ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

บูชาได้ 2 วัน ก็เกิดภาพอย่างนี้ครับ (องค์พญานาคาอวตาร)

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-2 12:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่มเติมเพื่อความชัดเจนครับ ท่วมจริง..แต่แค่2วัน..
หลังจากนั้น...แล้งเลยครับ..ไม่ปรากฎน้ำอีกเลย..

ปล.ใครอยากมีน้ำตกที่บ้าน...เอาเลย...ท่านพี่นาคาองค์นึง..น้ำแก้วนึง..ไข่ใบนึง...สวดยาวๆๆ...แล้วรอ..
จะได้ภาพแบบนี้ครับ..(ที่นี่..ผมตั้งชื่อว่าน้ำตกวังมอญครับ)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สุดยอดก๊าบ ท่านจัดมาเตม
มองแล้วเย็นชื่นใจจัง
ขนลุกเลยครับ
เหมือนเห็นโหลยาดองแว๊บๆ....น่าจะลองเปิดเพื่อ
ท่านอยากจะลงไปนอนบ้าง...
tanoros ตอบกลับเมื่อ 2013-10-2 11:48
มีภาพช่วง...นู๋นาคน้อยจะไปเองแต่เปลี่ยนใจซะงั้นครับ. ...

ลายสวยดีครับ...
แต่เจอตัวจริงๆไม่กล้าครับ...
tanoros ตอบกลับเมื่อ 2013-10-2 11:48
มีภาพช่วง...นู๋นาคน้อยจะไปเองแต่เปลี่ยนใจซะงั้นครับ. ...

งูเหลือมลายสวยด้วย...
ปรกติที่เราเห็นจะเป็นงูหลามซะส่วนใหญ่คนมักเข้าใจผิด งูเหลือมหายากครับไม่ค่อยเจอแล้ว
ว่าแต่จัดห้องพระไว้หน้าบ้านเลยเหรอคับ
สวยมากเลยครับ
อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมให้เพื่อนที่ทำงานไปบูชา
บูชาได้ไม่กี่วัน ก็มีงูมาลอกคราบ
เพื่อนก็จัดขันธ์ห้ารับ
tanoros ตอบกลับเมื่อ 2013-10-2 11:42
เป็นที่เรียบร้อยครับ..เจ้าหน้าที่ อบต.เอาไปปล่อยในป ...

พระผงอาถรรพ์ธรรมราชาเวท / องค์พญานาคาอวตาร  ที่ได้บูชามาก็ได้รับประสพการณ์โดยตรงมาแล้วไม่ทราบว่า พี่tanoros มี พระผงอาถรรพ์ธม หรือไม่ครับ ผมว่าเป็นอีกรุ่นหนึ่งที่ขอใช้คำพูดว่า ต้องมีเก็บ นะครับ เพราะถ้าเป็นศิษย์คศช.ผมว่าน่่าจะมีรุ่นนี้แทบทุกคน...ลองหาดูนะครับ เผื่อมีประสพการณ์อะไรมาเล่าสู่กันฟังอีก...รุ่นนี้แนะนำให้หาเก็บไว้ครับถ้ายังไม่มี ( เป็นรุ่นแรกที่อาจารย์สรายุทธจัดสร้างและคงเป็นเพราะรุ่นนี้จึงทำให้เกิด คณะศิษย์คศช. ด้วย )
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้