ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความประทับใจที่มีต่ออาจารย์สรายุทธ

[คัดลอกลิงก์]
นับจากวันแรกที่พบ จวบจนปัจจุบันที่เห็นกันอยู่
ยังคงรักและเคารพมิเสื่อมคลาย(เขิลลลจัง)
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 22:42
นับจากวันแรกที่พบ จวบจนปัจจุบันที่เห็นกันอยู่
ยังคง ...

ฮิ้ววววว  555
ผมชอบที่อาจารย์เป็นคนตรงไปตรงมา มีจิตเมตตาแฝงอยู่ในความเด็ดเดี่ยว  สำหรับผม อาจารย์คือตัวแทนของหลวงปู่ครับ  
ตั้งแต่วันแรกที่ได้รู้จัก อาจารย์จนถึงวันนี้ ...อาจารย์คือผู้ที่ให้กับศิษย์โดยไม่แบ่งว่าศิษย์คนนั้นเป็นใครขึ้นชื่อว่าเป็นศิษย์อาจารย์เต็มใจช่วยศิษย์ทุกคน...แค่รู้สึกว่าอาจารย์รู้ดีว่าศิษย์คนไหนกำลังมีเรื่องเดือดร้อนศิษย์คนไหนควรได้รับการช่วยเหลือมากน้อยต่างกันไปและศิษย์คนไหนสามารถช่วยได้แนะนำได้และศิษย์คนไหนควรปล่อยวางให้เค้าห่างหายไป...แต่ที่รู้แน่ๆคือไม่ว่าจะศิษย์คนไหนก็ตามอาจารย์ไม่เคยทอดทิ้งถ้าศิษย์คนนั้นเดือดร้อน...
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 11:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 21:55
ถ้าให้เขียนจริงๆ10หน้าก็ไม่หมดหรอกครับ แต่ถ้าจ ...

ซึ้งมากๆครับพี่รัช เป็นเรื่องราวที่ผมเพิ่งได้รู้นะนี่ ดีใจแทนพี่จักรจริงๆครับ แล้วของพี่รัชล่ะครับ น่าจะมีอยู่ไม่น้อยเลย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 11:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 22:42
ยังคง ...

ชัดเจน โดนใจครับ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-10-2 00:46
ตั้งแต่วันแรกที่ได้รู้จัก อาจารย์จนถึงวันนี้ ...อาจา ...

คิดเหมือน พี่มรครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รามเทพ เมื่อ 2013-10-3 08:42

ประทับใจตอนอาจารย์ นั่งรถมอเตอร์ไซค์รับจ้างไปท่าพระจันทร์ เพื่อ..
นำตะกรุดอาถรรพ์เทพหนุนดวงไปถักให้ศิษย์ เจ้าของฉายา..เมียทั่วมอ
ค่าถักในครั้งนั้น อยู่ที่ 1200 บาท แต่อาจารย์ก็ออกค่าใช้จ่ายให้ศิษย์ฟรีๆ

นั่งมอเตอร์ไซค์รับจ้าง (จากสวนผักไปท่าพระจันทร์)

ดูสิ.. แค่มาพิมพ์บอกเล่าเรื่องราวความประทับใจครูบาอาจารย์  ยังไม่อยากจะพิมพ์เลย
สงสัยคงจะเดินสำรวจ ม. เพื่อหาสาวๆ มานอนเป็นเพื่อนเพิ่ม

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้