ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้นอนอยู่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ มาเมื่อสายๆ มาดูต้นเหลียงที่ปลูกไปเมื่อสัปดาห์ที่แล้วและมารดน้ำกล้วยที่ปลูกไว้ด้วยครับ กลับพรุ่งนี้ช่วงเช้าครับแล้วจะเลยเข้าไปที่สำนัก หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้เข้าไปที่สำนักมาครับหลวงปู่ เจอศิษย์พี่ศิษย์น้องมากมาย บรรยายกาศเก่าๆกลับมาเลยครับ อาจารย์เมตตาลงน้ำมันปิโยเทวาให้ ชื่อเพราะนะครับหลวงปู่ เป็นที่รักของมนุษย์และเทวดาทั้งหลาย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ กราบอาจารย์ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
วันนี้วันพระ จัดขันธ์ดอกไม้เสร็จเรียบร้อยครับ
วันนี้อากาศร้อนมากครับหลวงปู่ ไม่รู้ว่าจะมีฝนเร็วๆนี้หรือเปล่า เมื่อครู่นี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ไปแล้วนะครับ เดี๋ยวผมก็จะนอนแล้ว หลวงปู่จำวัดหรือยังครับดึกแล้ว กราบหลวงปู่วันพระครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
พรุ่งนี้้ต้องไปทำงานแถวสระบุรีกับปากช่องครับหลวงปู่ ไปแต่เช้าเลยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ไปทำงานที่สระบุรี ปากช่อง และวังน้ำเขียวมาครับหลวงปู่ ฝนตกตั้งแต่ตอนเดินทางไปแล้วครับ งานราบรื่นดีครับหลวงปู่ ผมพึ่งจะกลับมาถึงครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ เดี๋ยวผมก็จะนอนแล้วครับพรุ่งนี้มีงานตอนเช้าต้องไปแต่เช้า กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้เดินไม่มากเท่าไรครับแต่ก็รู้สึกว่าขามันเมื่อยกว่าทุกๆครั้ง ผมน่าจะแก่แล้วนะครับหลวงปู่ เวลาก็คงจะเหลือน้อยลงแล้วครับ ยังไม่ได้สร้างความดีเท่าไหร่เลย ไม่รู้จะมีเสบียงในการเดินทางข้ามภพภูมิแค่ไหนครับหลวงปู่  เวลาในโลกมนุษย์มันไม่ได้มากเลยนะครับ แต่ก็จะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้