ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2013-5-28 18:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับพี่ทิม
โพสต์ 2013-5-29 08:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Tim ตอบกลับเมื่อ 2013-5-27 09:20
อั้ยย่ะ!นึกว่าลืมๆกันไปแล้ว มารอกันอย่างนี้สงสัยต้ ...

พี่ทิมครับ
จะมีโอกาสมาเที่ยวเมืองไทยวันไหนครับ

แล้วตอนนี้พี่ทิมอยู่ส่วนไหนของโลกครับ

แล้วจริงหรือไม่ที่ดึกๆหลวงปู่ท่านมักจะคุยกับใครไม่รู้
ทั้งๆที่ท่านอยู่คนเดียวในกุฎิ
โพสต์ 2013-5-29 10:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อยู่ที่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ครับว่าผมจะสามารถไปเมืองไทยได้หรือไม่ ออกแรงมากก็อิดโรย
ตอนนี้ผมอยู่ในโลกแห่งการปล่อยวางครับ
หลวงปู่ท่านคุยคนเดียวของท่านแหละครับจึงมีความสุขเพราะท่านรักทุกๆคน
แอบดูผ่านรูกุฏิก็จะเห็นแต่ความว่างเปล่าแม้แต่ตัวท่านก็ไม่เห็น
แอบดูนานๆจะมีเสียงท่านเรียกทักว่า"โยม..." ทำเอาสะดุ้ง
เช้ามาท่านก็ยิ้มแฉ่ง อมยื้มเชิงขำๆ
ด้านขวากุฏิท่านจะเป็นที่ต้นไม้ใบหญ้าขึ้นท่านชอบหยิบอะไรมาจากไหนไม่รู้โยนไปตรงนั้น
ผมก็คิดว่าท่านทิ้งขยะก้อนอะไร ท่านทำประจำ นั่งๆอยู่คุยกันจู่ๆก็ลุกไปโยนอะไรทิ้ง
คือมือเปล่าๆตอนแรกแต่จู่ๆมีขยะในมือให้ทิ้งมาจากไหนไม่ทราบ
ผมไม่กล้าเดินไปดูเพราะท่านบอกอย่าไป อีกอย่างผมคิดว่าบริเวณนั้นเป็นสุขาของท่าน
ด้วยความเพลินของผมเดินใจลอยผมดันเดินไปตรงนั้นแหละครับ
จำได้ว่ามีหัวว่านเต็มไปหมดและมีก้อนหินเงาๆแปลกๆหลายอย่าง
คงเป็นที่เก็บของกายสิทธ์ของท่านมั้ง
แต่ท่านเอาที่ไหนมาโยนใส่น่ะซิครับเพราะต่างคนต่างนั่งกันตามปกติแล้วจู่ๆท่านก็เขวี้ยงไป
ผมจำได้ว่าครั้งนึงเดินรอบๆกุฏิท่านแล้วเจอลูกกลมๆขาวๆผมนึกว่าไข่งูหรือเปล่าจะหยิบมาดูก็มีลมพัด
มันก็เลื่อนไปผมก็เอ..โฟมนี่หว่า หยิบมาดูที่ไหนได้น้ำหนักมากพอสมควร
จู่ๆได้ยินท่านทำปากจิ๊จ๊ะไม่พอใจ ผมสะดุ้งเลยเอาวางไว้ตรงหว่างกิ่งของต้นไม้
กลับมาดูก็หายไปแล้ว ตกลงผมก็รู้ว่าเป็นของดีนะแหละ แต่ขืนหยิบสุ่มสี่สุ่มห้าละก็ เหอๆๆๆๆ
โพสต์ 2013-5-29 13:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจจัง..ที่ได้รับฟัง..เรื่องราวครั้งเก่าก่อน..ขอบคุณครับ..พี่ทิม
โพสต์ 2013-6-5 06:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-6-5 06:03

หัวใจขุนแผนฉบับเต็ม..

สุสิมุลิ สุนะโมโล อะวิสะมะ สะสิมะนะ

โพสต์ 2013-6-5 07:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tim เมื่อ 2014-1-4 00:03

ใช่แล้วท่านเอย หัวใจขุนแผนจะเป็นเช่นนี้แล
อาจารย์ท่านนึงคุยยกว่าฉันมีหัวใจขุนแผน 4 บทไม่ซ้ำกัน
ผมก็ไม่ได้สนใจ จนมาเจอทีหลังก็ปุดโธ่หัวใจขุนแผนบทเต็มแค่นั้น
จะดูคล้ายๆหัวใจพลายแก้วครับ
เสกตา(เสน่ห์ในดวงตา)
โอม เอาฆะสะ เอาฆะสะ เนตรตาในแก้ว สุริยะฉานแก้ว
นะมะพะทะ ลูกตากูงามดังพระอาทิตย์
นะมะพะทะ แววตากูงามดังพระอาทิตย์ทอแสง  
นะมะพะทะ ในตากูงามดังพระอาทิตย์เกิดสุริยะฆาต
นะมะพะทะ หญิงใดมองตากูก็งวยลง
นะจังงังโมยังจิต นะรักหลงโมผูกใจพุทธาไซร้ อ่อนใจมาหากู ชายมองตากูก็งวยงง
พุธทอสมุนรักกู สังขอสมุนรักกู คิหิสุสะปุสะพุภะ รักตัวกูจนตัวตาย จะภังกะโรเสสี
นะมะพะทะ สวรค์นรกแลประจักษ์ ตากูงามดังพระอาทิตย์ เอสราหอมผ่อนเต
สัคเค ราเร้าปอเจามัวเตาปอเตาเพคาแวะเตาสรา.นอง คัจฉาเม๊าะ โอม สิทธิ ะโหมติด

ใช้คู่ขุนแผนชมตลาดดีแลฯ
โพสต์ 2013-6-5 09:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
โพสต์ 2013-6-5 11:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับ
โพสต์ 2013-6-5 11:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
โพสต์ 2013-6-5 12:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้