ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> หนุมาน (เนื้อผง) สองอมตะผู้ไม่มีวันตาย <<

[คัดลอกลิงก์]
เกือบไม่ได้บูชาไว้เหมือนกัน ...เพราะปีนี้งบน้อยที่แรกว่าจะบูชาแต่ตะกรุดจ้าวอาถรรพ์สามหัวเมือง... แต่ยังดีที่ก่อนเก็บตู้เดินวนไปดูว่ามีของดีราคาพิเศษพอเก็บบางไหม? เลยบูชา หนุมานเนื้อผงมา ๑ องค์แล้วเห็นมี แม่นางเหมาด้านหลังฝังตะกรุด ๒ ดอก ถึงแม้สภาพแค่พอใช้ก็ตามเลยบูชาเก็บไว้อีก ๑ องค์...ครับ
ปล. ขอถาม หนุมานทำไมด้านหลังบางองค์ก็มีพลอยฝั่ง บางองค์ทาทอง แต่บางองคืก็ไม่มีอะไรเนื้อผงอย่างเดียว...อีกคำถาม แม่นางเหมาหลังฝั่งตะกรุด๒ดอก ตะกรุดที่ฝั่งคือตะกรุดอะไรครับ....
โชคดีเก็บไว้หนึ่งองค์ สวยงาม
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-6-24 22:11
เกือบไม่ได้บูชาไว้เหมือนกัน ...เพราะปีนี้งบน้อย ...

หนุมานทำไมด้านหลังบางองค์ก็มีพลอยฝัง บางองค์ทาทอง แต่บางองค์ก็ไม่มีอะไร เนื้อผงอย่างเดียว...
ก็จะได้มีหลายๆแบบให้เลือกบูชาไงครับ

แม่นางเหมาหลังฝังตะกรุด ๒ ดอก ตะกรุดที่ฝังคือตะกรุดอะไรครับ....
ตะกรุดสาริกา
โชคดีที่นั่งพักข้างตู้ เลยได้มาเหมือนกัน
ปีนี้งบน้อย แรกๆว่าจะไม่บูชาอะไร เดินไปก็มองเดินมาก็มองแต่ตู้ ก่อนเก็บตู้ไปสะดุดตาที่หนุมานองค์หนึ่ง เลยหยิบขึ้นมาดู จากนั้นก็รีบจ่ายเงินแล้วเก็บเข้ากระเป๋า...
ยังไม่มีกับเขา  วันงาน งบน้อยอด เรย์.....
แอบเก็บมาแล้วครับ1องค์ นั่งเฝ้าตู้อดใจไม่ไหว
เพิ่งเลี่ยมมาสวยดีครับ
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-6-25 13:01
เพิ่งเลี่ยมมาสวยดีครับ

โชว์หน่อยโชว์หน่อย
มีคาถาบูชามั้ยครับ ได้มาแระ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้