ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ งานเสร็จแล้วสองงานครับ เหลืออีกสองงานครับ กราบขอบคุณหลวงปู่และอาจารย์ครับ กราบหลวงปู่ครับกราบอาจารย์ครับ  

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีไปด้วยเทอญ
วันนี้มาทำงานที่หนองเสือครับหลวงปู่ ยังตัดไม้ไม่เสร็จครับ รอปลูกกล้วยด้วย แล้วเดินสปริงเกอร์อีกครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่บ้านหนองเสือนะครับ วันนี้เดินท่อสปริงเกอร์ได้นิดเดียวเองครับ เจอต้นกล้วยงานไหว้ครูเมื่อปีนู้น...คือหลายปีแล้วครับ ผมเอากลับมาปลูกกำลังออกลูกเลยครับหลวงปู่ เป็นกล้วยหักมุกครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้เดินท่อระบบน้ำช่วงหน้าเสร็จแล้วครับ เหลือแต่ช่วงหลังต้องรออีกสักนิดก่อนครับ ช่วงเย็นเอากล้วยไปปลูกท้ายสวนต้นหนึ่งก่อนครับ จะลองดูว่าปลูกช่วงนี้ หลายวันรดน้ำทีมันจะรอดไหมครับ  เดี๋ยวอีกสองสามวันค่อยขี่รถไปดูครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีไปด้วยเทอญ
วันพฤหัสนี้ต้องเดินทางไปทำงานที่นครปฐมครับหลวงปู่ ดีหน่อยที่เช้าไปเย็นกลับไม่ต้องค้างคืนครับ ช่วงนี้ตอนเช้าๆอากาศเย็นนิดๆแต่กลางวันร้อนมากครับ ที่ๆหลวงปู่อยู่นั้นเย็นสบายตลอดเวลาหรือเปล่าครับ กราบหลวงปู่ครับ

ช่วงนี้งานยังไม่มากเท่าไรครับหลวงปู่ ช่วงสำคัญคือ26มกราถึง2กุมภานะครับ ต้องมีเดินทางไกล หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีไปด้วยเทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้