ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แสนตรีเวทย์

[คัดลอกลิงก์]
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-26 10:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-26 10:03

อีกองค์หนึ่งคือ วรรณะชมพู ก็ไม่ธรรมดา ตะกรุดก็ไม่มี อันนี้ยืมหลานมาใส่  แรกมาก็ดมๆ พอดีชอบดมกลิ่นพระ ครั้งแรกก็รู้สึกว่า หอมหวานจัง สงสัยว่ามีพุทธคุณอย่างไร  ก็จากประสบการณ์อันสั้นๆมากๆ ก็ได้ความว่า  บางคนบางท่านเขาฝันถึงเรา อันนี้ไม่รู้ใช่อิทธิคุณของเทพรัญจวน ชวนให้เขาฝันหรือป่าว คล้ายกับองค์นี้ จะมีพลังตรึง ตามที่หมอพายกับท่านแชมป์บอก อยู่เต็มที่
  ก็น่าแปลกและน่าสงสัยมากว่า ทำไม พระรุ่นเดียวกัน พิธีเดียวกัน มวลสารหลักๆ ก็เหมือนๆกัน ต่างที่หนักมวลสารใดมากกว่าน้อยกว่าเท่านั้น แต่ประสบการณ์ที่ได้ ถึงได้ต่างกัน อันนี้น่าแปลก
แต่ขอย้ำว่า ควรแขวนให้นานให้ยาวกว่านี้ จะได้รับรู้ประสบการณ์ที่ดีกว่านี้แน่นอน
  จริงๆก็พูดยาก เพราะต่างเพียงรายละเอียด มิใช่สาระสำคัญอะไร  คล้ายกับ กินแกงจืด บางร้านใส่ไก่ บางร้านใส่หมู บางที่ใส่กระเทียมเจียว บางทีใส่ต้นหอม  ก็เลือกเอาว่าชอบแบบไหน  แต่สำหรับผม ก็กะว่า องค์ 299 จะเก็บให้ครบ5สีเลย  แต่ตอนนี้ต้องตั้งใจ ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีก่อน ตามที่อาจารย์ สั่งสอนไว้ แล้วว่างจะรีวิวใหม่ เกี่ยวกับเนื้อเกสร แต่คงไม่ใช่เร็วนี้ อาจต้องรอปลายปีโน้นเลย  ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาอ่าน ขอบคุณอาจารย์ ที่สร้างแต่ของดีๆ ด้วยใจที่รักศิษย์ ขอบคุณพี่ ขอบคุณน้อง ที่คอยแนะนำการใช้หรือบูชา แม้กระทั้งการเลือกพระ มาบูชาโดยเต็มใจไม่เกี่ยงงอน ขอบคุณทุกท่านจากใจจริงครับ อีกหลายเดือนเจอกันใหม่เลยนะครับ สวัสดีครับ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-26 10:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-26 12:56

ไวเหมือนโกหก ประสบการณ์เนื้อเกสร เพียงเขียนเทพรัญจวนเสร็จ ก็กะว่าอีกนานกว่าจะแขวนเกสร  แต่ก็ไม่รู้ทำไม หยิบพระมาอธิฐาน ขอทราบอิทธิคุณตอนนี้ได้ไหม  หลังจากแขวนเพียงไม่กี่นาที  ประสบการณ์ก็เกิด แต่ ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ อย่างว่าคนเราอะไรจะดีทุกอย่าง ขณะ เขียนตอนนี้ยังเสียใจเจ็บใจไม่หาย ผมคุยlineกับ เพื่อนผม คุยเรื่องต่างๆ แต่อยู่ๆเพื่อนผมก็บอกว่า คนที่ผมคุยด้วย เล่นด้วย คุยมา4-5ปี เขาแต่งงานไปประมาณร่วม4เดือนแล้ว รู้ยัง  แต่เชื่อเถอะ เขายังมาคุยเล่นกับผมเหมือนเดิม แต่ไม่ยอมบอกว่าเขามีแฟนก่อนนี้ และตอนนี้มาแต่งงานแล้ว เหมือนผมโดนหลอกมาหลายปีเลย ถามว่า ผมคนธรรมดามีแค้น เสียใจเจ็บใจ เคยวางแผนอนาคตร่วมกัน แต่เหมือนโดนหักหลังเจ็บใจมาก  แต่หากมองในแง่ดี รู้วันนี้ดีกว่าไม่รู้ ที่น่าแปลก เรื่องนี้ถูกเก็บเงียบมานาน ทั้งเพื่อนผม เพื่อนเขาไม่มีใครบอก แต่อยู่วันนี้ตอนนี้ขณะนี้ ความจริงถูกเปิดเผยจากปากคนที่ปิดบัง  อะไรไปดลใจให้เขาบอกผมในวันนี้เหรอ ผมไม่รู้
ประสบการณ์นี้ ไม่รู้เรียกพรายกระซิบได้ไหม แต่ความจริงเปิดเผยด้วยเนื้อเกสร คราวนี้าจริงแล้วนะครับ เพราะครบเท่าที่มีแล้ว สุดท้ายขอย้ำครับว่าต้องแขวนให้นานกว่านี้นานเป็นเดือนๆไปเลย แล้วจะได้ทราบถึงพุทธคุณ อิทธิคุณ แบบครบครัน กราบสวัสดีครับ

Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-25 19:38
ไวเหมือนโกหก ประสบการณ์เนื้อเกสร เพียงเขียนเทพรัญจว ...

สายเรานีี่ดีอย่างครับ
สอนไม่ให้รักงมงายหวังในสิ่งที่ลวงตา ของไม่จริง
ครั้งแรกที่ผมเปิดเฟสเพราะไปเจอ ญ ต้องตาคนนึงจาก
ฮ้อทเมล เขาถามมีเฟสมั้ย ผมไปเปิดเลย
เป็นความรุ้สึกดีๆที่ปัญาอ่อนตามธรรมชาติคนอย่างผม
เธอเพี้ยนไปแต่งกับฝรั่งได้ไงไม่รู้ ผมก็งงมากๆ
ก็เหมือนโดนความติงต๊องของ ญ ท่านนี้ทำเอาผมจ๋อย
แล้วเธอก็ประสบอุบัติเหตุติดๆกันหลังจากนั้น
แล้วปิดเฟสไปเลย นี่คือประสบการณ์ของผมที่
ทำให้รู้จักความเอ๋อของคนที่ทำไปโดยธรรมชาติงี่เง่า
จากทั้งสองฝ่ายครับ ทำอะไรให้แค่รู้ไว้ว่าอย่าถลำใจ
สายเราจะมีมาให้พอแก้เฉาในระดับต่างๆแต่ของจริงนั้น
มักถูกเลือกอยู่แล้ว ไม่โดยบุพกรรมก็โดยครูบาอาจารย์สอนส้่ง
สาธุๆๆ
ล่าสุด เข้าด่านตรวจเมือง เจ้าหน้าที่ตัวดำปึ๊ด หน้าบูด กลัวเค้างี่เง่ามาก

กำหนดจิตถึงอาจารย์ หลวงปู่ องค์พ่อ และ ขุนแผนแสนตรีเวทย์ ปรากฎว่า ง่ายดายกว่าที่คิด ไม่ถามมากนัก เอกสารไม่ตรง แต่ก็ผ่านสบายๆ
ใช้แล้วดูหน้าเด็กป่าวหนอครับ

ซื้อของตาม super เค้าถามว่ามีบัตรนักเรียนป่าว 555
ไม่เข้าใจว่าใช้ทำไร
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2015-5-4 07:01
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-26 08:36
ประมวลผล ประสบการณ์ความรู้สึกล้วน แสนตรีเวทย์ ในเวล ...

ประมวลผล ประสบการณ์ความรู้สึกล้วน แสนตรีเวทย์ ในเวลาอันสั้น
ซึ่งจริงๆความแขวนเดี่ยวให้นานกว่านี้

1.ตะกรุดทองคำ เหมือนพลังที่ละเอียดมากเวลานึกถึงก็รู้สึกเหมือนมีบางอย่างมาล้อมรอบตัวเรา แต่ไม่รู้อะไร ผมพวกสัมผัสแะไรไม่ค่อยได้ เทียบง่ายๆ เหมือนยืนบนเปลือกโลก ที่เคลื่อนไหวตลอดเวลาแต่ไม่รู้สึก แต่อย่าให้แสดงพลังนะ ถ้าแสดงจะมาจะๆ มาเป็นก้อน โชคลาภก็มาเป็นก้อน เสน่ห์ก็เหลือคณา ตรงนี้แหละที่ประสบการณ์ของผมจะต่างจากบายน แคล้วคาดก็ทำให้คนไม่หมั้นไส้มาแล้ว ล่าสุด คนที่เราไม่เคยคุยกับเขานานเป็นปี พอไปชวนคุยเขาก็คุยกับเราดี

2.ยายนมีเวลาแขวนน้อยไปนิด แต่ความต่างจากทองคำคือ จะต้องมีเหตุให้คนทีาเราไม่รู้จัก ใครด็ไม่รู้ มาทักเราเรื่อยไป เช่นพริตตี้มาขอเข้าห้องน้ำที่บ้านบ้าง พนักงานห้าง แม่ค้า หรือยาม หรือ คนทั่วไป ก็ต้องมีเหตุให้เขามาทัก เราก่อนล่ำไป ดังนั้นเมื่อเขามาทักเนาก่อนก็ขึ้นอยู่กับว่า เราจะสานต่ออย่างไรมากกว่า เหมือนเรากลายเป็นพ่อเนื้อหอม ตรงนี้ที่ต่างจากทองคำ เพราะก็จะไม่ได้เรียกคนทั่วไปมาทัก แต่เราต้องไปทัก หรือมีกิจกับเขาแน่ๆ แล้วพลังของทองคำก็ไหลไปเรื่อยๆ จนสามารถคุยกันถูกคอ แต่เราก็ต้องลงมีเริ่มก่อน

สรุปทองคำ เราเริ่มก่อนแล้วไหลไปด้วยพลังของทองคำ

เนื้อบายน  เรียกคนอื่นเริ่มมาทักก่อนสะดุดตา  แล้วเราจะไหลไปอย่างไรก็สุดแต่ฝีมือ
  ปล.ผมแขวนในเวลาที่สั้นมากๆ พลังหรือประสบการณ์ จึงยังไม่ค่อยเด่นชัด ใครแขวนยาวๆได้เปรียบกว่าครับ

ส่วนเกสรนั้น ลองไปวันเดียว ยังไม่มีอะไรเด่นชัด ต้องกลับไปแขวนพระรามก่อน เพราะท่านมาในฝัน ดุมากๆท่านมาเตือนว่า

พักนี้สนุกมากไป ให้กลับมาทำในสิ่งที่ตั้งใจไว้ให้สำเร็จ แต่ก็ไม่น่าเชื่อ ผมถามหมอพายให้ช่วยเลือกพระให้ผมที

เพราะผมต้องปฎิบัติกิจ หมอพายก็เลือกพระรามให้ เหมือนในฝันเลย

อีกองค์หนึ่งคือ วรรณะชมพู ก็ไม่ธรรมดา ตะกรุดก็ไม่มี อันนี้ยืมหลานมาใส่  แรกมาก็ดมๆ พอดีชอบดมกลิ่นพระ ครั้งแรกก็รู้สึกว่า หอมหวานจัง สงสัยว่ามีพุทธคุณอย่างไร  ก็จากประสบการณ์อันสั้นๆมากๆ ก็ได้ความว่า  บางคนบางท่านเขาฝันถึงเรา อันนี้ไม่รู้ใช่อิทธิคุณของเทพรัญจวน ชวนให้เขาฝันหรือป่าว คล้ายกับองค์นี้ จะมีพลังตรึง ตามที่หมอพายกับท่านแชมป์บอก อยู่เต็มที่
  ก็น่าแปลกและน่าสงสัยมากว่า ทำไม พระรุ่นเดียวกัน พิธีเดียวกัน มวลสารหลักๆ ก็เหมือนๆกัน ต่างที่หนักมวลสารใดมากกว่าน้อยกว่าเท่านั้น แต่ประสบการณ์ที่ได้ ถึงได้ต่างกัน อันนี้น่าแปลก

แต่ขอย้ำว่า ควรแขวนให้นานให้ยาวกว่านี้ จะได้รับรู้ประสบการณ์ที่ดีกว่านี้แน่นอน

จริงๆก็พูดยาก เพราะต่างเพียงรายละเอียด มิใช่สาระสำคัญอะไร  คล้ายกับ กินแกงจืด บางร้านใส่ไก่ บางร้านใส่หมู บางที่ใส่กระเทียมเจียว บางทีใส่ต้นหอม  ก็เลือกเอาว่าชอบแบบไหน  แต่สำหรับผม ก็กะว่า องค์ 299 จะเก็บให้ครบ5สีเลย  แต่ตอนนี้ต้องตั้งใจ ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีก่อน ตามที่อาจารย์ สั่งสอนไว้ แล้วว่างจะรีวิวใหม่ เกี่ยวกับเนื้อเกสร แต่คงไม่ใช่เร็วนี้ อาจต้องรอปลายปีโน้นเลย  ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาอ่าน ขอบคุณอาจารย์ ที่สร้างแต่ของดีๆ ด้วยใจที่รักศิษย์ ขอบคุณพี่ ขอบคุณน้อง ที่คอยแนะนำการใช้หรือบูชา แม้กระทั้งการเลือกพระ มาบูชาโดยเต็มใจไม่เกี่ยงงอน ขอบคุณทุกท่านจากใจจริงครับ อีกหลายเดือนเจอกันใหม่เลยนะครับ สวัสดีครับ

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-5-4 07:00
ประมวลผล ประสบการณ์ความรู้สึกล้วน แสนตรีเวทย์ ในเวล ...

ตะกรุดทองคำแจ่มมากๆๆๆ จริงๆ

แต่ตอนนี้ลองบายนบ้าง
ยังไม่ได้ลองเนื้อเกสรเลย อยากลองเร็วๆ จัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้