ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
ขอให้มีช่องทางหาเงินใช้หนี้ ให้หมดเร็วๆๆด้วยเทอญ
กลับมาจากชลบุรีแล้วครับหลวงปู่ ยังมีงานค้างอยู่อีกเพียบเลยครับ แต่ต้องหยุดก่อนครับ พรุ่งนี้ต้องไปนครศรีธรรมราชแต่เช้า กว่าจะกลับมาอีกทีน่าจะวันพฤหัสครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ตอนนี้อยู่ที่จังหวัดนครศรีธรรมราชครับหลวงปู่ เดินทางมาตั้งแต่เช้าเพิ่งจะมาถึงเมื่อหัวค่ำ นั่งรถยาวเมื่อยเลยครับหลวงปู่ ผมทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่ที่นี่นะครับ โชคดีที่หลวงปู่เมตตาหาให้ดอกไม้เจอ เป็นดอกตีนเป็ดน้ำสีขาว ไม่อย่างนั้นไม่รู้จะเอาอะไรเสียบแทนดอกไม้เลยครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ชื่น
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวนอวยพรชัยให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ
กลับมาถึงแล้วครับหลวงปู่ งานสำเร็จเรียบร้อยดีครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมจะนอนแล้วครับดึกมากเลยครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
ขอให้มีช่องทางหาเงินใช้หนี้ ให้หมดเร็วๆๆด้วยเทอญ
กราบนมัสการ หลวงปู่ชื่น
วันนี้มาขอรับพร อันเป็นมงคลจากหลวงปู่ครับ

สาธุ
คืนนี้นอนที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ มาถึงก็เย็นแล้ว ว่าจะมาปลูกกล้วยเสียหน่อยครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับจะสี่ทุ่มแล้วครับ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ปลูกกล้วยได้ไม่มากครับ มัวแต่แก้ปัญหาอะไรๆอยู่ครับหลวงปู่ ไฟทางที่อบต.มาทำไว้ริมถนนทางเข้าบ้านไม่รู้ว่าโดนอะไร หลอดมันถึงร่วงลงมาแตก ก็เลยไปแจ้งให้อบต.มาทำให้ ครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้วครับ ที่มันร่วงลงมาแบบนี้ ผมคิดดูแล้วมันเหมือนโดนยิงให้ร่วงเพราะไม่อยากให้ไฟตรงนี้สว่าง ส่วนถนนเล็กๆที่เข้าบ้าน เจ้าของนาเขาให้รถมาไถพรวนจะเริ่มทำนาใหม่อีกรอบ ก็ไถกินถนนนี้เข้ามาอีกแล้ว ซึ่งรอบก่อนๆก็กินเข้ามาทีละนิด ทีละนิด ทำให้ความกว้างของถนนเริ่มลดลงเรื่อยๆ ไปบอกเขาๆก็อ้างโน่นนี่นั่น ผมก็กลัวมีเรื่องก็เลยปล่อยไป เรื่องมันเยอะเลยครับหลวงปู่ กราบขอบคุณที่หลวงปู่รับฟังนะครับ ผมก็พยายามทำใจให้สบาย หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ   
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้