ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ

หลวงปู่ครับ คืนนี้เป็นคืนที่ 2 แล้วครับ ที่นอนที่ลำพูน พรุ่งนี้ต้องเดินทางไปนครพนม แต่ยังไม่รู้ว่าจะถึงนครพนมหรือเปล่าครับ หรืออาจจะแวะนอนกลางทาง ที่ลำพูนนี้หนาวมากตอนเช้าครับ ก่อนอื่นไม่เท่าไหร่ ที่วัดพระธาตุหริภุญชัยสวยมากเลยนะครับหลวงปู่ เพิ่งมีโอกาสได้มากราบพระบรมสารีริกธาตุที่นี่ครับ ผมจะนอนแล้วนะครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ลืมไปครับหลวงปู่ ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ตั้งแต่เช้าแล้วนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ตอนนี้เดินทางมาถึงจังหวัดอุดรธานีแล้วครับหลวงปู่ นั่งรถทั้งวันตั้งแต่เช้าจากลำพูนมา จุดหมายปลายทางอยู่ที่นครพนมครับ คืนนี้พักที่นี่ก่อนครับ ไม่รู้ว่าตอนเช้าที่นี่จะหนาวไหมครับหลวงปู่ เดี๋ยวผมจะนอนแล้วครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
กราบนมัสการหลวงปู่

ตอนนี้อยู่ที่อำเภอธาตุพนมครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงเมื่อตอนกลางวันนี้เอง ได้มากราบพระบรมสารีริกธาตุที่พระธาตุพนมครั้งแรกเลยครับหลวงปู่ ที่นี่สวยงามมากเลยครับ อากาศก็หนาวครับและมีลมแรงด้วย มีงานสำคัญพรุ่งนี้ครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีไปด้วยเทอญ
คืนนี้นอนที่อำเภอธาตุพนมอีกคืนหนึ่งครับหลวงปู่ วันนี้ปฏิบัติหน้าที่ลุล่วงไปด้วยดีครับ งานเสร็จแล้วครับหลวงปู่ พรุ่งนี้จะได้กลับบ้านแล้ว จากมาหลายวันแล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีไปด้วยเทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้