ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความประทับใจที่มีต่ออาจารย์สรายุทธ

[คัดลอกลิงก์]
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บรรยายเป็นคำพูดไม่ได้ อาจไม่ได้เข้าไปกราบหลวงปู่กับท่านอาจารย์บ่อยๆ เนื่องด้วยภาระและการใช้ชีวิต แต่รักเคารพหลวงปู่กับท่านอาจารย์สุดหัวใจครับ

Majoy
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามายืนยันครับ คือผมไม่รู้ว่าจะพูดอย่างไร แต่ว่าเห็นด้วยกับทุกๆคนครับ

AUD
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เวลาอยู่ที่บ้าน ท่านจะยืนข้างริมรั้วบ้าน ยื่นคิดอะไรสักหลายอย่าง จ๊อไม่ทราบ.......
ทราบแต่ว่า........เวลาลูกศิษย์ของท่านเจอะเจอปัญหาชีวิต
ท่านไม่นิ่งนอนใจเหมือนปัญหานั้นเป็นของท่าน ท่านต้องแก้ไขและช่วยเหลือ
ท่านไม่มีศิษย์ใกล้ชิด  ท่านไม่มีศิษย์นั้นรวยเข้าหาก่อนศิษย์นั้นจนเข้าหาที่หลัง
ท่านเป็นคนเก็บตัวเงียบ ไม่ค่อยพูด  
และในวันหนึ่ง ท่านเห็นลูกศิษย์ของท่านเข้ามากราบรูปหล่อหลวงปู่ชื่นและแวะมาเยียมท่าน
ท่านจะแสดงอาการแบบมีสุขเมื่อเห็นลูกศิษย์ของท่านมาเยี่ยม
ที่ผ่านมา.....ท่านไม่เคยแสดงตนว่า "ข้านี่แหละ ศิษย์ใกล้ชิด"
ครั้งเมื่อหลวงปู่ชื่นยังมีชีวิต มีกิจนิมนต์ที่ใด ขึ้นเหนือล่องใต้
ก็จะมีหลวงปู่่ชื่นและอาจาร์ยท่านนี้แหละที่คอยถือยามให้หลวงปู่
หลวงปู่ไม่มีรถประจำตำแหน่ง รถประจำตำแหน่งของท่านคือ รถรับจ้างทั่วไป
มีนักสร้างพระ มาขอหลวงปู่สร้างพระเพื่อนำรายได้ส่วนหนึ่งเข้าวัด
หลวงปู่ท่านอนุญาติและเมตตาเสกให้......หลวงปู่ของเราออกสื่อโฆษณา
เริ่มมีชื่อเสียงโด่งดัง.....ข่าวออกมาว่า......ศิษย์ใกล้ชิดมีรถเบนซ์ขี่
ทุกคนมองไปที่จุดเดียว คือ คุณสรายุทธ งามชื่น
ทุกคนมองผิดไปถนัดตา ลูกศิษย์ที่มีรถเบนซ์ขับคือ(ไม่ขอกล่าวบุคคลอื่นมาอ้างอิง)
โปรดอย่าเข้าใจผิด........ปุ้มเอ้ย ปุ้มเอ้ย หลวงปู่จะทำพระรุ่น....นี้ ปุ้มช่วยเป็นธรุะให้หลวงปู่ที
ได้ครับหลวงปู่.......และรถประจำตำแหน่งของอาจาร์ยสรายุทธ ก็คือ รถทัวร์ปรับอากาศ สุรินทร์-กรุงเทพฯ
ท่านอาจาร์ยสรายุทธ เป็นศิษย์ที่หลวงปู่ท่านไว้วางใจเป็นที่สุด
จึงขอกล่าวมา ณ ที่นี้  

ด้วยบุญบารมีของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ  "เป็นศิษย์นี่ นี่ไม่ให้อด"
เห็นจะจริงดั่งที่ท่านกล่าว  หลังจากที่หลวงปู่ชื่นท่านได้มรณภาพ 5 ปี
ท่านอาจาร์ยสรายุทธ งามชื่น ได้จัดสร้างพระผงรูปเหมือนหลวงปู่ชื่น เพื่อนำรายได้สร้างรูปหล่อเท่าองค์จริง
วัตถุประสงค์ สมดั่งตั้งใจของหลวงปู่และอาจาร์ยสรายุทธ
และแล้วก็ถึงเวลาครูบาอาจาร์ยของท่านอาจาร์ยสรายุทธ จะบอกให้ท่านเปิดตัวอย่างเป็นทางการเพื่อช่วยเหลือมนุษย์เพื่อนบ้าน

ณ ตรงนี้พวกเราจึงมีนามว่า คศช.,เวปบ้านจอมพระ,สำนักติคญาโณ,กองทุนติคญาโณ,ไหว้ครู53,ไหว้ครู54,ไหว้ครู55,ไหว้ครู56

Pee Jor
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอยืนยันด้วยคนครับ ผมช่วงนี้ต้องทำงานหนัก ไม่ค่อยมีเวลาพัก ท่านอาจารย์ยังคอยโทรไปถามด้วยความเป็นห่วง วันนี้เลยถือโอกาสกลับไปกราบท่านอาจารย์ กราบหลวงปู่ เป็นความสุขที่สุดครับ

kittiphob
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ท่านอาจารย์เป็นห่วงทุกคนจริงๆครับ ขอบพระคุณท่านอาจารย์มากครับ...

jojo2527-2
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 14:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รักหลวงปู่ที่สุด...รักน้ำใจของอาจารย์ที่มีต่อลูกศิษย์ด้วยจริงๆค่ะ...

lovesoraya4649
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 15:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อาจารย์คือผู้ให้

chuchat9999
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 15:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หาที่สุดไม่มีอีกแล้วงับ

bigbird
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 15:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สำหรับหมี่ อาจารย์จะถามว่า กินกาแฟหรือยัง

matmee2550
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-28 15:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รักที่สุดครับ

LightGuardian
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้