ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ตะกรุดอาถรรพ์เทพคุ้มดวง คู่บารมี <<

[คัดลอกลิงก์]
เทวานุสติ สาธุๆๆ
ถ้าใครโชคดีแล้วหาแผ่นเงินไม่ได้ก็บอกจอยนะครับ เดี๋ยวแนะนำร้านให้ แลกกับสีผึ้งเล็กน้อย

ปีก่อนอาจารย์ท่านเมตตา กลัวศิษย์เอาแผ่นเงินมาให้ไม่ทัน ท่านลงทุนนั่งรถไปเอามาให้ด้วยตัวเอง อาจารย์แบบนี้ หากันได้ที่ไหนบ้างครับ นอกจากค่าแผ่นเงินที่ไปซื้อหากันมาเอง มวลสารของสำนัก ของหลวงปู่ ท่านก็ผสมให้

เป็นกำลังใจให้ผู้อุทิศตัวอย่างแท้จริงครับผม
matmee2550 ตอบกลับเมื่อ 2013-6-11 13:36
อาจารย์บอกมาว่า ถ้าใครอยากได้เร็วเข้ามาท่องคาถาให้ ...

อาจารย์บอกมาว่า ถ้าใครอยากได้เร็วเข้ามาท่องคาถาให้ฟังก่อน ว่าท่องได้หรือเปล่า ถ้าได้ถึงจะทำให้ เรื่องจริงนะไม่ได้โม้

ใครจะเป็นผู้โชคดีหนอ พรรษานี้ยังมีลุ้นไหมหนอ ก่อนอื่นที่สำคัญต้องท่องคาถาให้ได้ ท่องให้คล่องปากนะครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น การอุทิศตนเสียสละเวลามาช่วยงานเพื่อกิจกรรมของสำนัก เป็นปัจจัยหลักที่อาจารย์จะพิจารณานะครับ และหมั่นใส่ใจสอบถามบ่อยๆครับ ไม่ตามงานก็ได้ช้าน่ะครับ

เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา

[url=http://3.bp.blogspot.com/_1ihKPgpbzgM/S72dXyMcvWI/AAAAAAAABRo/C1YC1RPe9AE/s1600/wm1.jpg][/url]

เราดี  ดีกว่าดวง
เพราะดีนั้นมีที่เรา, ดีกว่าที่ดวง

ทำดีนั่นแหละเราหน่วง เอาดีทั้งปวง
มาทำให้ดวง  มันดี

ดวงชั่วไม่ได้เลยนี่ ถ้าเราขยันมี
ความดีทำไว้  เป็นคุณ

อยู่ดี ตายดี เพราะบุญ ทำไว้เจือจุน
ตลอดชีวิตติดมา

ดวงดีมีอยู่อัตรา ก็เพราะเหตุว่า
เราทำดีเป็น  เห็นมั้ย?

เหตุนั้น เราท่านใดใคร ทำดีเสมอไป
ดวงดีจักมีสมบูรณ์ฯ

ขอบพระคุณอาจารย์ที่ชี้แนะ
ขอบพระคุณครับผม
Sarayut ตอบกลับเมื่อ 2015-12-3 08:22
เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา

ครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้