ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แสนตรีเวทย์

[คัดลอกลิงก์]
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-16 21:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-16 22:26

ขอเล่าความฝันสักนิด เป็นฝันก่อนจะบูชาแสนตรีเวทย์  ตอนที่มีการนำภาพตะกรุดทองคำมาลงใหม่ โดยยังไม่ได้เปิดให้บูชา ผมเองก็อยากบูชาแต่คาดว่าคงไม่ได้ คาดว่าจะทำมาน้อยเพียงหลักสิบเท่านั้น  คืนนั้นก็ได้ฝันเห็นอาจารย์ ผมถามอาจารย์ว่า ผมขอบูชาตะกรุดทองคำได้หรือไม่ ผมคิดว่าผมคงบูชาไม่ทัน อาจารย์ตอบว่า ของกูรุ่นนี้ กูตั้งใจทำมาให้ศิษย์กูใช้ทุกคน กูทำด้วยมือกูเอง มันพอสำหรับลูกศิษย์ทุกคน ฝันนี้มันนานแล้ว ไม่ได้ใส่ใจ คิดว่าจิตใจกังวลจึงคิดไปเอง  มาวันนี้เพิ่งทราบว่า ตะกรุดทองคำนั้น อาจารย์ตำมวลสารเอง ฝังตะกรุดเอง กดพิมพ์เอง ทุกขั้นตอนผ่านมืออาจารย์  สำหรับผมถือว่าที่สุดแล้ว  สาธุ   
          เมื่อก่อนไม่เคยเข้าใจ ว่าทำไมสำนักนี้ลูกศิยษ์ทำไมฝันถึงอาจารย์ได้แม่นนัก  พอมาเจอกับตัวเพิ่งเข้าใจ ว่า คงไม่ใช่เรื่องบังเอิญ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2015-4-17 09:52

ยังไม่มีเวลาเข้าไปรับมาบูชาเลย ....
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-17 10:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pee เมื่อ 2015-4-17 10:08
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-4-17 09:47
ยังไม่มีเวลาเข้าไปรับมาบูชาเลย ....

ให้ผมไปรับให้ไหมพี่  ชาติหน้าชาติไหน ยังไงก็ไม่คืน คิคิ
ขอบคุณครับเกรงใจ เดี๋ยวหาเวลาเข้าไปรับเอง...อยากมีประสบการณ์ฝันแบบสว.หลายๆท่านบาง...
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-16 21:45
ขอเล่าความฝันสักนิด เป็นฝันก่อนจะบูชาแสนตรีเวทย์  ต ...

ไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่นอนครับ ฝันถึงอาจารย์ดีครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taka_jipata เมื่อ 2015-4-17 14:05

ขอแชร์ประสบการณ์เล็กๆ น้อยๆ ครับ

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าขุนแผนรุ่นนี้มีอะไรหลายอย่างที่รู้สึกได้แต่แรกแล้วถึงความไม่ธรรมดา
แต่เบื่องต้นขอกล่างถึงประสบการณ์ล่าสุดเกี่ยวกับ "ขุนแผนแสนตรีเวทย์เนื้อตะกรุดทองคำ+เงิน"
ซึ่งเนื้อนี้มีส่วนผสมของผงพรายบายนมากพอๆ กับเนื้อพรายบายนเลย ยิ่งกว่านั้นยังมีมวลสาร
ของ "สึผึ้งน้ำมันผีกองกอย" ซึ่งผมและพี่น้องคสช.หลายคนเคยเลียบๆ เคียงๆ ขอจากอาจารย์
อยู่หลายครั้ง แต่ทุกครั้งก็ได้รับคำตอบมาว่า "อย่าเลย...มันแรงไป" แต่ในเนื้อนี้ได้รับคำบอกเล่าว่าศิษพี่ที่ทำการผสมมวลสารเนื้อนี้ได้ใส่สีผึ้งลงไปเยอะมาก ซึ่งในตอนนี้ผมเชื่อสนิทใจเลยว่าเป็น
แบบนั้นแน่นอน เนื่องจากเมื่อผมได้รับพระมาขับรถออกจากสำนักรู้สึกได้เลยว่าเหมือนมีอะไรถ่วงท้าย
รถเร่งไม่ขึ้นวิ่งตื้อๆ ไปตลอดทาง จนเมื่อนำกลับมาถึงบ้านผมได้ขอต่อหลวงปู่และองค์พระ
เพื่อที่จำนำสีผึ้งและน้ำมันต่างๆ ปะเจิมเสริมฤทธิ์ขององค์พระตามความเข้าใจของผม หลังจากทาสีผึ่ง
แลำน้ำมันจนชุ่มกลิ่นหอมอบอวลไปทั้งห้องพระ ผมก็ปิดกล่องและวางไว้ จนวันรุ่งขึ้นจึงไปเปิดกล่องดู
พอเปิดฝากลิ่นแรกที่ลอยออกมาอย่างรุนแรงคือกลิ่นของน้ำมันตันโจ (อาจารย์ท่านใช้ผสมกับสีผึ้ง
เพื่องเลี้ยงกองกอย) กลิ่งแรงจนผมสำลักและไอออกมาทั้งที่วันแรกไม่มีกลิ่นนี้ ทำเอาต้องวางพระ
และล้มตัวลงนอนมึนหัวไปทั้งวัน จนวันรุ่งขึ้นรู้สึกเป็นไข้และหิวข้าวมากๆ ทานทั้งวันเหมือนตอนที่
ลงน้ำมันที่สำนักประมาณว่าร่างกายต้องปรับธาตุ ปรกติไม่ค่อยรู้สึกแบบนี้เวลาเปลี่ยนพระห้อย
ครั้งแรกที่รู้สึกคือตอนที่ห้อยอาถรรพ์ธม คราวนี้มาเจอ "ขุนแผนแสนตรีเวทย์" ความรู้สึกนี้กลับมาอีกครั้ง
ผมมั่นใจมากๆ ในพระรุ่นนี้ และเชื่อแน่ในอนาคตต้องเป็นที่เสาะแสวงหาโดยเฉพาะเนื้อพิเศษที่มีจำนวนสร้าง
เพียงแค่หลักสิบและหลักร้อยต้นๆ คอยดูกันไปครับ

taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2015-4-17 13:06
ขอแชร์ประสบการณ์เล็กๆ น้อยๆ ครับ

ก่อนอื่นต้องบอกเลย ...

สุดยอดเลย สาธุๆๆ
Pee ตอบกลับเมื่อ 2015-4-16 21:45
ขอเล่าความฝันสักนิด เป็นฝันก่อนจะบูชาแสนตรีเวทย์  ต ...

morntanti ตอบกลับเมื่อ 2015-4-17 10:23
ขอบคุณครับเกรงใจ เดี๋ยวหาเวลาเข้าไปรับเอง...อยากมีประสบการณ์ฝันแบบสว.หลายๆท่านบาง...

นั่นเเน่
สุดๆๆไปเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้