกมือไหว้บอกกล่าวว่า  ขออย่าได้ล้อผมเล่นแบบนี้  ไม่งั้นผมจะฟ้องหลวงปู่กับอาจารย์นะ  แปปเดียวเหยีบคันเร่งรถพุ่งปรุ๊ด
เป็นปกติเลย  กลับบ้านมาจุดธูปบอกกว่าเจ้าที่และพระในบ้านแล้วนำองค์ขุนแผนแสนตรีเวทย์เข้าบ้าน  ตกกลางคืนฝันไปอีก
  ปกติผมไม่ค่อยได้ฝันกับเขาปีหนึ่งๆจะฝันแบบนับครั้งได้เลย  ฝันไปว่าตัวเองกลับไปเป็นช่วงนักศึกษาอีกครั้ง   ทีนี้กลับมีสาวๆสองคนที่สวยมากๆเป็นเพื่อนไปไหนไปด้วยกัน  แม้กระทั้งตอนไปเรียนก็มาปลุก  มารับเราถึงที่บ้านเข้ามาปลุกถึงห้องนอนเลย  นำซ้ำยังเอาอกเอาใจเราทั้งเรื่องกิน  เรื่องดื่มก็มาคอยจัดการให้  ไปไหนก็มีแต่คนมองด้วยความอิจฉา   ความรู้สึกตอนนั้นมีความสุขมากๆ
  เอาพอแค่นี้ดีกว่า  ที่จริงมันมีเรื่องราวมากกว่านี้แต่ไม่รู้จะเล่าไปดีหรือป่าว  เพราะเรื่องนี้มันแล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลคับ
แต่ผมมั่นใจว่า  ขุนแผนรุ่นนี้ที่อาจารย์สรายุทธท่านสร้างด้วยความตั้งใจจริงๆ  ไม่แพ้สำนักใดๆ ตั้งแต่เรื่องการหามวลสารแล้ว  มีอะไรแปลกๆจนหาอะไรมาอธิบายลำบาก  ถ้าไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วยตัวเองแล้วแทบไม่น่าจะเชื่อเลยว่าเป็นเรื่องจริง
  วันหลังผมจะรวบรวมเรื่องราวอันเหลือเชื่อ  ตั้งแต่การหามวลสาร และการตามรอยขุนแผน  และตั้งแต่เริ่มการจัดสร้าง ขุนแผนแสนตรีเวทย์  นี้มาเล่าให้ฟังคับ  แต่ต้องขออนุญาติและความเห็นชอบจากท่านอาจารย์ก่อนนะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้