ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณพี่ทิมคร้าบบบบ
พี่ทิมครับ
พระเครื่องหมวดอื่นๆที่ไม่ใช่พระขุนแผน ที่ทำให้เราจัดการชีวิตได้ดีขึ้น มีความเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น จัดการปัญหาได้มากขึ้น สุขุมรอบคอบรู้จักสะกดอดกลั้นใจ ควบคุมตัวเองได้มากขึ้น จนทำให้มีคนมาสนใจในตัวเรา นับเป็นมหาสเน่ห์รึเปล่าครับ

ผมแปลกใจ เพราะมันไม่ใช่การนำหน้าให้เกิดความสนใจด้วยมหาสเน่ห์แบบที่เคยเข้าใจ
มันก็แล้วแต่คติของคนในแต่ละระดับ บางครั้งมหาเสน่ห์อาจไม่สามารถ
ให้ความศรัทธาเชื่อถือและอบอุ่น มันเป็นหลักประกันทางใจสำหรับฝ่ายตรงข้ามครับ
อยู่ที่นิสัยจิตใจและเหตุผลเขาเป็นหลัก อันบารมีและความเสถึยรแห่งปัญญาและสถานะที่ชัดเจน
จะเป็นตัวชูเสน่ห์ได้ดีนะ ในสภาวะสังคมปัจุบันไง ชูเสน่ห์ครับ มันเด่นขึ้น

ความต้องการคุณอยู่ตรงไหน ถามใจตัวคุณให้ดี ณ ช่วงจังหวะชีวิต
อาจมีน้อยคนนักที่ได้มีโอกาสได้พัฒนานิยามมหาเสน่ห์อย่างคุณ
ใช่ครับ ความเป็นผู้ใหญ่ มีความมั่นคงในการจัดการชีวิต ฯลฯนั้น
เป็นเสน่ห์ในอีกคตินึง เรียกอีกอย่างว่าเสน่ห์องอาจ
ขอบคุณครับพี่ทิม ขอเอาไปย่อยแป้ปนะคับ

พี่ทิมมาแว้ว..อิอิ
พี่ทิมครับ
พี่เคยบอกใช่มั้ยคับ ว่าวิชานกถึดทือเป็นมหาสเน่ห์ รึป่าวคับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ
เป็นมหาสเน่ห์ยังงัยอะคับ เพราะตะกรุดนกถึดทือที่หลวงปู่สร้าง เหมือนจะเน้นไปทางป้องกันคุณไสยคับ
ผมจำได้ว่าผมเป็นคนที่ถามท่านเรื่องวิชานกถึดทือ แต่จำไม่ได้ว่า
ไปรู้มาจากไหน เพราะตอนนั้นหาวิชาหากินกลางคืนเนื่องจากใช้ชีวิต
กลางคืนทำงานไฟแรงมาก ถามท่านครั้งแรกท่านว่าไม่รู้หรอก แต่ผมก็
คอยวกลับมาคำถามเดิมเสมอ เข้้าใจว่่าเมื่อท่านปิดบังจนเมื่อผมได้บวช
ผมจึงถามอีกท่านถึงบอกว่ามันแรงไม่ใช่แค่ทำมาหากินกลางคืน แต่เสน่ห์แรง
จะไปผิดลูกผิดเมียเขาไม่ดี แปลกที่ไม่ว่าผมจะถามครูบาอาจารย์ท่านใด
ทุกท่านตอบเหมือนกันเดี๊ยะ! ไม่ทราบนะครับว่ากันคุณไสยแต่รู้ว่าใครจะมาเป่ามนต์
เล่นของใส่เราไม่ได้ ผมเคยลองโอ้วตอนนั้น 11-12ปีมาแล้ว เคร่งมากๆ ได้นำมา
เสริมตอนทำมาหากินกลางคืน ลูุกค้าไม่ค่อยมีครับแต่เข้ามาซื้อขายแต่ละคนหนักมากๆ
ยอดขายเท่ากัับตอนลูกค้าเยอะๆ เป็นอะไรที่มันเป็นไปไม่ได้ และบรรยากาศคนเคลิ้ม
กับผมมากๆ คำว่ามหาเสน่ห์ในวิชานี้คือหากินก็ได้กินตอนนั้นเลย ไม่รู้จะเข้าใจไหม
ท่านถึงไม่ยอมให้ใครง่ายๆ แต่เคล็ดมีอะไรบ้างผมไม่รู้ รู้แต่ผงที่จะสร้างนกถึดทือนั้้น
แรงๆๆๆๆๆมากๆ
ว้าววววว ที่มาตระการตามากครับ

งี้ ที่พี่ทิมลองให้นกถึดทือเนี่ย ตอนกลางคืนหากินได้แรงกว่ากลางวันป่าวคับ หรือพอๆกันคับ
ถามละเอียดไปป่าวน้อ
ท่านบอกผมว่าถ้าใช้ตอนกลางวันให้เข้าไป
ที่ร่มๆใต้ต้นไม้ใต้ชายคาอะไรทำนองนั้น
ผมถามว่าใช้ทำอะไรตอนกลางวันท่านยกตัวอย่างว่า
เช่นทวงหนี้ ขอของ ยืมตังค์ ผมใช้วิชาอื่นตอนกลางวัน
เพราะใช้นกถึดทือแล้วง่วงงัวเงีย  ไม่ได้้ใช้มานานแล้วครับ
ตอนนี้ไม่รู้จะเล่นอะไรแล้ว เพราะที่เคยทำๆไปเพื่อค้้นคว้า
อาศัยชีวิตโลดโผนลุยไปหาสูตรผูกอานุภาพเื่อช่วยสร้้าง
วัตถุมงคลต่างๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้