ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดี ด้วยเทอญสาธุ
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ เมื่อตอนค่ำๆไปงานพี่เขาที่วัดมาครับ ตายแล้วครับ เมื่อเย็นวันพุธยังทักทายกันอยู่เลย พอตอนหัวค่ำวันนั้นเอง น้องที่ทำงานโทรมาบอกว่าพี่เขาตายแล้ว ความตายนี่มันอยู่ใกล้เรามากเลยนะครับหลวงปู่ ไม่ค่อยมีใครเคยคิดเท่าไหร่เลยว่าเราจะตายเมื่อใด หลงว่ามันยังไม่ถึงเวลาของเรา ไม่ได้เตรียมตัวเตรียมใจไว้เลย สิ่งที่หามาเก็บมาก็เอาไปไม่ได้เลยซักอย่างเดียว หลงทำเหนื่อยอยู่ตั้งนาน แต่ผมก็ยังต้องทำอยู่เลยครับหลวงปู่ หลวงปู่จำวัดแล้วหรือยังครับ สี่ทุ่มจะครึ่งแล้ว พรุ่งนี้ผมต้องไปหนองเสืออีกครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
วันนี้ขนต้นไม้ต่างๆมาบ้านแม่ที่ หนองเสือครับหลวงปู่ หลังจากไม่ได้มานานเกือบสี่อาทิตย์ เห็นต้นไม้เหี่ยวหมดตกใจเลยครับ รีบมาดูปรากฏว่าปั๊มน้ำมีปัญหาครับหลวงปู่ ปั๊มน้ำรั่ว ลองซ่อมอยู่พักใหญ่มันดูดน้ำได้บ้างไม่ได้บ้าง เลยต้องเดินตักน้ำรดต้นไม้ไปก่อนครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองซ่อมดูอีกรอบนึงครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาถึงบ้านหลังเล็กๆแล้วครับหลวงปู่ เกือบมาไม่ถึง ออกมาจากหนองเสือค่ำแล้วครับ รถคันเก่งของผมเหมือนไฟไม่ชาร์จเข้าแบต ตอนแรกก็เปิดแอร์วิ่งเปิดไฟหน้าด้วย สักพักแอร์ไม่เย็นแล้ว ต้องปิดแอร์ครับ วิ่งๆมาไฟหน้าเริ่มหรี่ ไฟเลี้ยวเริ่มเปิดไม่ติด ต้องดับไฟหน้าวิ่งแล้วครับหลวงปู่เพื่อให้ไฟชาร์จเข้าแบต ปากบอกหลวงปู่ให้ผมกลับถึงบ้านด้วย มาถึงบ้านดับรถแล้วลองสตาร์ทใหม่ครับ เรียบร้อยครับ ไม่ติด แบตหมดแล้ว วันนี้ก็ซ่อมปั้มไม่ได้ครับ มันรั่ว ต้องเปลี่ยนใหม่ กราบขอบคุณหลวงปู่มากนะครับ ถึงบ้านจนได้ กราบหลวงปู่ครับ

อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
ขอให้มีช่องทางหาเงินใช้หนี้ ให้หมดเร็วๆๆด้วยเทอญ
พรุ่งนี้มีงานทำบุญที่ทำงานครับหลวงปู่ ผมกับน้องๆต้องไปเปิดเสียงตามสายแต่เช้าครับ เสร็จงานน่าจะเป็นช่วงบ่ายครับ เดี๋ยวผมจะนอนแล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่
วันนี้วันพระ จัดขันธ์ดอกไม้เสร็จเรียบร้อยครับ
งานวันนี้สำเร็จไปด้วยดีครับหลวงปู่ ผมถวายกรวยขันธ์ ห้าหลวงปู่แล้วนะครับ ผมจะนอนแล้วครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้