ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความประทับใจที่มีต่ออาจารย์สรายุทธ

[คัดลอกลิงก์]
Autsadakorn ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 21:55
ถ้าให้เขียนจริงๆ10หน้าก็ไม่หมดหรอกครับ แต่ถ้าจ ...

" ศิษย์ยังตกยากอยู่ ถ้ากูช่วยมึงเพื่อจะเอาเงิน มึงอย่าเรียกกูว่าอาจารย์เลย "สู้อย่าถอยนะ" กูจะนำพามึงไปพบแสงสว่างให้ได้ "

สรายุทธ

เงิน หาเมื่อไหร่ก็หาได้ แต่น้ำใจมิตรภาพที่แท้จริง
หาได้ยากยิ่งในชีวิต
จ๊อ ตอบกลับเมื่อ 2013-10-1 22:42
นับจากวันแรกที่พบ จวบจนปัจจุบันที่เห็นกันอยู่
ยังคง ...

ขอผ่านครับ ไม่มีความคิดเห็นอันใด
ตถตา ตอบกลับเมื่อ 2013-10-2 00:30
ผมชอบที่อาจารย์เป็นคนตรงไปตรงมา มีจิตเมตตาแฝงอยู่ใ ...

คุณก็เป็นคนตรงไปตรงมาไม่ต่างอะไรกัน แต่บางครั้งการตรงจนเกินไปก็ทำให้คุณปวดหัวอยู่บ่อยๆ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-10-2 00:46
ตั้งแต่วันแรกที่ได้รู้จัก อาจารย์จนถึงวันนี้ ...อาจา ...

อย่าทอดทิ้งคนในครอบครัว ถึงบางครั้งเขาจะทิ้งเราไปก็ตาม
AUD ตอบกลับเมื่อ 2013-10-3 07:40
คิดเหมือน พี่มรครับ

คำตอบ เหมือนคุณมร ครับ
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-10-5 08:35
พึ่งได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้

4ปีมานี้ความรู้สึกยังคง ...

4 ปีแล้วอะไรก็เปลี่ยนไป ไม่น่าจะคงเดิมครับ น่าจะมากกว่าเดิม
ป้อม เริ่มโตขึ้น กิจการการงาน การเงิน ก็ยิ่งยุ่งยากเป็นเงาตามตัว
โชคดีที่มีคู่ชีวิตที่เก่ง เด็ดขาด เฉียบคม จึงนำพาชีวิตเราผ่านเรื่องร้ายๆ มาหลายครั้งหลายหน

ก่อนจะทำอะไรให้ปรึกษา เมีย
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-10-3 09:22

เพลงซึ้ง อ่ะ ฟังแล้วน้ำตาจะไหล

แล้วตกลง เมธรักใคร เหรอ?
Sarayut ตอบกลับเมื่อ 2013-10-5 08:33
ศรัทธาเชื่อมั่นครูบาอาจารย์ อยู่ในเกณฑ์ดีมากคนหนึ ...

ขอบคุณครับอาจารย์ จะพยายามปรับปรุงต่อไปทั้งภายนอกภายในครับ เรื่องเป็นคนขี้น้อยใจนี่เพิ่งสังเกตุตัวเองช่วงหลังๆ ตอนนี้พยายามปรับที่ใจตัวเองอยู่ครับผม
Sarayut ตอบกลับเมื่อ 2013-10-5 08:28
คนนี้ไม่ขอพูดอะไรมากครับ
เป็นกองหลังตัวสำคัญ ที่ค ...

ขอบคุณครับอาจารย์
สี่ปีที่รู้จักกับอาจารย์มา ผมไม่เคยเห็นอาจารย์เปลี่ยนแปลงในทางที่ดูแล้วทำให้ศรัทธาในตัวอาจารย์ลดลง กลับดูแล้วความศรัทธาในตัวอาจารย์ของผมและครอบครัวเพิ่มมากขึ้น และทำให้รู้สึกว่าผมและครอบครัว ได้รับสิ่งที่ดี ๆ จากอาจารย์ตลอดเวลา แม้โดยส่วนตัวในชีวิตมีสะดุด มีหกล้ม หรือล้มลุกคลุกคลานมาตลอดก็ตาม แต่อาจารย์ก็พยายามให้กำลังใจเสมอมา พอทำให้มีกำลังใจสู้กับโลกใบนี้ขึ้นมาอย่างประหลาด ตอนนี้ก็พยายามสู้หนักขึ้นเพื่อครอบครัว ยอมรับตัวเองว่าเป็นคนมีกรรมมาก ต้องก้มรับผลกรรมที่เคยทำไว้ หวังว่าจะมีโอกาสดี ๆ เข้ามาในชีวิตเพิ่มมากขึ้น แต่ทุกครั้งที่ท้อ ก็รู้สึกอยู่อย่างคือ กูมันศิษย์มีครูเว้ยเฮ้ย ครูกูไม่เคยทอดทิ้งกูแน่ ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้