ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ร้อยเรื่องราวประสพการณ์ "พญานาคา"

[คัดลอกลิงก์]
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 17:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sriyan3
เอาอีกเรื่องไหมครับ
เมื่อวานผมไปส่งแฟน ตั้งใจจะไปส่งที่สถานีรถไฟฟ้าราชเทวีแล้วให้แฟนต่อรถไปทำงานเอง เพราะผมมีธุระแถวบ้านตอนเช้าเลยไม่ได้ส่งถึงที่ทำงาน ระหว่างทางพอใกล้แยกราชเทวี ผมก็ถามแฟนว่าพกพญานาคาพิมพฺเล็กที่บูชามาให้ติดตัวไว้หรือไม่
แฟนก็บอกว่าติดมาด้วย ผมก็บอกว่าดีแล้วติดตัวไว้ท่านจะได้คอยช่วย แล้วก็เปลี่ยนเลนตรงราชเทวีเพื่อจะเลี้ยวขวาไปรถไฟฟ้า รถติดพอสมควร ผมเห็นแล้วก็เกิดใจอ่อนขึ้นมานึกในใจว่าไหนๆก็มาแล้วเลยไปอีกนิดก็แล้วกัน ก็เปลี่ยนเลนแล้วข้ามสะพานลอยไป จนกระทั่งลงสะพานลอยประตูน้ำ แฟนผมก็หัวร่อคิกคัก บอกว่าพี่โดนของแล้วรู้ตัวบ้างไหม ผมก็งง เพราะพระหลวงปู่เต็มคอ ในรถอีกต่างหาก ไม่น่าจะมีใครกล้าล้วงคองูเขียวundefined  เลยถามแฟนว่ารู้ได้ไง แฟนผมบอกว่าตอนที่ถามถึงพญานาคาก็เอื้อมมือไปจับดูให้แน่ใจว่าติดตัวมาด้วย แล้วเลยนึกขอให้ท่านดลใจผมให้ไปส่งถึงที่ทำงาน พอนึกเสร็จผมก็เปลี่ยนเลนขึ้นสะพานลอยไปเลย ผมก็เลยหายสงสัยว่าทำไมอยู่ดีๆใจอ่อนไปส่งได้
ผมห้อยพิมพ์ใหญ่แต่เจอพิมพ์เล็กของแฟนสอยซะแร้ววว โดนเข้าเต็มๆครับ undefined สงสัยกำลังใจสู้ไม่ได้แฮะ ยังต้องฝึกอีกแยอะundefined

yakezer

ผมได้รับพระผงพญานาคาประมาณ2อาทิตย์ก่อนและก็นำไปเลี่ยมกรอบติดตัวไปเที่ยวด้วย
หลังจากกลับจากไปเที่ยวเมื่อประมาณ2-3วันก่อน ปรากฏว่าในช่วงบ่ายๆขณะที่คนในบ้าน
กำลังจะออกไปข้างนอกก็มีงูเขียวตัวยาวกว่าแขนนิดหน่อยอยู่ๆก็โผล่อยู่กลางบ้านซะดื้อๆ
เลยช่วยกันไล่จะให้ออกประตูหน้าบ้านแต่งูดันเลื้อยไปทางหน้าต่าง... ผมก็ดูอยู่ตลอด

อยู่ๆก็เหมือนงูทะลุมุ้งลวดออกไปตรงๆดื้อเลยซึ่งไม่มีช่องว่างให้ลอดผ่านไปได้

แล้วก็เลื้อยไปตามขอบระเบียงเล็กๆแล้วก็ลงไปข้างล่าง แต่ทั้งๆที่ล่างของระเบียง
นั้นเป็นที่ปลูกต้นไม้เล็กๆน้อยไม่รกมากและเป็นรูปตัว U
ยื่นเข้ามาผมเลยยืนบนเก้าอี้มองดูจากมุมสูงก็ไม่พบ เหมือนกับว่าอยู่ๆงูก็หายไปซะงั้น

คิดว่าเค้าคงมาเฝ้าท่านพญานาคา-นาคี

22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 17:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yeah0no
อาทิตย์ที่แล้ว ผมได้มอบพระผงพญานาคา ให้คนขับรถ พร้อมกับเหลียญอาถรรพร์ราชา เพราะเห็นว่าเค้าให้ความสนใจเรื่องราวของหลวงปู่มาก พอมอบให้เค้าก็นำเหลียญไปเลี่ยม เพราะความรีบร้อนจึ่งได้ไปเลี่ยมร้านที่เลี่ยมได้ไม่ค่อยสวย เลยตัดสินใจไม่เลี่ยมองค์นาคา จึ่งรอคิวที่จะไปเลี่ยมอีกร้านหนึ่ง ช่วงรอคิวอยู่เลยบูชาท่านไว้ที่หัวเตียงนอน พร้อมกับถวายน้ำสะอาดหนึ่งแก้ว เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา ตอนเช้าก็มาทำงานปรกติ เมื่อมาถึงที่ทำงานแฟนเค้าโทรมาถามว่าทำไมในแก้วน้ำที่ถวายท่านถึงมีไส้เดือนอยู่สามตัว ซึ่งยังเป็นๆอยู่ ถามเค้าว่าเลี้ยงไส้เดือนไว้เหรอ เค้าก็ตอบกลับไปว่าจะบ้าเหรอ ใครจะมาเลี้ยงไส้เดือน เค้าเลยนำเรื่องนี้มาเล่าให้ผมฟัง ผมเลยถามกลับว่าลูกชายเอามาเล่นหรือเปล่า เค้าบอกว่าลูกชายไม่อยู่บ้าน ไปอยู่กับญาติหลายวันแล้ว ยังไม่กลับ เค้ายังบอกว่านอกจากเค้าและแฟน ไม่มีใครเข้าไปในห้อง พ่อแม่เค้าก็คงไม่เล่นอะไรแบบนี้...

แล้วพี่น้องคิดยังไงครับ... สำหลับเค้าเป็นเรื่องแปลกมาก

โดยความคิดส่วนตัว ท่านคงมาแสดงอะไรให้รู้ว่าท่านมาอยู่ด้วยแล้ว เพราะแรงศรัทธาที่เค้ามี ตั้งแต่ได้รับพระไป เค้าบอกว่าชีวิตดีขึ้นมาก การงานดีขึ้นเยอะ (เค้าได้งานใหม่ทำที่อื่น ประมาณหนึ่งอาทิตย์หลังจากได้รับพระไป) เงินทองก็ไม่ค่อยขาดมือเหมือนแต่ก่อน... เห็นบอกว่าอยากเข้าไปกราบอาจารย์ที่สำนัก ซักวันคงชวนไปด้วยกัน...
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 17:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดำรงค์ฤทธ์  ฝ่ายจำปา  (คุณเอ๋)

ได้มีโอกาสเข้ามาอ่านข้อมูลหลวงปู่ชื่นในเว็บจอมพระ แล้วเกิดความศรัทธา
เลยตามหาบูชาวัถตุมงคลของหลวงชื่น ซึ่งองค์แรกที่บูชาคือ
พญานาคาอวตารพิมพ์ใหญ่ตะกรุดเงิน”  ตอนได้จับองค์จริงครั้งแรกนั้น
บอกได้เลยว่า มือสั่นและขนลุกไปทั้งตัว ไม่คิดเลยว่าเราจะได้บูชาจากแรงศรัทธาจริงๆ  
พอกลับบ้านก็นึกถึงคนที่ให้บูชามา เค้าบอกว่า ให้จุดธูปบอกกล่าวเจ้าที่เจ้าทาง
ถ้าเป็นไปได้ก็สวดมนต์ หรือนั่งสมาธิ เราก็ทำตามที่เค้าบอก แล้วก็อัญเชิญท่านขึ้นหิ้งบูชา
แล้วก็นอนอ่านหนังสือหลวงปู่ที่ได้ร่วมทำบุญมาจนหลับไป  ตกดึกได้ฝันไปว่า
มีภูติพราย (ลักษณะเป็นเงารูปร่างคนดำๆ 3-4 ตน)  ในขุนแผนที่ได้บูชามาก่อนหน้านี้นานแล้ว
มาเข้าฝันแล้วพูดกับเราว่า “ไม่รักหนูแล้วเหรอ เอาเค้าเข้ามาทำไม เอาไปคืนเค้าเถอะ”
พร้อมกับเสียงร้อนโหยหวนเหมือนกรีดร้องยาวมากๆ  เราก็สดุ้งตื่น แล้วก็ทบทวนความฝัน
เพราะปกติก็ไม่ค่อยจะได้ฝันถึงหรือสัมผัสได้เท่าไหร่นัก  พรายเค้าคงร้อน เลยให้เอาองค์พญานาคาอวตารไปคืน
พอเช้าวันรุ่งขึ้นก็ไปทำงานตามปกติ แต่ก็ไม่ลืมที่จะเอาพญานาคาอวตารพิมพ์ใหญ่ไปด้วย
เนื่องจากมีคนในที่ทำงาน เป็นคนมีญาณ จับพลังได้  พอคนจับพลัง เค้าบอกเราเลยว่า
“มีพญานาคอยู่หลายองค์” มีองค์ใหญ่สีแดงเป็นหัวหน้า ใจดีและมีเมตตา ท่านแผ่พังพาน
และกำลังเล่นน้ำอยู่   แล้วก็ได้จับพลังพญานาคาอวตารพิมพ์เล็กตะกรุดเงินด้วย
คนจับพลังเค้าทำเสียงเหมือนเด็ก แล้วบอกว่า “มีพญานาค 2 องค์ ผู้ชายกับผู้หญิง”
แล้วพูดต่อว่า “เย็น เย็นจังเลย ท่านกำลังเล่นน้ำอยู่เหรอ”  เค้าบอกด้วยว่าให้บูชาพญานาคาอวตารดีๆ
ท่านจะส่งเสริมให้เรามีบริวารมาก ท่านจะเสริมบารมี และให้สมปรารถนาในทุกเรื่อง  
เราได้ฟังยิ่งทำให้ศรัทธาแรงกล้ามากขึ้น และด้วยความเชื่อจึงนำพาให้ได้มาพบ
กับอาจารย์สรายุทธในวันนี้ วันพระใหญ่  วันวิสาขบูชาโลก อาจารย์ท่านเมตตาได้แนะนำว่า
ให้เราบอกกล่าวพญานาคาอวตาร ว่าเรามีบูชาอะไรไว้แล้วก่อนนี้   พญานาคาอวตาร
ท่านจะได้รับไว้เป็นบริวารและแบ่งบุญบารมีให้ สามารถอยู่ร่วมกันได้ ภูติพรายเค้าจะได้มีภพภูมิที่สูงขึ้น

24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 17:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
suwanno

วันนี้ได้ไปพบพี่เอ๋ ซึ่งได้นัดเจอกันที่ทำงานพี่เค้าเพื่อจะขอดูลูกแก้วมณีนาคาที่พี่เอ๋ได้รับจากอาจารย์ไปเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ซึ่งพี่เอ๋ยืนยันว่าตอนได้ลูกแก้วมณีนาคามานั้นลูกแก้วมีลักษณะใสไม่มีสิ่งอื่นใดเจือปนอย่างแน่นอน และผมเองเท่าที่ดูในวันนั้นก็ใสๆ ไม่มีสี วันรุ่งขึ้นพี่เค้าได้นำลูกแก้วมณีนาคาไปอวดแม่บ้านที่เป็นร่างทรงกุมารกาหลง คำปรีชา ซึ่งเป็นกุมารเทพ แม่บ้านจึงขอดูและขออนุญาตจับพลัง " เพราะก่อนหน้านั้นแม่บ้านร่างทรงผู้นี้ได้มีโอกาสจับพลังองค์พญานาคามาแล้วต่างก็ทึ่งและตลึงถึงพลานุภาพมาแล้วว่ามีองค์พญานาคนับร้อยนับพัน โดยมีพญานาคกายสีแดงร่างใหญ่โตกว่าองค์อื่นทั้งหมดกำลังเล่นน้ำอย่างร่าเริงอยู่ในองค์พญานาคาอวตารนี้ ทำเอามือแม่บ้านเย็นยะเยือกไปทั้งแขน ซึ่งพี่เอ๋ก็ได้มอบพญานาคาอวตารเนื้อธรรมดาให้แม่บ้าน ๑ องค์ แม่บ้านยังชมว่าองค์นี้มีพลังพลานุภาพไม่ได้แตกต่างจากองค์ที่มีตะกรุดแม้แต่น้อยเลย " พอแม่บ้านสัมผัสลูกแก้วแล้วนำมาวางลงบนผ่ามือพร้อมหลับตาทำสมาธิกำหนดดูลูกแก้วใสลูกนั้นก็เอ่ยอุทานออกมาว่า...

ลูกแก้วนี้คุณเอ๋ไปเอามาจากไหน... ?

ใครเป็นคนให้มา... ?

พี่เอ๋ก็ไม่ได้บอกว่าเป็นลูกแก้วอะไร และไม่ได้ตอบว่าใครเป็นผู้ให้ แม่บ้านคนนั้นมองหน้าพี่เอ๋ด้วยความมึนงงว่าของสำคัญสิ่งนี้พี่เอ๋ได้มาอย่างไร แม่บ้านคนนั้นจึงได้บอกกับพี่เอ๋ว่า....

ลูกแก้วลูกนี้ไม่ควรนำมาใส่ถุงไว้แบบนี้ เพราะนี้เป็นลูกแก้วที่มีดวงตาขององค์พญานาคที่มีดวงตาจำนวนมากมายประมาณไม่ได้ว่ามีเท่าไหร่ ให้รีบหาน้ำใส่แก้วน้ำแล้วเอาลูกแก้วดวงตาพญานาคนี้ไว้ตาท่านจะได้ไม่แห้ง และท่านจะได้มองเห็น ท่านจะคอยมองสิ่งชั่วร้าย กำจัดสื่งไม่ดี และเตือนภัยให้ หากเป็นสิ่งดีที่เป็นมงคลท่านจะคอยส่งเสริมและนำพาให้พบเจอแต่สิ่งดีงาม ของสูงควรเก็บรักษาในที่ที่เหมาะสม อย่าทำเป็นเล่น

หลังจากพูดคุยกันเสร็จพี่เอ๋ก็ได้นำลูกแก้วมณีนาคาไปเลี่ยมทันที พอผ่านไปหนึ่งวันลูกแก้วที่พี่เอ๋เลี่ยมมานั้นเกิดพรายน้ำเป็นฟองน้ำแต่ไม่ได้เกิดที่น้ำมนต์ด้านนอก แต่กลับมาพรายน้ำอยู่ในลูกแก้วเลย และลูกแก้วจากที่ใสๆ กลับกลายเป็นดวงสีทองอยู่ในใจกลางลูกแก้ว ซึ่งสร้างความประหลาดใจให้กับพี่เอ๋และผมเป็นที่สุด ยากเกินจะบรรยายจริงๆ ขอบรรยายด้วยภาพละกันนะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สดๆร้อนๆเลยครับ
สองวันก่อนฝนตกหนักมาก น้ำท่วมรถติด ที่อนุเสาวรีย์ไม่มีรถเมล์
แท๊กซี่ก็ไม่มี แฟนผมยืนรอแท๊กซี่อยู่หน้า รพ ราชวิถี มีคนยืนรอเหมือนกันเป็นแถวรอยาวตลอดแนว
แฟนผมอยู่ค่อนมาทางปลายแถว นึกขอท่านพญานาคาช่วยให้มีแท๊กซี่มาสักคันนึง
พอไฟเขียว มีแท๊กซี่หลุดมาคันนึงจริงๆ คนกวักมือเรียกกันทั้งแนว
แต่รถกลับมาจอดตรงหน้าแฟนผมเฉยเลยครับ เปิดประตูขึ้นสบายใจเฉิบ
แฟนผมยังสงสัยถามคนขับว่าคนโบกเรียกตั้งเยอะไปหมดทำไมมาจอดตรงหน้าแฟนผมพอดี
แท๊กซี่ตอบยังไงรู้ไหมครับ
ตอบว่า "ผมไม่เห็นมีใครเรียกเลย มีแต่แฟนผมโบกเรียกอยู่คนเดียว"
เป็นไงล่ะครับ ฤทธิ์พญานาคาอวตาล

ขอบคุณครับ
ดีจริง ครับขอบอก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้