ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
หลวงปู่ครับ พรุ่งนี้ต้องไปทำงานที่นครปฐมแต่เช้าเลยครับ รถออกจากที่ทำงานหกโมงเช้า ยังไม่สว่างเลยครับ เดี๋ยวผมจะนอนแล้วนะครับ หลวงปู่จะจำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีไปด้วยเทอญ
เสร็จงานที่นครปฐมแล้วครับหลวงปู่ กลับมาถึงบ้านได้สักพักแล้วครับ มีปัญหากวนใจนิดหน่อยครับ แต่พยายามวางใจไม่ให้ขุ่นมัว หวังว่ามันคงไม่มีเหตุการณ์อะไรตามมา หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
ขอให้มีช่องทางหาเงินใช้หนี้ ให้หมดเร็วๆๆด้วยเทอญ
พรุ่งนี้ต้องพาแม่ไปบ้านที่ชลบุรีครับหลวงปู่ แม่อยากไปอยู่บ้านที่โน่นครับ แต่ตอนนี้บ้านยังไม่ค่อยเรียบร้อย ต้องรออีกหน่อยครับ ผมยังไม่ค่อยว่าง วันอาทิตย์ต้องไปทำงานที่นครศรีธรรมราชอีกครับ ช่วงนี้ไปหลายที่เลย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
ขอให้มีช่องทางหาเงินใช้หนี้ ให้หมดเร็วๆๆด้วยเทอญ
กลับมาจากชลบุรีแล้วครับหลวงปู่ ยังมีงานค้างอยู่อีกเพียบเลยครับ แต่ต้องหยุดก่อนครับ พรุ่งนี้ต้องไปนครศรีธรรมราชแต่เช้า กว่าจะกลับมาอีกทีน่าจะวันพฤหัสครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ตอนนี้อยู่ที่จังหวัดนครศรีธรรมราชครับหลวงปู่ เดินทางมาตั้งแต่เช้าเพิ่งจะมาถึงเมื่อหัวค่ำ นั่งรถยาวเมื่อยเลยครับหลวงปู่ ผมทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่ที่นี่นะครับ โชคดีที่หลวงปู่เมตตาหาให้ดอกไม้เจอ เป็นดอกตีนเป็ดน้ำสีขาว ไม่อย่างนั้นไม่รู้จะเอาอะไรเสียบแทนดอกไม้เลยครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ชื่น
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวนอวยพรชัยให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ
กลับมาถึงแล้วครับหลวงปู่ งานสำเร็จเรียบร้อยดีครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ ผมจะนอนแล้วครับดึกมากเลยครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้