ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
ตอนนี้อยู่บ้านที่หนองเสือครับหลวงปู่ เพิ่งขี่รถมาถึงเมื่อหัวค่ำนี้ครับ พรุ่งนี้ว่าจะเดินท่อน้ำไปหลังสวนหน่อยครับหลวงปู่ น้ำในร่องแห้งมากต้นไม้เหี่ยวหลายต้นแล้วครับ วันอาทิตย์ต้องไปบ้านที่ชลบุรีอีกครับหลวงปู่ ช่วงนี้เดินสายเยอะเลย หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ

กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ยกเลิกไม่ได้ไปชลบุรีครับ ติดงานที่บ้านหนองเสือ เมื่อวานผมเอาท่อพีอีเก่าๆมาเดินท่อน้ำไปหลังสวน ทั้งวันเลยครับกว่าจะเสร็จ และรดน้ำต้นไม้ต่ออีก3ถึง4ชั่วโมง พอมาถึงท้ายสวนต้นเหลียงที่ปลูกไว้เหี่ยวหมดเลย และที่สำคัญหายไป1ต้นครับหลวงปู่ โดนขโมยขุดไปอีกแล้ว ผมไม่รู้จะทำอย่างไรเลย คราวก่อนต้นเฟื่องฟ้าคราวนี้ต้นเหลียงกินใบ ไม่รู้คราวหน้าจะมีอีกไหม หลวงปู่มีหุ่นพยนต์เฝ้าสวนไหมครับ ผมอยากได้มาเฝ้าบ้าง วันนี้ขี่รถเจอฝนเกือบตลอดทางเลยครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันพุธมีงานบุญใหญ่ครับหลวงปู่ ที่ทำงานเขาจัดงานสงกรานต์ครับ ผมต้องกระจายเสียงตามสายไปยังอาคารต่างๆครับ แล้วพรุ่งนี้มีการรับบริจาคเลือดต้วยครับ ต้องรีบนอน หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ

พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้ามืดครับหลวงปู่ งานมีแต่เช้า หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้