ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความประทับใจที่มีต่ออาจารย์สรายุทธ

[คัดลอกลิงก์]
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-3 11:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากวันที่ลงน้ำมันที่ผ่านมา อาจารย์ก็โทรมาถามผมว่า "วุ่นมันเป็นยังไงบ้าง เห็นมันร้องไห้ ไปส่งถึงตรงไหน"

ต่อหน้าอาจารย์ท่านไม่ได้แสดงออกอะไร แต่ลึกๆในใจแล้วท่านแคร์ความรู้สึกของลูกศิษย์ทุกคนเด้อครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-10-3 11:51
หลังจากวันที่ลงน้ำมันที่ผ่านมา อาจารย์ก็โทรมาถามผม ...

ต้องเพลงนี้ครับเจ้หนู จะได้สื่อให้เห็นภาพชัดๆ

Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 14:57
อาจารย์ของผมเก่งมากๆ หล่อไม่เป็นรองใคร ไปไหนมาไหนกั ...

ตั้งแต่เริ่มรู้จักกัน จนถึงวันนี้ รู้สึกว่าน้องใบเตย มีความพยายามปรับเปลี่ยนชีวิต
และพัฒนาการ ไปในทางที่ดีขึ้น รักและศรัทธาครูบาอาจารย์ อยู่ในเกรด A ครับ
คุณเริ่มเดินทางมาถูกทางที่ผมตั้งความหวังไว้ครับ
orisis ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 15:35
อาจารย์ชอบแอบ ช่วยลูกศิษย์ แบบลับๆ ไม่ให้ใครรู้ แฮ่ๆ ...

แล้วรู้ได้งัย ว่าเราแอบ ?
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 17:06
เจออาจารย์แค่สามครั้งเองครับ ไม่ค่อยได้คุยกับอาจาร ...

ดีใจ ครับที่มีความรู้สึกดีๆ ให้
แต่ดูเหมือน คุณศรีย่าน จะเกร็ง ๆ เวลาอยู่ใกล้ผม

uptogru ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 17:59
อาจารย์ท่าน เมตตาต่อศิษย์ มากครับ จากที่ผ่านๆมา

ผมเ ...

อยู่กันมานาน เหมือนกัน นะเรา
wind ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 20:25
ด้วยความเคารพครูบาอาจารย์ อาจารย์ที่ผมรู้จัก ท่านมี ...

อารมณ์ขันที่สอดแทรกลงไปเพื่ออยากให้ทุกท่านจิตใจเบิกบาน
ลดตะกอนความเคลียดที่ตกค้างในจิต
เมื่อจิตใจเราเบิกบานชุ่มชื่นแล้ว
มันจะมีพลังจิตกำลังใจ ที่จะลุกขึ้นมาจัดการบริหารชีวิตได้ดียิ่งขึ้นครับ

ดีใจครับที่ได้รู้จัก ฝีมือการนวด อยู่ในระดับขั้นเทพ เลย
taka_jipata ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 20:56
อาจารย์เมตตาต่อศิษทุกคนเท่าเทียมกันครับ
และคำพูดทุ ...

คนนี้ไม่ขอพูดอะไรมากครับ
เป็นกองหลังตัวสำคัญ ที่ค่อยมาเป็นกองหน้ากำลังเสริม
ได้เป็นอย่างดี ความกตัญญู มีมาในสายเลือด เป็นทุนเดิมอยู่แล้วครับ
อย่าท้อกับชีวิตครับ ความดีที่คุณทำมา คุณจะได้ไปต่อ ครับ

majoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 21:07
ถึงบางทีจะโดนดุก็ทำหน้ามึนๆ ไป ท่านหวังดี ทุกครั้งท ...

ศรัทธาเชื่อมั่นครูบาอาจารย์ อยู่ในเกณฑ์ดีมากคนหนึ่งครับ
ติดจะเป็นคนขี้น้อยใจไปหน่อย อาจจะเป็นมาจากพื้นฐานการใช้ชีวิตมาจากวัยเด็กครับ
มีความพยายามหลายๆ ด้าน เพื่อจะเป็นศิษย์น้ำดี ขอให้ตั้งใจครับ
พึ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้

4ปีมานี้ความรู้สึกยังคงเดิมไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้