ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ตะกรุดอาถรรพ์เทพคุ้มดวง คู่บารมี <<

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รามเทพ เมื่อ 2013-4-23 09:07

กว่าจะมาเป็นตะกรุดหนุนดวง

https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=6WvbTnXaRdM

TATIE ตอบกลับเมื่อ 2013-4-22 14:32
พี่หนูเจี๊ยบมีพระวิษณุนั่งเหรอ  ผมมีพระวิษณุยืน
ต้อ ...

เป็นของช่างเม้าครับพี่ตี๋ ของผมเป็นองค์พ่อและหลวงปู่ครับ ของพี่ตี๋มีภาพมุมอื่นๆมะครับ แต่ละส่วนแบบชัดๆ อยากเห็นๆ
แผ่นยันต์พระเจ้าชัยวรมันที่ 7 ลายจารสวย อักขระเลขยันต์เยอะมากๆเต็มแผ่น ใครได้เป็นเจ้าของ เป็นมงคลชีวิตยิ่ง

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-4-23 13:22
เป็นของช่างเม้าครับพี่ตี๋ ของผมเป็นองค์พ่อและหลวง ...

ถ่ายไว้แค่สองภาพ อีกภาพนึงมันมืดๆ  
มือสมัครเล่นก็ยังงี้แหล่ะ ไม่ค่อยได้เรื่อง
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2013-4-23 14:56
ถ่ายไว้แค่สองภาพ อีกภาพนึงมันมืดๆ  
มือสมัครเล่นก็ย ...

ฮาๆ ไม่เป็นไรครับพี่ตี๋ ต้องมีคนช่วยจับมุมไว้ แสงจะได้ไม่สะท้อน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2019-8-27 11:22

ไม่ค่อยมีเวลาเข้าไปช่วยอาจารย์เท่าไรเลย  ช่วงนี้ยุ่งกับงานประจำ   ขอเวลาให้ผ่านช่วงนี้ไปก่อนนะคับ  รอฝึกงานคนใหม่ให้เข้าที่เข้าทางก่อน  คงมีเวลาว่างมากขึ้นคับ   รักษาสุขภาพด้วยนะคับ  ศิษย์พี่ๆน้องๆคนใด  ว่างก้อเข้ามา  ช่วยงานอาจารย์กันไปก่อนนะคับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
   "ไม่เป็นไรหรอกป้อม  มีแรงก็ทำไป"

คาถาบูชาตะกรุดอาถรรพณ์เสริมดวง

นะโม 3 จบ รำลึกถึงคุณทั้งหมด

1.อาถรรพณ์โธ โมสิตังวะคะริงคะรัง อิสวาสุ

อิ อาถรรพณ์โธ โมสิตังวะคะริงคะรัง สุสวาอิ

2.นะโม เม สัพพะเทวานัง สัพพะคะระหะ จะ เทวานัง สุริยัญ จะ

ปะมุญจะถะ ศศิ ภุมโมจะเทวานัง วุโธ ลาภัง ภะวิสสะติ ชีโว

ศุกะโร จะ มหาลาภัง โสโร ราหูเกตุ จะมหาลาภัง สัพพะภะยัง

วินาสสันติ สัพพะทุกขัง วินาสสันติ สัพพะโรคัง วินาสสันติ ลักขะณา

อะหัง วันทามิ สัพพะทาสัพพะเทวามัง ปาละยันตุ สัพพะทา

เอเตนะมังคะละเตเชนะ สัพพะโสตถีภะ วันตุ เม

3.นะโมเม พุทธ เตเชนะ นะมะพะทะ

สะทะวิปิปะสะอุ  ทิมะสังอังคุ

สังฆะ วิธาปุวะยะปะ อาปามะจุปะ

อะสังวิสุโล ปุสะพุพะ นะชาลิติ

อะระหังสัมมา สัมมานิมามา

อิมานา มหาสะมานา ธะนะโภคา สัมมาอะระหัง

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้