ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดีครับหลวงปู่ เมื่อเย็นขี่รถมาที่บ้านหนองเสือครับ เตรียมตัวทำท่อหลังสวนในวันพรุ่งนี้ เดินท่อไว้คราวที่แล้วยังไม่เรียบร้อยดีเท่าไร วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่นี่นะครับ ถวายตั้งแต่ตอนหัวค่ำแล้วครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่วันพระครับ
คืนนี้ยังนอนอยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ วันนี้ต่อท่อพีอีเพิ่ม รดน้ำต้นไม้ด้านหลังสวน และขุดดินในร่องน้ำเพื่อรื้อท่อในคูน้ำออกแล้วขุดเอาดินกับทรายมาถมครับ หมดเรี่ยวแรงเลยครับหลวงปู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยขี่รถไปทำงานแต่เช้าครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
สงกรานต์นี้กลับบ้าน ขออนุญาติหลวงปู่ ไม่ได้จัดขันธ์ห้าน่ะครับ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าต้องไปบ้านหนองเสืออีกรอบ เตรียมไปหาดินที่จะมาถมทำคันกั้นน้ำสักหนึ่งคันรถกระบะ ไม่รู้ว่าเขาจะมีขายให้หรือเปล่าครับแค่คันรถกระบะเดียว และเดี๋ยวต้องเตรียมทอนไม้ฟืนให้สั้นๆเพื่อให้แม่มาเผาถ่านวันอาทิตย์ด้วยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ วันนี้ไม่ได้อะไรเลยครับนอกจากรดน้ำต้นไม้อย่างเดียว ไปหาซื้อดินก็ไม่ได้ เขามีแต่รถสิบล้อ ไม่มีกระบะเลยครับ สงสัยคงจะต้องขุดดินในสวนไปกลบกระมังครับ ต้องรีบทำก่อนที่เขาจะปล่อยน้ำมาครับ วันนี้เอาแหนแดงไปลงด้วยครับ ไปขอเขามาจากกลุ่มงานไรโซเบียมในม.เกษตรเมื่อวานนี้ครับ กราบขอบพระคุณหลวงปู่ที่ช่วยครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
วันนี้ย้ายต้นไม้หน้าบ้านครับหลวงปู่ เอาเฉพาะต้นที่ต้องใช้กินประจำมาตั้งไว้ แต่ยังได้ไม่ครบครับ อากาศร้อนมากๆเลยนะครับหลวงปู่ปีนี้ มันจะบอกเหตุอะไรหรือเปล่าครับ ต่อไปบ้านเมืองเราจะดีกว่านี้ใช่ไหมครับหลวงปู่ หลวงปู่จะจำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
มีช่องทาง หาเงินปลดหนี้ด้วยเทอญ
วันนี้ไปแบงค์มาครับ ยังไม่ได้เลยครับหลวงปู่ คงต้องรออีกหน่อยครับ ไม่รู้ว่าเขาจะให้หรือเปล่า หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
วันนี้ยังไม่ได้เรื่องเลยครับหลวงปู่ ทำไมมันยากจังครับ เงื่อนไขของเขาเยอะไปหน่อยซึ่งเอกสารจากออมสินไม่รู้ว่าจะหาได้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ได้ผมคงต้องยกเลิกวิธีนี้และหาทางใหม่ครับหลวงปู่ รอดูพรุ่งนี้อีกวันครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้