ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ร้อยเรื่องราวประสพการณ์ "พญานาคา"

[คัดลอกลิงก์]
พี่เขาฝากมาให้ช่วยลงประสบการณ์ครับ^^

เรื่องนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ
เรื่องมีอยู่ว่า
หลายวันก่อนน้องชายได้ชวนผมไปที่บ้านรุ่นพี่คนหนึ่ง แกเป็นคนปฏิบัติแบบยิ่งยวด ผมพอจะรู้มาบ้างว่าพี่ท่านนี้บูชาพญาครุฑและมีค่อนข้างเยอะ  เลยไม่ค่อยได้สนใจอยากจะไปเท่าไหร่แต่ว่าน้องผมอยากให้ไปเป็นเพื่อนก็เลยจำใจไป
เมื่อเดินทางไปถึงก้าวแรกที่เดินผ่านรั้วเข้าไปในบ้าน รู้สึกวูปวาบเหมือนมีแรงกดดันมาจากหลายๆทางโดยไม่รู้ว่ามาจากไหน
ผมจึงได้อธิฐานขอบารมีหลวงปู่ และ ปู่ศรีสุธรรม พร้อมทั้งท่อง "อาถรรพ์โธ"และ คาถาของ "ปู่ศรีสุธรรม" ให้ช่วยคุ้มครอง ระหว่างที่ท่องก็ได้สร้างมโนภาพในใจว่า พ่อปู่ศรีสุธรรมส่งพญานาคมาพันล้อมไว้รอบกาย
หลังจากนั้น
ก็เดินเข้าไปในบ้านนั่งคุย และพี่ท่านนั้นได้เชิญเข้าไปไหว้พระ ในห้องพระนอกจากพระแล้วยังพบว่ามีแต่พญาครุฑ เต็มไปหมด  เมื่อคุยกันสักพักผมก็เลยขอตัวกลับก่อน โดยที่น้องชายของผมยังนั่งคุยกับพี่ท่านนั้นต่อ
วันรุ่งขึ้น
ผมมาเจอน้องชายๆบอกว่าพอผมออกมาแล้ว พี่ท่านนั้นบอกว่า
"มองเห็นเป็นลูกแก้วสว่างลอยวนเวียนรอบตัวผมเต็มไปหมดเลยแต่ไม่ทันได้สังเกตว่าเป็นอะไร"

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-25 18:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ผมไปหาพี่คนนึงซึ่งแกเป็นคนปฎิบัติจนสัมผัสได้แต่แกไม่ชอบออกตัว  แกบอกว่าเห็นพญานาคพันอยู่รอบตัวผมไม่ใช่พญานาคฝั่งไทยน่าจะเป็นทางเขมรและแกเห็นอักขระลอยออกมาแถวต้นคอผมครับผมรู้สึกอุ่นใจที่มีท่านคอยดูแลผมครับ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-3 07:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 21:18
ผมไปหาพี่คนนึงซึ่งแกเป็นคนปฎิบัติจนสัมผัสได้แต่แกไ ...

คนเดียวกันกับที่ผมไปที่บ้านเค้ารึป่าว

AUD ตอบกลับเมื่อ 2014-10-3 07:21
คนเดียวกันกับที่ผมไปที่บ้านเค้ารึป่าว

...

ใช่เลยพี่ถ้าพี่ไม่เล่าก่อนผมก็ลืมไปแล้วนิ
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 21:18
ผมไปหาพี่คนนึงซึ่งแกเป็นคนปฎิบัติจนสัมผัสได้แต่แกไ ...

ยินดีด้วยครับ

สาธุค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้