ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 12619
ตอบกลับ: 49

ร้อยเรื่องราวประสพการณ์ "พญานาคา"

[คัดลอกลิงก์]
ย้ายมาจาก web เก่าครับ ตั้งกระทู้โดย FendeR

ขอประเดิมด้วย เรื่องของ พี่รัช  บุคคลท่านแรกที่ได้รับการลงน้ำมัน
"อาถรรมพ์พญานาคราช" จาก อ.สรายุทธ ครับ

"อย่างที่หลายคนทราบว่าผมเป็นคนแรกที่อาจารย์ทดลองลงน้ำมันโดยใช้คาถาเรียกพญานาคโดยที่ท่านก็ไม่ได้บอกใครเลยในเรื่องนี้ วันนั้นเป็นวันลงน้ำมันครั้งที่สอง ซึ่งผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ตอนอธิฐานจิตกับหลวงปู่่กับพานขันห้านั้นผมอธิฐานว่าหลวงปู่เห็นว่าอะไรดีและเหมาะสมกับผมก็ให้ดลใจอาจารย์ลงอย่างนั้นให้นะครับ

แล้วหลังจากนั้นก็เกิดเหตุการณ์ประหลาดกับผมหลายเรื่องเริ่มตั้งแต่ฝันเห็นพญานาคคู่หนึ่งกำลังกอดรัดฟัดเหวี่ยงกันอยู่กลางอากาศ ลำตัวมีสีเขียวสลับแดง หรือตัวหนึ่งเป็นสีเขียวและอีกตัวหนึ่งเป็นสีแดงก็ได้เพราะกำลังรัดกันอยู่จึงเห็นไม่ถนัด มาเกี้ยวกันในฝันของผม

จนถึงรอยประหลาดที่เกิดขึ้นบนที่นอนตรงบริเวณที่หลังของผมสัมผัส เป็นรอยแปลกๆเป็นวงๆวนๆสีคล้ายน้ำมันที่อาจารย์ลงให้ไม่มีผิด ซึ่งเรื่องทั้งหมดก็ได้ถูกถ่ายทอดให้อาจารย์รับทราบทุกอย่างแบบเงียบๆ เพราะผมไม่กล้าไปเล่าให้ใครฟังจริงๆ จนกระทั่งอาจารย์เห็นว่าถึงเวลาแล้วที่ผมควรจะรู้ เพื่อที่จะปฏิบัติให้ถูกต้องต่อไป ท่านอาจารย์ก็เลยเฉลยสิ่งต่างๆให้ผมฟัง พร้อมกับบอกวิธีบูชา และในคืนแรกที่วางแก้วน้ำที่หัวนอนเรื่องประหลาดก็เกิดขึ้นอีกจนได้

พอผมตื่นขึ้นมาในตอนเช้าช่วงที่งัวเงียๆเงยหน้าขึ้นมาพลันสายตาก็หันไปเห็นแก้วน้ำที่วางเอาไว้เมื่อคืนก็ตกใจมากหาคำตอบให้กับตัวเองไม่ได้ สิ่งที่เห็นก็คือแก้วน้ำที่เมื่อคืนรองน้ำกรองอย่างดีใสสะอาดปราสจากสิ่งสกปรกใดๆ บัดนี้มันได้เปลี่ยนแปลงไปเป็นแก้วที่มีพรายฟองอากาศเกาะด้านข้างอยู่ทั่วแก้ว น้ำก็ยังใสอยู่แต่ที่ก้นแก้วนี่สิครับ เกิดตะกอนสีขาวๆกระจายตัวนอนอยู่ก้นแก้วเพียงแค่ข้ามคืนเดียว เป็นไปได้อย่างไร ที่สำคัญบนตะกอนบางส่วนเป็นลวดลายคล้ายกับเกล็ดงูอีกต่างหาก

หลังจากนั้นเป็นต้นมาไม่ว่าผมจะเดินทางไปไหนก็ตาม ผมมักจะพบหรือเจออะไรเกี่นวกับพญานาคเสมอไม่ว่าจะเป็นแหวน หรือรูปหล่อรอยองค์รูปพญานาคองค์เล็กๆที่คุณสุริยาถามมานั้นผมเดินไปเจอในงานยย้อนอดีตที่ซีคอนแสควร์ คนขายบอกว่าปลุกเศกแล้วที่วัดในจังหวัดหนองคายในงานบั้งไฟพญานาคที่จัดขึ้นทุกปี ผมก็เลยขอเช่ามาบูชา

จนตอนนี้ผมกล้าที่จะเขียนเล่าเรื่องราวต่างๆก็เพราะว่าหลายๆคนก็มีประสบการณ์คล้ายๆผมกันหลายคนแล้ว หลังจากที่ได้ไปลงน้ำมันในครั้งที่ 4 กับท่านอาจารย์ จงภูมิใจเถอะครับคุณมีของดีติดตัวแล้วจงตั้งใจบูชาให้ดีให้สมกับที่ท่านอาจารย์ได้มอบสิ่งที่ดีและมีคุณค่าเพื่อให้มาคอยช่วยเหลือปกป้องคุ้มครองพวกเรา"
          อัษฎากร

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 16:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
AUD
เมื่อวานกับวันนี้มีผมแต่เรื่องหนักๆต้องตัดสินใจ กลัวครับว่าจะพลาด ก็เลยขอหลวงปู่ กับองค์นาคา เพื่อช่วยให้การตัดสินใจครั้งนี้ต้องสำเร็จ แล้วก็โทรไปคุยกับหมอหนุ่มชิวชิว ครับ พอวางสายกับหมอหนุ่มแล้วปรากฎว่ามีช่างของ True เข้ามาเช็คสัญญานอินเตอร์เนตให้ครับ เพราะว่ามีปัญหาเข้าเนตไม่ได้มา 2-3 วันแล้ว เช็คได้สักพัก ช่างก็พูดขึ้นมาครับ
"พี่ บูชาพญานาค ด้วยเหรอ "
"ฮืม"
"แล้วพี่ใช้น้ำอะไรถวายให้ท่านละ ทำไมฟองเต็มเลย"

ผมรีบหันไปมองตามเลย ไปที่รูปหล่อพญานาคานาคีเลยครับ ในโหลที่ตั้งไว้หน้าท่านพรายน้ำแน่นเลยครับ น้ำผมเปลี่ยนเมื่อตอนวันพระ เมื่อวันที่ 1 ครับ นี่วันที่ 4 แล้ว เมื่อเช้าตอนสวดมนต์ยังไม่มีพรายน้ำเลย ใจก็เลยนึกว่า
"ท่านคงเป็นห่วงเราเลยมาบอกให้รู้ว่า ท่านก็ยังอยู่ข้างๆ"
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 16:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
touch
มีเรื่องเล่าอีกอย่างหนึ่งคับ  ยังจำกันได้ไหมคับหลังจากพิธีปลุกเสกครั้งสุดท้าย   ผ่านไป2-3วัน  ฝนตกลงมาตอนกลางดึกอย่างหนัก  รุ่งเช้าพี่จ๊อโทรมาหาผมตั้งแต่เช้า  เล่าให้ฟังว่าที่บ้านน้ำท้วมเข้าไปถึงประรำพิธี  ของเหล่าองค์นาคาที่ยังตั้งอยู่อย่างนั้น  ท้วมจนหน้าตกใจ  ปลั๊กไฟลอยน้ำเท้งเต่ง  พี่จ๊อเปิดประตูเข้าไปดูตกใจหมด  น้ำท้วมได้ไงหว่า อาจารย์ก็ไม่อยู่ไปต่างจังหวัดด้วย  พี่จ้อ รีบเรียกคนมาช่วยวิดน้ำออก  ขณะกำลังช่วยกันวิดน้ำ  พี่จ้อหันไปมองดูเหล่าองค์นาคา  เล่าให้ฟังว่า  เหมือนท่านจะหัวเราะและยิ้มให้ทุกองค์  (5555   ฝีมือของพวกท่านเองล่ะ)  บ้านก็สูงกว่าถนนตั้งเป็นฟุตๆ   ถนนก็ไม่ท้วมแต่น้ำมายังไงกันหว่า  โชคดีนะ  ที่ไม่มีอะไรเสียหายแม้แต่นิดเดียว  ผมฟังแล้วก็อึ้งundefined    ของท่านแรงจริงๆวุ้ย   เสดพิธีไม่ทันไรสำแดงอิทธิฤทธิ์ให้เห็นซะล่ะundefined (

morntanti

ได้ฟังจาก คุณจ๊อ เหมือนกัน ...ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ถนนไม่ท่วมแต่น้ำเต็มพื้นห้องได้ ! สำหรับท่านที่ยังไม่ได้ อัญเชิญท่านกลับเคหะสถาน... รีบๆมาอัญเชิญท่านเร็วๆนะ...ครับundefined
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 16:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด

touch

ว่าจะเข้ามาเล่าบ้างแล้วเชียว  ลืมทุกที   เรื่องมีอยู่ว่า  เมื่อต้นเดือน  ไปไหว้บรรพบุรุษ(เช้งเม้ง)ที่สุสาน  ต้องเหมารถตู้ไป  เพราะหลานๆมานอนที่บ้านกันเต็ม  รถไม่พอนั่งกัน  ผมเลยต้องหารถเพิ่ม  ขณะออกเดินทางแต่เช้าตรู่   ออกไปได้สักระยะ  รถตู้คันที่ผมนั่งเกิดอุบัคิเหตุชนกันเป็น โดมิโน่  สภาพรถที่ผมนั่ง  กระจกหน้าแตกเละ   หม้อน้ำพัง  คนขับหัวแตก  ปากเจ่อเป็นนกกระจอกเทศ  รอยกระจกบาดตามแขน เต็มไปหมด  แต่ด้วย อิทธิคุณของหลวงปู่และองค์นาคาที่ผม  อาราธนาห้อยติดตัวไป  ตลอดจนพี่ๆน้องๆแม่ของผมก็ แขวน วัตถุมงคลของหลวงปู่  เช่น อาถรรพย์ธม  วัวธนู  พระมหาธรรมราชาเวท  ล๊อคเก็ตรับทรัพย์  ล๊อคเก็ตไหว้ครูหลวงปู่ดี  หลวงปู่ชื่น  สมเด็จอาถรรพย์จักร์พรรดิ์  ฯลฯ  (ให้ไปห้อยคนละองค์  จำไม่ได้ให้อะไรใครไปบ้างundefined )ในรถทุกคนห้อยของหลวงปู่ทั้งหมด  กลับไม่เป็นอะไรเลยสักนิดเดียว  ข้อสำคัญตัวผมก็นั่งอยู่ด้านหน้ากับคนขับ  ไม่เป็นอะไรเลยคับ  ยกเว้นน้องสาวคนโตนั่งอยู่ด้านหลัง  ที่ไม่ได้ห้อยมา  จมูกกระแทกเบาะ (ยิ่งไม่ค่อยจะมีดั้ง ดันไปโดนอีก)เลือดกำเดาไหล  กับคนขับเท่านั้นที่เจ็บหนัก  หลังจากนำคนเจ็บไปโรงบาล  รอรถมาเปลี่ยนแล้ว  ค่อยมาคุยกัน  พี่ชายถามผมว่า"ทำไมผมไม่เป็นไรเลยว่ะ   ทั้งๆที่ไม่หน้าจะรอด"  ผมนึกในใจ  "อ้ายเวง...ปากรึนั่น  ไม่ไปถามตอนกลับถึงบ้านแล้วเลยล่ะ"  ผมตอบไปว่า  "ดูที่ตรูห้อยคออยู่สิ  เห็นมะ....อลังการณ์งานสร้างขนาดนี้  มวลสารสุดยอด  ปลุกเสกหลายพิธี  ของดีไม่ต้องลงโฆษณา..เว้ย"   พอกลับถึงบ้านเลยต้องเสียให้พวกม่านไปอีก 3 องค์

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 16:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่ออีกเรื่องครับ  จากพี่รัชเช่นกัน

"ประสพการณ์นี้ไม่ได้เกิดขึ้นกับตัวของผมโดยตรง แต่เกิดขึ้นกับเพื่อนใกล้ชิดของผมเอง เมื่อไม่กี่วันนี้เอง เค้าเป็นคนที่รับเลี่ยมพระอยู่ในศูนย์พระเครื่องคาร์ฟูร์สำโรง เท่าที่ฟังจากที่เค้าเล่าด้วยความตื่นเต้น (ดูจากอารมณ์ตอนที่เพื่อนเล่า) เค้าบอกว่าตั้งแต่ทำงานเป็นคนรับเลี่ยมพระมา4-5ปี ไม่เคยมีครั้งไหนที่ทำให้เค้าแปลกประหลาดใจได้ขนาดนี้ คือเรื่องมันเกิดขึ้นจากตะเกียงแอลกอฮอล์ที่ใช้ในการลนพลาสติกในการเลี่ยมพระ ปกติเราจะเห็นว่าเปลวไฟของตะเกียงแอลกอฮอล์จะลุกสูงไม่เยอะ คือประมาณ1นิ้วจากใส้ตะเกียง แต่ในตอนที่เขาเลี่ยมองค์นาคา กับลุกฟึบๆ ขึ้นต่อเนื่องสูงเกือบฟุต อยู่ตลอดเวลาในขณะที่เลี่ยม จนกระทั่งเอาฝาครอบตะเกียงเปลวไฟนั้นถึงได้ดับลง ก่อนดับ เพื่อนคนนี้ของผมมันยังไม่อยากจะเชื่อมันลองบอกกล่าวกับองค์นาคาว่าถ้าสิ่งที่มันเห็นกับตาคือปาฏิหารที่ท่านปู่นาคาแสดงก็ขอให้เปลวไฟพุ่งขึ้นสูงๆอีก หลังจากขาดคำ เปลวไฟก็พุ่งขึ้นสูงอีก มันบอกว่าปู่ครับผมหมดข้อสงสัยแล้ว ที่เหลือคือความศัธทราที่กำลังก็กำเนิดขึ้นในใจของเพื่อผมอย่างมากมาย ล่าสุดมาขอบูชาไปขึ้นคอเรียบร้อยแล้วครับ"
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 16:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUD เมื่อ 2013-4-19 16:50

AUD

ผ่านมาหลายวันแล้วครับ เพิ่งจะว่างเข้ามาเล่าให้ฟัง เมื่อวันที่ 13 หลังจากแวะมาสรงน้ำหลวงปู่และอาจารย์แล้ว ประมาณช่วงเที่ยงๆ ก็ได้เดินทางไปที่โคราช ได้นำพระผงพญานาคา ไปให้คุณ ป้อม เขาใหญ่ครับ นึกว่าจะขับรถแบบสบายๆ แต่รถเยอะครับ กว่าจะไปถึงเขาใหญ่ก็เกือบๆ 4 โมงเย็นแล้ว  ป้อม ก็เลยชวนกินข้าวก็เลยถือโอกาสเป็นการพักรถ
ไปด้วยเลย ระหว่างที่กินก็คุยกันไป ผมก็หยิบพระผงพญานาคา ออกมาส่งให้ป้อมครับ ป้อมก็พูดออกมา "พี่อู๊ดพญานาคามาถึงแล้ว" ผมก็เลยบอกว่า "ก็ใช่สินี่ไงเอามาให้แล้ว "
  "ไม่ใช่อย่างนั้นพี่ดูขวดน้ำที่อยู่ข้างๆ พี่สิ พรายน้ำเต็มเลย".................

oustayutt
เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้นะพี่อู๊ด
จิงจิงก็เหมือนท่านอยากให้ทราบ คือตอนแรกนั่งทานอีกโต๊ะนึง มองดูขวดน้ำก็ไม่มีอะไร แต่จู่แดดออกไล่เราซะอย่างนั้น และก็ไม่รู้บังเอิญยังไงต้องมานั่งโต๊ะนี้ครับ  แปลกดีครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 16:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
oustayutt

แต่ขอบอกอีกนิดครับ น้ำมนต์ของพญานาคา ก็ไม่ธรรมดานะครับ
้เมื่อคืนหลังจากสวดมนต์เสร็จก็จะแบ่งน้ำมนต์ใส่ขวด รีฟิล เพื่อที่จะพกพร้อมองพญานาคาทีนี้มีน้ำมนต์บางส่วนหกออกมา ด้้วยความเสียดายผมก็เอามาป้ายหัวป้ายหน้าผาก ปรากฎว่าก็รู้สึกมึนหัวอีกครั้งและพอจะนอนก็รู้สึกมีอะไรสักอย่่าง กลมๆนุ่มๆกดทับลงมาพอให้เรารู้สึกอึดอัดแล้วก็หายไปครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 16:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
yakezer
ผมได้รับพระผงพญานาคาประมาณ2อาทิตย์ก่อนและก็นำไปเลี่ยมกรอบติดตัวไปเที่ยวด้วย หลังจากกลับจากไปเที่ยวเมื่อประมาณ2-3วันก่อน ปรากฏว่าในช่วงบ่ายๆขณะที่คนในบ้านกำลังจะออกไปข้างนอกก็มีงูเขียวตัวยาวกว่าแขนนิดหน่อยอยู่ๆก็โผล่อยู่กลางบ้านซะดื้อๆ เลยช่วยกันไล่จะให้ออกประตูหน้าบ้านแต่งูดันเลื้อยไปทางหน้าต่าง... ผมก็ดูอยู่ตลอด อยู่ๆก็เหมือนงูทะลุมุ้งลวดออกไปตรงๆดื้อเลยซึ่งไม่มีช่องว่างให้ลอดผ่านไปได้ แล้วก็เลื้อยไปตามขอบระเบียงเล็กๆแล้วก็ลงไปข้างล่าง แต่ทั้งๆที่ล่างของระเบียงนั้นเป็นที่ปลูกต้นไม้เล็กๆน้อยไม่รกมากและเป็นรูปตัว U ยื่นเข้ามาผมเลยยืนบนเก้าอี้มองดูจากมุมสูงก็ไม่พบ เหมือนกับว่าอยู่ๆงูก็หายไปซะงั้น

คิดว่าเค้าคงมาเฝ้าท่านพญานาคา-นาคี
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 16:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
chuchat9999

พระผงพญานาคา ผมให้อาจารย์ที่มีสมาธิสูงท่านหนึ่ง จับพลังดู แกบอกว่าสูงกว่าพระอาถรรพ์ธรรมราชาเวทย์อีก แรงจริงๆ(แกจะจับพลัง เปรียบเทียบกันทั้งสององค์ครับ)
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 16:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bigbird
ขนาดเนื้อผงท่านก้อเล่นน้ำด้วยนะงับ เปียกกันไปเลยทีเดียว รุ่นนี้มีเรื่องแปลกๆเกี่ยวกะน้ำเยอะงับ ตั้งกะครั้งแรกที่ลองทำกันนั้น ก้อน้ำมาจากไหนไม่ทราบได้แต่องค์ท่านเปียกยังกะใครเอาทั้งถาดไปแช่น้ำ น่าแปลกที่เปียกแค่องค์เนื้อผงทุกองค์ในถาด แต่ไม่เปียกถาดเลยแม้แต่นิดเดียว หลังจากที่เปียกไปแล้วนั้นก้อเกิดคราบเขียวๆขึ้นมาแทน<ส่วนตัวชอบนะดูแบบขลังๆดีอ่า> และถาดที่เปนนั้นเปนถาดที่อยู่ตรงกลางระหว่างถาดอื่นๆงับ ขอเพิ่มเติมนิดเรื่องนี้เหนมากะตาตัวเองงับ และไม่ได้เหนแค่คนเดียวนะงับเหนกันสามคน อาจารย์ยังว่าสงสัยท่านเล่นน้ำกันถึงได้เปียกกันขนาดนั้นundefined

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้