ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
หลวงปู่ครับเหลือเวลาอีกไม่เท่าไหร่แล้วครับ ให้เขาอนุมัติเร็วๆนะครับหลวงปู่ วันนี้ดีหน่อยครับไม่ค่อยร้อน ฝนตกลงมาเมื่อคืนก่อน หลวงปู่อย่าลืมนะครับ ใกล้แล้ว ใกล้แล้ว กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่
วันนี้วันพระ จัดขันธ์ดอกไม้เสร็จเรียบร้อยครับ
หลวงปู่ครับ ยังไม่ได้เลยครับ วันนี้ผมทำกรวยขันธ์ห้าถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆด้วยเทอญ
วันนี้ได้มาหน่อยหนึ่งครับหลวงปู่ ได้พอหายใจเฮือกใหญ่ แต่รออันนั้นน่ะครับหลวงปู่ ต่อได้นานเลยครับ ขอให้ได้นะครับหลวงปู่ ให้เขาผ่านให้ทีครับ หลวงปู่ช่วยด้วยนะครับ กราบขอบพระคุณครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ
มีช่องทางปลดหนี้เร็วๆด้วยเทอญ
วันนี้ช่วยซ่อมอ่างล้างมืออยู่ครับหลวงปู่ โอ้!มันได้ทำยากจังครับหรือผมทำไม่ค่อยเป็นก็ไม่รู้ครับ ไอ้คนออกแบบมันช่างออกแบบได้เรื่องมากจริงๆ ทุลักทุเลมากแต่ก็ทำจนได้ครับหลวงปู่ พรุ่งนี้พ่อกับแม่อยากให้พาไปบ้านนี่ชลบุรีครับ เขาอยากกลับไปอยู่ที่บ้าน แต่ผมก็รอเงินกู้เพื่อซื้อแอร์ไปติดและจ้างรถเขาขนของกลับไปครับ หลวงปู่ช่วยให้เขาผ่านให้ผมทีนะครับหลวงปู่ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาแล้วครับหลวงปู่ ยังไม่ได้ไปชลบุรีเลยครับ วันนี้ฝนตกแต่เช้าผมต้องควบรถจิ๊ปคู่ใจไปหนองเสือครับ จะไปตรวจสภาพแต่ดันขับเข้าร่องของมันไม่ได้ครับ รถผมมันเล็กกระเปี๊ยกเดียว ร่องตรวจมันเบ้อเริ่มเลย ต้องเอาเบาะหลังใส่แล้วมาหาตรวจสภาพแถวๆนี้เอาครับ พรุ่งนี้ค่อยไปชลบุรีครับ ที่หนองเสือฝนก็ตกครับหลวงปู่หลังจากแล้งมานาน ต้นไม้ผมตายไปหลายต้นเลยครับ ค่อยยังชั่วหน่อย เดี๋ยวค่อยปลูกใหม่ครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ พาพ่อกับแม่ไปบ้านที่เมืองชลมาครับ ดูพ่อกับแม่ดีใจมากอยากกลับไปอยู่บ้านครับหลวงปู่ แต่ผมยังทำให้ไม่ได้เลยครับ ต้องรออีกซักนิดหนึ่ง วันนี้ผมนำรูปหลวงปู่ไปติดไว้ที่บ้านนี้ด้วยครับให้หลวงปู่ช่วยคุ้มครอง หลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่
เริ่มงานเดือนใหม่แล้ว ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ เจอแต่สิ่งดีๆ ด้วยเทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้