ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ

รีวิว แสนตรีเวทย์

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2015-4-7 13:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-6 08:20
ของสายอาจารย์กับหลวงปู่นี่เมตตานำนะครับ

แต่เอาจริ ...

พุทธคุณครบทุกด้าน เมตตานำเด่น
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-8 17:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-8 17:55

วันนี้ไปธุระกับแสนตรีเวทย์มา  มีคนทักว่า ไปทำอะไรมาถึงดูดีจัง เขินเลยน้าาาาา แต่อาจเป็นไก่แก้วด้วยป่าวไม่รู้ แต่ที่รู้ คือชอบๆๆๆๆๆๆอ่ะครับ
โพสต์ 2015-4-8 21:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-8 17:52
วันนี้ไปธุระกับแสนตรีเวทย์มา  มีคนทักว่า ไปทำอะไรมา ...

นั่น เห็นมะ จริตแนว ลั้นลา ได้พวกแล้ว เย้ๆๆ
โพสต์ 2015-4-11 08:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีอีกเรื่องที่ออกแนวคล้ายชมตลาด คือ พนักงานคิดเงินผิด สั่งชาแก้วธรรมดา เอารีฟิวให้ในราคาปกติ แถมดูมึนๆ งงๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-11 15:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-11 17:02
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-11 08:32
มีอีกเรื่องที่ออกแนวคล้ายชมตลาด คือ พนักงานคิดเงินผ ...

จริงครับของผมก็เจอ  คือ ของ250คิดผม200 ผมเลยทักเขาว่า คิดผิดแล้ว ถ้าผมไม่ทักเขาก็คิด ลผม200แหละครับ  ล่าสุดท่านให้เงินมาจำนวนหนึ่งเพียงพอค่าใช้จ่ายที่จำเป็นต้องใช้ด้วยครับ สุดๆเลยครับแสนตรีเวทย์
โพสต์ 2015-4-12 08:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุยถูกคอก็ใช่หยอก ช่างตัดผมสาว ยังคุยไม่เลิก ขนาดเดินออกจากร้าน ยังตามมาคุยอยู่จนต้องตัดบท
โพสต์ 2015-4-14 21:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2015-4-15 00:06

รีวิว ขุนแผนแสนตรีเวทย์ จากคุณแชมป์

-ตะกรุดทองคำ-
เนื้อกรรมการเนี่ยพลังโชคลาภที่มาจากไก่แก่แม่ปลาช่อนจะชัดกว่า และกระแสพระจะโปร่ง สว่าง กว้าง ทำให้เห็นผลเร็วและโดดเด่นจากในระยะไกล

-เนื้อผงพรายบายน-
ผมรู้สึกแต่แรกตอนเห็นพรายบายนว่าเป็นพลังสูงๆ จะบอกว่าพรายเหมือนจะฟังดูต่ำไป ต่อมาได้ยินว่าเป็นกระดูกเด็กก็แปลกใจนะ ว่ากระดูกเด็กกลายเป็นพลังสูงส่งขนาดนี้เชียวหรืิอ อารมณ์เหมือนเป็นพลังเทพที่มีบารมีซะมากกว่า กระแสแรงบรรเจิดเฉิดฉันมากตอนที่พวกเรามารื้อกล่องกัน ผมถึงกับต้องหลบไปอีกด้านของห้อง
ส่วนตัวผมว่าองค์นี้ยังงั้ยยังไงกระแสก็ไม่เหมือนรุ่นตะกรุดทอง2ดอกนะคับ

ใครเก็บได้ก็มีตัวเลือกเวลาจะนำออกไปแขวนใช้งานมากขึ้นคับเหมือนขุนแผนแขนอ่อน+ชมตลาด กระแสอื่นยังไม่ได้สัมผัส ไว้แขวนแล้วจะมาแชร์คับ

พรายบายนจะทำให้ชีวิตดีขึ้นราบรื่นและก้าวหน้าขึ้นคับ ถ้าจะให้ออกสเน่ห์มากๆอาจต้องอธิษฐานขอเอา ความมีสง่าราศีมีแบบขุนแผนรุ่นนี้นะคับ ไม่ใช่ไม่มี แต่คงเป็นเพราะเนื้อและผลจากพิธีทำให้ออกไปทางชีวิตก้าวหน้าเป็นหลักคับ

-เนื้อตัง (เนื้อเหมือนพรายบายน แก่สีผึ้งมาก ฝังตะกรุดเงิน-ทอง)-
กระแสออกไปทางสเน่ห์ชัดกว่า กระแสโปร่งแต่ก็หนืดเหมือนดึงให้คนอารมณ์ค้างคากับเรานานกว่า นึกถึงหรือหยุดที่เรานานขึ้น โชคลาภไว้ผมลองแขวนดูคับ แต่มหาสเน่ห์ค่อนข้างชัดนะคับ คนอาจจะเข้าหาเราเพราะเรื่องนี้เยอะหน่อยส่วนเนื้อกรรมการบารมีจะสูงกว่าขั้นนึงนะคับ คงเป็นเพราะตะกรุดที่เพิ่มลงไปถ้าจะพูดให้ง่าย เน้นสเน่ห์ก็เนื้อตัง
ถ้าจะเด่นๆเอาหลายอย่างก็เนื้อกรรมการ

แต่จะเอาการงานเอาโดดเด่นด้วย ก็กรรมการ สเน่ห์แบบขุนแผนเนื้อตังถือว่าลึกซึ้งกว่า
เนื้อกรรมการสเน่ห์สง่างาม เนื้อตังบางกรณีออกมาเป็นสเน่ห์ทางชู้สาวได้นะ

-----------------
แต่ถ้าจะเทียบรุ่นแสนตรีเวทย์กับมะรุม2เนี่ย แสนตรีเวทย์จะออกไปทางสะดุดตาและเฮฮามากกว่า
ในขณะที่มะรุมออกไปทางให้มีคนโคจรเข้ามาในชีวิตเรามากกว่า

แสนตรีเวทย์ถือว่ามีนวัตกรรมไปอีกขั้น อีกอย่างคือไก่แก่แม่ปลาช่อนขององค์กรรมการมีพลังความอุดมสมบูรณ์ชัดเจนมาก
-----------------
หมายเหตุ: นี่เป็นความเห็นส่วนตัวของผู้รีวิว และเป็นสิ่งที่รับรู้ได้เฉพาะบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

โพสต์ 2015-4-15 00:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนของผม สดๆ ร้อนๆ เมื่อเย็นนี้

ไปกินข้าวเย็นกับครอบครัว ขากลับ คุณแม่ที่ตัวสูงกว่าลูกสาวอายุ 10ขวบ ของผมนิดเดียว พร้อมลูกผมนั่งหลัง แต่ไหงรถหน้าลอยเลยหว่า แบบว่า หยั่งกับนั่งมาเต็มหลังรถ วันนี้พก แสนตรีเวทย์ตะกนุดทองคำไป สมแล้วที่รวมเนื้อทั้งหลายไว้หมดรวม

แสดงความคิดเห็น

Pee
ขอบคุณที่ร่วมแบ่งปันประสบการณ์ดีๆครับ  โพสต์ 2015-4-15 00:32
โพสต์ 2015-4-15 00:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประสบการณ์พี่มัดหมี่

เมื่อคืนประมาณสี่ทุ่มแล้วล่ะ.บุหรี่หมดเราก็เลยขับรถออกมาชื้อ    มาเจอด่านตรวจ.ตำรวจถามว่าจะไปไหนกันครับ เราก็ตอบว่าไปชื้อบุหรี่ ลืมบอกว่าเรา มาบ้านญาติที่นครนายก ตำรวจถามต่อว่าดื่มหรือป่าวครับ เราตอบว่าไม่ดื่มครับ ตำรวจบอกว่าแหมมาชื้อบุหรี่มากันเเยะเชียว.เชิญครับ

แล้วเราก็ขับจากมา แต่ตาก็อดมองกระจกหลังไม่ได้   สรุปตำรวจอาจเห็นว่ามากันหลายคน.ทั้งที่เรามาคนเดียว

เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-15 00:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-4-15 00:19
ประสบการณ์พี่มัดหมี่

แต่ละท่านถือว่า ไม่ธรรมดาจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้