ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แม่นางเหมา อมตะแห่งศรัทธา

[คัดลอกลิงก์]
หึ หึ หึ
ชอบเรื่องเพื่อนที่ขายของต่างจังหวัดจังเลยครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-14 10:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่าจะบูชาเพิ่มอีกครับ วันงานไหว้ครูปีนี้จะมีให้บูชาอีกหรือเปล่า
กำลังจะให้พี่สาวท่านนึงไว้เพื่อช่วยขายของ เนื่องจากเธอต้องสู้เพียงลำพังเพื่อเลี้ยงดูลูกสองคน ขอบารมีแม่นางเหมาช่วยพี่สาวค้าขายดีมีกำไรนะครับ
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2013-8-1 20:07
กำลังจะให้พี่สาวท่านนึงไว้เพื่อช่วยขายของ เนื่องจา ...

ดีครับ สาธุ
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2013-8-2 11:07
กำลังจะให้พี่สาวท่านนึงไว้เพื่อช่วยขายของ เนื่องจา ...

เยี่ยมเลยครับ สาธุด้วยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-8-2 13:05
เยี่ยมเลยครับ สาธุด้วยครับ

ถ้าไม่พอมาขอจากเจ้หนูได้นะคร๊าบ.บบบ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-8-2 16:15
ถ้าไม่พอมาขอจากเจ้หนูได้นะคร๊าบ.บบบ ...

18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-16 19:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ของดียังมีอยู่
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-5 18:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แม่นางเหมา คือพลังแห่งอมตะศรัทธา
บูชาติดตัว ทั้งค้าขายดีนัก
ยืนยันครับ ผมเช่าจากคุณจ๋อให้คนขายยาคู เขาบอกว่า ขายของดีมาก เดิมขายได้ไม่มีสั่งเพิ่ม ปัจจุบันสั่งเพิ่ม ยอดขายเพิ่ม ในขณะที่เพือนๆคืนของ เขาบอกว่า เพื่อนถามว่าทำไม่ขายดี เขาบอกว่ามีแม่นางเหมา เพือนๆ หัวเราะ เขาไม่รู้จัก ผมสอบถามว่า ฟี่บูชาอย่างไง เขาบอกว่า ก็บูชาด้วยน้ำแดง บางที่ก็มีขนม เวลาเจอะพระก็ใส่บาตรทุกวันและอธิฐานผลบุญให้ ลป.ชื่นและแม่นางเหมาด้วย ปัจจุบันยังขายดีอยู่ แม้วันฝนตกเขายังขายได้หมดเลยครับ เขาบอกว่า ช่วงเย็นนำไปตั้งไว้หน้าร้านตัดผมแฟน ปกติไม่คอยมีคน หลังจากนำนางเหมาไปวาง คนเขารายที่5-6 คน ตัดผมไม่ทันเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้