ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
ดุจทั่วโลกามีน้ำบ่อเดียวจริงๆ
ไม่ไหวละคับ เลยเถิด
เอาแบบดีๆมาทีละคนก็พอแล้ว อันนี้มาทีหลายคน นี่ขนาดเจอตามหน้าที่นะคับ ของเขาแรงจริง
แล้วที่สำคัญคนที่เราไม่โอเคดันมาตามเราคับ
พี่ทิมมีอะไรแนะนำปะคับ

ผมขอแขวนพระยอดขุนพลสักพักนะคับพี่ รำคาญอะคับ
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-3-4 09:26
ดุจทั่วโลกามีน้ำบ่อเดียวจริงๆ
ไม่ไหวละคับ เลยเถิด
เ ...

มันมาเรื่อยๆแหละครับ 
ถ้าจะให้ถูกใจก็สวดที่ว่่า108จบไปนานๆซัก2ปีน่ะ
ทุกครั้งทำบุญถวายดอกไม้สวยๆด้วย(แพงหน่อย)
สวดก่อนทำบุญก3-9ครั้ง 
อย่างน้อยก็จะได้ที่ชาวบ้านทั่วไปไม่มี
พักใจกับสิ่งเหล่านี้ซักพัก ห้อยยอดขุนพล สุ่มสวด
พอผลออกมันจะเห็นเอง รอหน่อย แล้วมาเล่าสู่กันฟัง
ใช้มหาเสน่ห์ที่ทำงานไม่ดีนะเจอกันทุกวัน 
เขาจะชวนไปเทีี่ยว อาจเสียทีสาว  จะเปลืองตััว...
หุๆๆๆๆๆๆ

5555 ขอบคุณคับพี่ทิม เอาตามนั้นคับ 108 + ดอกไม้สวย + สวดก่อนทำบุญทุกวันนะคับ
เป็นไงเด๋วมาบอกกันคับ

แต่พอห้อยยอดขุนพลรู้สึกได้เลยนะคับว่ากระแสจิตที่ส่งมารบกวนน้อยลง
ไม่รู้จากเราเองหรือจากที่คนอื่นๆส่งมาด้วยคับ
จิตสงบเร็วดี สวดคาถาไม่ต้องรำคาญใจคับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tim เมื่อ 2015-3-9 13:54

...ขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจกันครับ
สิ่งใดหอม หวาน สดชื่น ขอให้สมดั่งใจ
ไร้คนเสียดสี มีปิยะวาจา ภาษาสำรวม

ทำดีขอให้มีจิตใจ คำพูดมีที่มาที่ไป ไร้ซึ่งอคติ
พี่ทิมเคยสวดคาถาพระพุทธเจ้าแย้มพระโอษฐ์รึเปล่าครับ
ผมเคยค้นเจอในตำราอาถรรพณ์ แต่เมื่ออ่านตัวคาถาและลองสวดดูเห็นว่าเป็นคาถาหมวดพุทธคุณ เลยอยากสอบทานกับพี่ทิมอีกทีครับ
รอพี่ทิม...อิอิ
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-3-22 09:21
พี่ทิมเคยสวดคาถาพระพุทธเจ้าแย้มพระโอษฐ์รึเปล่าครับ ...

ของดีครับต่อท้ายด้วยปิโยซะหน่อย อาหย่อยถูกใจ
พุทธคุณนี้คนเล่นได้แรงเพราะบรรลุนิติภาวะแล้วพอสมควร
ทำให้ใช้เป็นวางตัวเป็นไปในตัว ส่วนมากคนจะไม่สันทัด
ผมเองก็เพิ่งเข้าถึง 8 ปีก่อนเองนอกนั้นเคยแต่แรงๆจนเว่อร์
สวดได้ครับ ยิ้มสดชื่นมีเสน่ห์เปิดทางไปหมด แถมคนอื่นยิ้มให้เราด้วย
ถ้าสั้นก็ภาวนาว่า ปาลิโมอะ คงจะใช่มั้ง  ยิ้มปกตินะครับแล้วก็อย่่าฉีกยิ้มซะจนเกิน
เดี๋ยวเขาจะคิดว่าไม่เต็มบาท  อย่าเจาะจงนักเดี๋ยวเขาอายเขามองแล้วค่อยยิ้มก็ได้
อารมณ์ดีๆเหมือนอากาศแจ่มใสดั่่งขุนแผนเดินชมตลาด
ขอบคุณครับ  
โอ้วววววว
ขอบคุณพี่ทิมคับ

อ้อๆๆ วันก่อนมีความเข้าใจคาถาขุนแผนชมตลาดมากขึ้น ว่าถ้าเต็มขั้นแล้วละก็ อยู่เฉยๆก็ดูดีสดใสเป็นที่บันเทิงของคนรอบข้าง บรรยากาศรอบตัวจู่ๆก็กลายเป็นหนุกหนานได้เอง ขยับตัวนิดหน่อยก็ยังดูดีเป็นสง่างามบันเทิงแก่บรรยากาศโดยรอบ ขนาดทำตัวตลกๆก็ยังดูดีดูมีสเน่ห์ไปได้อย่างไรก็ไม่รู้

เหมือนจะเข้าใจว่าวิชาชมตลาดคือการผสมกันอย่างสุดขั้นสุดลงตัวของ มหาสเน่ห์+มหานิยม

ผิดถูกยังไงพี่ทิมโปรดชี้แนะจะได้ถูกร่องรอยครับ
LightGuardian ตอบกลับเมื่อ 2015-3-23 00:57
โอ้วววววว
ขอบคุณพี่ทิมคับ

อย่างนั้นถูกแล้ว ดีแล้วเพราะถ้ามากไปจะไม่เหมาะไม่่ควร
เช่นคนพากันลุกขึ้นมาดิ้นชวนเราบีบอยด้วย นี้พูดถึงสาวๆอย่างเดียวนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้