ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความประทับใจที่มีต่ออาจารย์สรายุทธ

[คัดลอกลิงก์]
Ninprakarn ตอบกลับเมื่อ 2014-9-22 04:26
ถามแบบไม่อายครับพี่เมธ
ถ้าอยากจะได้ล็อคเกตอาจารย์
...

ขอกับอาจารย์ครับ...ขอกับผม ผมไม่ให้หรอก
ผมไม่หล่อ...แถมใจดำ
อาจารย์เมตตาโปรดลูกศิษย์ทุกคน ทุกระดับ
ทั้งหนักทั้งเบา ตามแต่กรรมที่เคยได้สร้างกันมา

ทุกคำพูดจะมีความหมายครับ อยู่ที่เราจะคิดตามทันหรือเปล่า
อาจารย์ทัก อาจารย์ชวนคุย บลาๆ พวกนี้ก็เป็นเหมือนอาจารย์ท่านจะตักเตือนเรื่องที่เราจะกำลังจะทำผิด
ถ้ารู้ตัวก็กลับตัวซะจะได้กลับร้ายกลายเป็นดี ถึงไม่ได้ดี ก็จะไม่เลวร้ายไปกว่าเก่า
เอ วัง ....

ไว้จะเข้ามาเขียบ้างนะคะ ขอไปเรียบเรียงก่อน แปะไว้จองที่ไว้ก่อน อิอิ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-11-4 12:59

มีคนถามผมว่า จำได้ไหม ทำไมมาเริ่มศรัทธาหลวงปู่กับอาจารย์สรายุทธ

ผมตอบกลับไปทันทีครับ จำไม่ได้ เพราะมันไม่ได้เริ่มด้วยความประทับใจ แต่เริ่มด้วยอยากเขาไปหา ไปดู ไปรู้จัก มันเริ่มจากภาพหลวงปู่ใบเดียว ความประทับใจมันค่อยๆ ก่อเกิด ไม่รู้ยังไง กลายเป็นน้องจอย ณ วันนี้

ดีใจที่ศรัทธาไม่เป๋ไปจนห่างหายไร้วาสนากับครูบาอาจารย์ดีๆ ดีใจที่ยังเป็นคนนึงใต้ร่มเงาแห่งติคญาโณ
และ คำที่พูดกับอาจารย์คือ ผมขอเรียกพี่อาจารย์ไปก่อนนะครับ

นับแต่วันนั้น อาจารย์ก็เอ็นดูเป็นพิเศษ
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-16 00:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จนทุกวันนี้คำถามที่ยังได้ยินบ่อยๆจากอาจารย์คือ กินข้าวแล้วหรือยัง และเวลานั่งกินข้าวกับอาจารย์ท่านก็จะตักกับข้าวให้อยู่เสมอๆครับ ต่อให้เรามีธุระด่วนไปไหน หากเป็นช่วงเวลากินข้าว ท่านก็จะบอกให้อยู่กินข้าวด้วยกันก่อนเสมอ
AmAm ตอบกลับเมื่อ 2014-9-24 22:21
ไว้จะเข้ามาเขียบ้างนะคะ ขอไปเรียบเรียงก่อน แปะไว้จอ ...

รออยู่นะครับ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-16 06:14
รออยู่นะครับ

อุ้ย แบบว่าเริ่มไม่เถิกกกก คร้า  
ผมเองก็ไม่รุจะอธิบายเป็นคำพูดอย่างไร ผมพึ่งไปหาอาจารย์แค่ครั้งเดียวเอง มีโอกาสได้ร่วมโต๊ะกินข้าวกับอาจารย์ และก็เจอพี่ๆหลายคน ได้พูดคุย  ก่อนกลับอาจารย์ก็เมตตาให้วัตถุมงคล มาบูชาด้วย ถ้าว่างผมไปอีกแน่นอน ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้