ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้วันพระ ผมจัดขันธ์ห้าถวายเสร็จเรียบร้อยครับ

ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัดครับหลวงปู่ ถวายพานครูเรียบร้อยแล้วครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
ตอนนี้ยังอยู่พิจิตรอยู่ครับหลวงปู่ เมื่อครู่ฝนตกลงมา รีบเก็บมุ้งเก็บที่นอนกัน ลมแรงมากเลยครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพรชัยให้วันนี้เจอแต่สิ่งที่ดีด้วยเทอญ
ยังอยู่ต่างจังหวัดอยู่เลยครับหลวงปู่ รถยนต์แม่ซ่อมเสร็จแล้ว เพิ่งไปเอามาเมื่อตอนเย็นนี้ครับ กะว่าจะกลับวันอาทิตย์ครับหลวงปู่ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ที่นี่อากาศยังคงร้อนเหมือนเดิมครับหลวงปู่ พรุ่งนี้เขามีตลาดนัดที่วัดโรงช้างครับ ผมว่าจะไปเดินดูซักหน่อย เผื่อจะซื้อปลาไปปล่อยบ้างครับ แถวที่ผมพักอยู่มีสระน้ำขนาดใหญ่เลยครับหลวงปู่ เคยปล่อยสัตว์น้ำไปหลายครั้งแล้วครับ สายๆก็คงจะกลับแล้วครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ออกมาเกือบเที่ยง นั่งรถกว่า7ชั่วโมงครับหลวงปู่ ด้วยบารมีหลวงปู่กับอาจารย์คุ้มครอง เดินทางปลอดภัยดีครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอให้เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชคมีชัย ด้วยเทอญสาธุ
วันนี้ไปเอารถมอเตอร์ไซค์คันเก่งที่ส่งซ่อมที่อยุธยามาครับ ทำไปเกือบหกพันเลยครับหลวงปู่ ตอนขี่กลับจากอยุธยามาถึงบ้านนี่ ใช้เวลานานมากๆเลยครับ เพราะลูกสูบมันต้องรันอินช้าๆครับ เร่งไม่ได้ กว่าจะถึงเมื่อยมากเลยครับหลวงปู่ แต่ก็รู้สึกว่ามันมีแรงขึ้นมากมายเลย ทำเครื่องใหม่ครั้งนี้แล้วคงใช้ได้อีกแปดปี-สิบปีเลยครับหลวงปู่ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่
ขอบารมีหลวงปู่อำนวยอวยพรชัย ให้มีโชคมีชัย
พบเจอแต่สิ่งที่ดี ทุกวันด้วยเทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้