ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แม่นางเหมา อมตะแห่งศรัทธา

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อวานแวะไปที่ศูนย์สงเสริมการส่งออก(รัชดา) ได้คุยกับฟี่ที่ขายของซึ่งผมให้เช่านางเหมาไป(ปล.ส่งเงินทำบุญที่กองทุน ลป.ชื่น) เขาบอกว่า ตั้งแต่ได้มาขายของดีมาก เมื่อก่อนขายของไม่ดีต้องเข้าเนื้อทุกที แต่ได้มาแล้วดีมาก ผมเห็นฟี่เขาบูชาด้วยน้ำแดงและดอกไม้ ฟี่เขายังเล่าว่า ไปหาเพื่อนที่เป็นอิสลามทำร้านขายของ ขายของไม่ดีเลย คนไม่คอยเข้าร้าน เขาก็เอานางเหมาให้ดูและตั้งน้ำแดงของให้นางเหมาช่วย เพื่อนเขาเห็นก็หัวเราะเพราะคนอิสลามไม่เชื่อเรื่องแบบนี้ ปรากฎว่า ขายของดีมาก ผิดจากที่ผ่านมาที่ขายไม่ได้ ฟี่เขาพูดว่า เขาดูเว็บร้านจอมพระแล้วจะไปหาเช่าอย่างอื่นด้วย....อีกหนึ่งประสบการณ์ที่รู้ครับ นางเหมาใช้ค้าขายได้ดีจริงๆ

แสดงความคิดเห็น

สาธุครับ  โพสต์ 2015-7-7 15:52
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-15 23:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ธี ตอบกลับเมื่อ 2015-2-15 14:03
เมื่อวานแวะไปที่ศูนย์สงเสริมการส่งออก(รัชดา) ได้คุย ...

ดีจริงครับ...ผมเองก็ให้เพื่อนไปหลานคนทุกคนตอบเป็นเสียงเดียวกันเลยว่างานเยอะขึ้น
ค้าขายคล่องขึ้น....
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-15 23:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วิธีบูชา แม่นางเหมา.

การจัดถวาย

เทียน 2 เล่ม  ธูป 9 ดอก  ดอกไม้บูชาดอกมะลิ ดอกดาวเรือง วันพระให้ถวายดอกบัวสีขาว 3 ดอก

ของหวาน น้ำแดง เครื่องหอม...........

เคล็บการบูชา

ร้านค้าควรจัดหิ้งบูชาแม่นางเหมา ให้เด่น ให้คนผ่านไปผ่านมามองเห็นได้ง่าย ก่อนจะเปิดร้านให้บอกกล่าวแม่นางเหมาให้ช่วยค้าขาย (สินค้าอะไรก็บอกแม่นางเหมา) ให้คนแห่ มาทั้ง 8 ทิศ ให้มาซื้อสินค้าให้มาเหมาสินค้า ....................
เมื่อบอกกกล่าวแล้ว ให้ยืนอยู่หน้าหิ้งบูชาแม่นางเหมา สำรวมจิตให้ดี ให้กวักมือไปทิศต่างๆจนครบ8ทิศ พร้อมกับพูดว่าแม่นางเหมา จ๋าเรียกคนมามากๆ ให้มาซื้อสินค้าให้มาเหมาสินค้าของลูก..นะแม่นะ  (ทิศหนึ่งพูดครั้งหนึ่ง.. ทำอย่างนี้ให้ครบทั้ง 8 ทิศ)
ส่วนท่านใดไม่มีอาชีพค้าขาย ก็สามารถบูชาแม่นางเหมาได้ ขัดสนอันใดบอกกล่าว.. ท่านสามารถช่วยเราได้ คุ้มครองป้องกัน ศัตรูแพ้ภัย (ด้วยแม่นางเหมาท่านมีพระแม่ธรณีเป็นเทพคุ้มครอง) เป็นเมตตามหานิยม มหาโชค มหาลาภ

Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-2-15 23:32
วิธีบูชา แม่นางเหมา.

การจัดถวาย

เทียนขาวหรือเหลืองครับ ขาวใช่ป่าว
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-17 00:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-16 13:20
เทียนขาวหรือเหลืองครับ ขาวใช่ป่าว

ขาวครับ
ธี ตอบกลับเมื่อ 2015-2-15 14:03
เมื่อวานแวะไปที่ศูนย์สงเสริมการส่งออก(รัชดา) ได้คุย ...

อิสลาม งง กันเลยงานนี้้
ของแบบนี้ สัมผัสกันได้ทุกเชื้อชาติ ศาสนา
ขอเล่าอีกครับ มีพี่ที่ทำงาน หักหนี้แล้วเหลือเงินเดือน 500 บาท ต้องขายลูกชิ้นปิ้งช่วงเย็น ผมสงสาร จึงให้แม่นางเหมาที่คุณจ๊อให้ไป พี่เขาเล่าว่า ขายดีมาก ปกติกลับ 3 ทุ่ม บางวันของเหลือ ตั้งแต่ได้มา ขายของหมดตั้งแต่ 1 ทุ่ม ทำให้มีเวลาอยู่กับลูกๆ พี่เขาเล่าว่า พอตั้งร้านคนก็ตรงมาซื้อเลย ปกติต้องปิ้งตั้งไว้รอคนมาซื้อ ....ปล. พี่เขามีเงินมากขึ้นได้คืนเงินที่ติดแฟนผมด้วย .....สุดยอดมากครับ ขอบคุณคุณจ๊อมากครับที่ให้นางเหมาแทมมาให้ทำให้ได้ช่วยคนที่ลำบาก .....  
ธี ตอบกลับเมื่อ 2015-7-6 14:20
ขอเล่าอีกครับ มีพี่ที่ทำงาน หักหนี้แล้วเหลือเงินเดื ...

สาธุครับ...แม่นางเหมาเริ่มเป็นที่รู้จักมากขึ้นแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้