ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 16589
ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

บูชาได้ 2 วัน ก็เกิดภาพอย่างนี้ครับ (องค์พญานาคาอวตาร)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanoros เมื่อ 2013-10-2 07:25

สวัสดีครับ.
เมื่ออาทิตย์ก่อน ผมได้รับองค์นาคา (เนื้อธรรมดามาครับ) สีขาว ผมก็สวดบูชาตามปกติ สองวันแรกได้สภาพแบบนี้ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 07:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanoros เมื่อ 2013-10-2 07:24

และนี่...เช้านี้ครับ...(พูดไม่ออก..)
มาครบ...

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

อย่ามาใกล้โผมมมมมมม
แบบว่าแสดงว่า องค์พญานาคา พญานาคี ท่านรับรู้เลยจัดเต็มให้ทราบทั้งวารีและบริวารให้เห็นกันไปเลย .....บางอย่างไม่ประสพพบเจอเองก็ไม่เชื่อ....
ว่าแต่แล้วทำอย่างไรกับเจ้าลายตัวน้อยที่น่ารักละครับ.....
โอววววว
แจ่มครับมาครบ
วันแรกที่นำองค์พระนาคาเข้าบ้าน ก็มีงูเข้ามาที่บ้าน และเลื้อยออกไปเอง ก่อนหน้าและหลังจากนั้นก็ไม่เคยมีงูเข้าบ้านอีกเลย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 11:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-10-2 09:22
แบบว่าแสดงว่า องค์พญานาคา พญานาคี ท่านรับรู้เลยจัดเ ...

เป็นที่เรียบร้อยครับ..เจ้าหน้าที่ อบต.เอาไปปล่อยในป่าทุเรียนเมืองนนท์เป็นที่เรียบร้อยครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 11:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีภาพช่วง...นู๋นาคน้อยจะไปเองแต่เปลี่ยนใจซะงั้นครับ..เลื้อยขึ้นไปนอนข้างโถน้ำมัน...และนอนต่อ..
(คงคิดว่า..ขอต่ออีกนิดนึง...)
ปล.ผมออกบ้านไปตักบาตรเช้านี้ยากมาก พี่แกมองหน้าแบบว่า..กรวดน้ำให้ด้วย เคป่าว..ถ้าเค..ก็ออกไปได้.

x
มาเต็มจริงครับ ทั้งน้ำ และงู สุดยอดครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้