ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อให้เหมาะสมกับการที่เราต้องทำมาหากินแล้ว
ได้เต็มเม็ดเต็มหน่วยจากธุระเท่านั้นครับ
เปรียบให้ทราบว่ามันวุ่นวาย เดี๋ยวไปลอง
เล่่นดูก่อนแล้วจะมาเล่าให้ทราบ เพราะไม่เคยเน้น
เสน่ห์กับวิชานี้นักจึงจำไม่ถนัด
ตามที่พี่ทิมสะดวกใจคร้าบ รอฟังครับบ
รอคอยๆ อิอิ
คิดถึงพี่ทิมจัง...อิอิ
พอดีไปซุ่มตัวสวดคาถาปฎิบัติธรรมเพื่อพิสูจน์อะไรบางอย่าง
ได้ค้นพบว่าวิชาเสริมดวงนั้นไม่พ้นคาถาพระธรรมราช
ที่ใช้คู่กับพระอาถรรพ์ธรรมราชาครับ คือเสริมธุระและความเป็นอยู่
ได้จริงๆจึงนำมาเล่าสู่กันฟัง

เผอิญมีประสบการณ์คาถาอื่นๆมาตลอดแต่บทนี้เคยทำ
ไม่กี่ครั้งในชีวิต จำได้ว่าทำแล้วดีพอใช้ในรายได้
แต่คนรักมาก พอวันเวลาผ่านไปเรามีทัศนคติแตกต่าง
เรื่องการเล่นมหาลาภว่ารายได้ดีแต่ลำบาก เงินมาแล้วก็ไป
ได้ความเร็วในการหาเงินแต่เหมือนภาพลวงตา ในภาพรวมๆ
ถือว่าหาความสุขที่เกิดมาเป็นคนไม่ค่อยเต็ม

เมื่อรู้จึงค่อยๆมองง้อนกลับไปก็เจอคาถาพระธรรมราชา
จึงลองใหม่ พอทำไปซักพักผ่านไปเดือนสองเดือนชักชัดพึลึก
ขอให้เพียงอดทนและรู้จักปล่อยวางต่อทุกข์และปัญหาบ้าง
สวดๆไปเมื่อนึกขึ้นได้ หรือพอกลุ้มมีปัญหาก็พลันวางอารมณ์นั้้น
แป๊บนึงแล้วสวดแล้วระลึกถึงคุณพระพุทธเจ้า ทำๆไปจะเห็นผลครับ
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับพี่ทิม
.คิดถึงพี่ทิม...แง้ๆๆ  ใกล้ออกพรรษาแล้วน๊า
สุขสันต์ วันคริสมาสต์และสวีสดีปีใหม่ ครับ พี่ทิม

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขอบคุณครับ วันนี้มีคนเดินมาบอกอย่างนี่เหมือนกัน
และให้สุขสมในปีใหม่ที่จะมา
ในเมื่อมีคนแปลกหน้าเดินมาบอกผม
อย่างนี้ผมก็ขอให้พรนี้แด่ทุกๆคนเช่นกัน
ตอนนี้ตัวจะเบามากๆผมเพิ่งสวดพระธรรมราช
๑๐๘ จบเสร็จ ชีวิตราบรื่นการทำมาหากินก็สบายดีนะครับ
จริงๆแล้วใช้ทางมหาเสน่ห์ก็ได้นะ แต่ผมเอาแบบนี้มันโปร่งดี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้