ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ

~ แตกใจความมหาเสน่ห์ ~

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 12:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พายุเข้ามืดฟ้ามัวดินที่อื่นๆไฟคงจะดับยกเว้นแถวบ้านผมเป็นวันหยุดพอดีสองวัน
ต่อจากที่เล่าไว้นะครับคือชายท่านนั้นได้สนทนากับผมขณะที่ผมนั่งดูไม่ได้พูดอะไรนัก
คือพูดกับหลวงปู่ชื่นแล้วพลางพูดกับผมบ้างว่า
วิชามหาคยุยของหลวงปู่ชื่นแปลก
มาถึงจุดนึงได้เปิดเผยว่ามนุษย์เป็นสิ่งมีชีวิตที่ช้าร์ตพลังในตนได้
โดยนำนิ้วสามนิ้ว(ชี้,กลาง,นาง)ข้างขวาแปะชีพจรข้อมือข้างซ้ายเหมือนจับชีพจรเอาไว้
แล้วทำสมาธิเป็นปกติห้าหรือสิบนาทีก็ได้
อันนี้ผมเคยถามหลวงปู่ไว้ในวันนึงว่าถ้าจะใช้คาถาประกอบควรจะใช้บทไหน
ท่านว่าชินบัญชรหรือ พระเจ้า28 พระองค์
ผมก็เคยลองฝึกดูนานมาแล้วเพราะเคยเป็นคนไม่อยู่เฉยทำอะไรอยู่ตลอดก็เลยอาศัยวิชานี้
ผมว่าได้ผลดีผมเป็นคนอึดกว่าปกติในชีวิตทำงาน- เที่ยวฯลฯ

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 12:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีแนวเมตตาสุดกู่ที่ไม่ทันหลวงปู่ครับ หลวงปู่ท่านทราบดี
โดยจะมาสานแนวขุนแผนชมตลาดผสมขุนแผนน้ำผึ้ง
ท่านได้บอกวิชาจำเพาะเจาะจงไว้ผมก็ได้จดไว้แต่เป็นที่น่าแปลกเพราะผมนำบันทึกที่เขียนไว้สอดในหนังสือที่ยืมมาจากวัดไทยในอเมริกา เมื่อผมนำหนังสือไปคืนเวลาผ่านไปถึงจำได้แต่พอกลับไปดูปรากฎว่าหนังสือเล่มนั้นไม่อยู่ คือห้องสมุดนี้ไม่มีใครอ่านหนังสือเล่มนี้แน่ๆ บันทึกนั้นจึงหายไปด้วย
ผมว่าน่าจะเป็นหลวงพี่ที่คอยตรวจสอบเอาไปเก็บไว้อ่านดูบ้างแต่เก็บหมักๆไว้ก่อน
ที่ผมมีเหลือจะเป็นคาถาบทนึงที่ลอกมาจากบันทึกเพื่อจะนำไปท่องจำยามว่างที่ทำงาน
เป็นเมตตาชั้นสูงที่มีอานุภาพเป็นเคล็ดสำคัญที่เหลือคือคนจะยิ้มให้เรา
ใครชอบเมตตาหยาดเยิ้มก็ต้องไปบอกอาจารย์สรายุทธก่อน
ถ้าอาจารย์อนุญาติผมจะนำมาบอก
เรื่องแตกใจความมหาเสน่ห์นี้หลายท่านอาจจะงงว่ามาส่งเสริมทำไม
คือผมไม่ได้บอกหมดนะเอาที่ชัดเจนและเด็ดขาดแต่ขอบเขตุพอมี
อยู่ที่คนใช้ คือจะให้เห็นตื้นลึกหนาบางว่าส่วนหนึ่งในอดีตของจอมพระนี่เป็นไง
จนถูกล้วงเอาไปลอกเลียนไม่ว่าจะมาถึงบ้านหรือแอบดักฟังโทรศัพท์ฯลฯ
ผมเห็นว่าเก็บไว้ก็ไม่มีประโยชน์สู้เขียนให้รู้ซะบ้าง
ให้หายจืดมีอะไรให้เราๆท่านๆอ่านนำไปใช้ดีกว่า มันผุดมาเฉยๆในวันนึงแบบอธิบายไม่ถูก
ใครสนใจจับจุดใช้ถูกก็เชิญตามสบายครับ ผมเพียงแยกแยะให้วิเคราะห์
ผมเองก็ห่างทางนี้บ้างเพราะสิ่งชักจูงไม่แรงพอ แต่จะใช้แม้แค่นึกก็มีเหตุ
บ่อยครั้งการมีเสน่ห์เฉยๆก็ทำให้มีดีแทนที่จะเป็นแค่คนทำหน้าที่ตนไปวันๆแบบคนไม่เตะตา)
เล่นมากก็ไม่ดีถ้าไม่มีเป้าหมายที่คุ้มๆ
อาจจะไปกระตุ้นคนที่มีคู่อยู่แล้วให้เขายิ่งเซ็งคู่เขาแล้วเน้นมาที่เรา (ระวัง)
จริงๆแล้วธรรมชาติของผมรักสันโดษมากเพราะชาติก่อนเป็นพระธุดงค์(อันนี้หลวงปู่ชื่นเป็นคนบอก)
แต่ด้วยความมีอุดมคติแปลกๆจึงสลัดแนวถูกโฉลกมาหาคำตอบในสิ่งแปลกๆนัยว่าเป็นกรรมชนิดหนึ่ง
เขียนมาคุยในสิ่งที่ไม่เคยคุยบ้าง ใครมีอะไรเข้ามาเล่าสู่กันฟังได้ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 12:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
          เท่าที่ผมเคยแขวนมานะครับพี่ทิม จะบอกยังไงดีล่ะ พระจะเปลี่ยนบุคลิกเราให้ต่างจากเดิม แล้วพอเราเข้าใจพระเครื่องมากขึ้น ปัญญาตรงนี้ก็จะไปเสริมบุคลิกบางอย่าง เหมือนเปิดกุญแจไขพลังพระเครื่องออกมามากกว่าเดิมอีก ก็เลยยิ่งขับเน้นความแรงของพระองค์นั้นพร้อมๆกับพัฒนาตัวเราเองไปด้วย แต่ถ้าใครไม่คิดพัฒนาตัวเองหรือไม่เปิดใจรับมากขึ้น เช่นว่าศรัทธาน้อยหรือขาดความเพียร ก็จะได้รับอิทธิพลดีๆจากพระได้แค่นั้นแหละ แก้วน้ำใบเล็กมันก็ใส่น้ำเท่าที่ได้ ถ้าพัฒนาตัวเองแก้วก็ใหญ่ขึ้นรับอะไรดีๆได้มากขึ้น ประมาณนั้น หลวงปู่ท่านคงไม่อยากให้ลูกศิษย์งอมืองอเท้าเอาแต่แบมือขอไม่คิดสร้างความดีให้เกิดขึ้นกับตัวเอง ละมั้ง

ที่บอกเก็ทคือสมัยก่อนแขวนชมตลาดแล้วจะเดินร่าเริงเดินลอยชายจริงๆเราก็ครึ้มใจนึกว่าบ้าจี้ตามพระเครื่องไปเอง เพิ่งรู้จากพี่ทิมนี่แหละว่ามันเป็นวิชาที่ต่อยอดได้อีกเยอะ ขอบคุณพี่ทิมครับ

ใช่ครับ ผลดีที่บังเกิดเิปิดหูเปิดตาต่อการพัฒนาในหลายๆจุดสุดแท้แต่จะสรรหา
บางครั้งหรือบ่อยครั้งจะพูดจะทำอะไรไปไม่มีผลก็เพราะไม่มีคุณสมบัติอันสอดคล้องในตน
การมีของดีนั้นช่วยได้มากและพาลโยงไปถึงการสร้างความเข้าใจอื่นๆที่เดิมทีไม่มี
อันเป็นเหตุให้พัฒนาตน การต่อยอดนั้นถ้าเป็นสัมมาทิฐิก็ดีไป
แต่ถ้าเป็นมิจฉาทิฐิก็จะทยอยส่งผลให้แน่ๆไม่ช้าก็เร็ว
ผลของการพึ่งพาของนั้นจึงมีการรู้จักถือของ
เช่นการถือศีลห้า หรือความดีบางอย่างที่เป็นกฎถือไว้สอดคล้องกับคุณที่ของมี
ไม่ให้มีมลทินมาแปดเปี้อน อันเป็นมงคลบังเกิดคู่ไปกับคนและของ
แน่นอนว่าจะดีมากดีน้อยย่อมขึ้นอยู่กับเราเอง
แต่ถ้าของจะดีมากดีน้อยนั้น สำหรับที่นี่ไม่ต้องห่วง

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 12:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากแตกใจความมหาเสน่ห์ก็คงจะพอเข้าใจแนวทางที่เปิดเผยเต็มพิก้ดแล้วใครเข้าใจและแตกแยกแนวได้จะเจอความจริงชนิดหนึ่ง ที่ชวนให้หาอะไรที่คุ้มค่าแท้จริง แนวนนี้จะมีอย่างนึงเป็นบทเรัยนคือถ้าอ่อนใจหลงไหลกับสิ่งใดละก็จะได้รับบทเรียนว่าเรางมงายกับความรักที่ให้ฝ่ายตรงข้ามทั้งๆที่เรามีดี นานเท่าไหร่ผมไม่รู้แต่จะบอกว่าทำให้รู้ตนว่ามีจริตทางโงหัวไม่ขึ้นหนึ่งและจะต้องทำความเข้าใจตนให้มากหนึ่ง ผมได้เจอคนที่ใช้วิชาขึ้นและกลับเป็นคนติดกับหลงไหลฝ่ายตรงข้ามซะเองทั้งๆที่ความจริงแล้วฝ่ายตรงข้ามมีใจให้เพราะอานุภาพวิชาแต่เขามีจรรยาบรรพอที่จะบอกว่าชอบแต่มีคนรักอยู๋แล้ว คนรักเขาที่ไม่ได้ทำผิดอะไรที่จะต้องเลิกแล้วมาอยู๋กินกับเราแม้จะมีใจให้มากๆๆ สิ่งนี้สอนคุณว่าคุณเล่นขึ้นนะ แค่นั้นแหละและสอนว่าให้หาผู้หญิงที่มีคุณสมบัติอย่างนี้มาเป็นเมียและแม่ของลูก ไม่ใช่หลงงมงายจะเอาเขาเป็นของเราถ้าเดียว แนวผมนะขลังมากแต่มีข้อคิดให้คิดเช่นกัน ว่าความจริงแล้วเราควรมองหาอะไร แนวนี้ได้ผลจริงแต่ท้ายๆแล้วจริงจังชะมัด คือเขาจะบอกว่าใครที่เหมาะสุดๆตั้งแต่ต้นชนปลายแทนที่จะเป็นแบบที่เราชอบแล้วเป็นของเราตั้งแต่ต้นชนปลาย ขอประทานโทษที่มีใจความยาวมาก จะขอบอกว่ามหาเสน่ห์จริงแล้วคือทางผ่านหรือของเล่นของท่านชายและท่านหญิง ปกติจะเหมาะกับความสนุกๆไม่มึแก่นสาร แต่โบราณหญิงใดเสร็จชายใดก็ต้องจำยอมว่ามีคู่ผัวตัวเดียวไม่เหมือนปัจจุบันให้สับสน ค่าความหมายปัจจุบันเปลี่ยนไปมาก ถ้ามีสาระก็มาจากการใช้เป็นจนมีผลต่อยอดในรูปอื่นๆ จะมาเขียนต่ิอครับ ว่าด้วยคาถาเงินล้านที่เหตุมาจากการต่อยอดจากคาถาพระปัจเจกโพธิ์์ที่หลวงปู่ชื่นสอนและแผลงเป็นอย่างอื่นต่อยอดและสับสนกว่าจะได้บทสรุปจนหลายปีกว่าผมจะได้สาระแท้จริง แป้นพิมพ์ๆสระบางตัวไม่ได้อ่านแล้วแปลกในสำนวนต้องขออภัย
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 12:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับจากโพสที่แล้ว ผมได้เกริ่นถึงคาถาเงินล้านไว้ขอนำมาเล่าสู่กันฟังในนี้เพื่อสาระที่แตกต่างบ้าง ในตอนแรกที่ศึกษาวิชากับหลวงปู่ได้มาถึงจุดนึงทางทำกินถึงเรื่องค้าขายท่านได้สอนคาถาพระปัจเจกโพธิ์โดยคาถาจะต่างแต่เข้าใจว่าท่านเรียนมาปากต่อปากจึงไม่เหมือนบทเดิม หลังจากนั้นผมได้กลับมาอเมริกาแล้วฝึกสวดทุกวันๆละ108จบโดยใช้คาถาพระปัจเจกโพธิ์บทธรรมดาในหนังสือทั่วไปแล้วแผ่เมตตา (โดยลืมเนื้อความนึงทิ้งไว้) สองเดือนกว่าๆปรากฎว่ามีอะไรเปลี่ยนไป เงินทองเริ่มเข้าและคนเมตตาดีโดยผมนำหลักที่ท่านสอนผนวกกับศีลอย่างเชื่อมั่น ทำอยูปีนึงก็เริ่มจำในส่วนที่เหลือที่หลวงปู่สอน แต่เก็บไว้เฉยๆก่อนเพราะตอนนั้นที่ทำอยู่ก็ได้ผลดี จนสงสัยในคาถาเงินล้านว่าต่างกันยังไงจึงอฐิษฐานบอกหลวงปู่ว่าสงสัยขอมาให้ความกระจ่าง ว่าแล้วไม่กี่วันก็เจอหนังสือเล่าความเป็นมาของคาถาเงินล้าน แว้บแรกที่กระจ่างคือคาถาเงินล้านเหมือนมีมือหลายมือกว่าคาถาพระปัจเจก(ลองเปรียบกับเราที่มีสองมือ) จึงหันมาสวดคาถาเงินล้านจนเห็นผล เมื่อมีโอกาสไปเจอหลวงปู่จึงเล่าให้ท่านทราบ ท่านว่าดีแล้วๆ พอดีผมจำคาถานึงที่ท่านสอนให้สวดคู่พระปัจเจกผมจึงถามคาถานั้นไปตรงกับคาถาของเกจิท่านนึง ท่านว่าให้ท่องคู่กันโดยท่านเรียกว่าคาถาแมงมุมทองหรือที่เราๆท่านๆรู้จักันในนามแมงมุมดักทรัพย์ ท่านได้สอนผมแต่ทีแรกว่าใช้คู่พระปัจเจก สวดพระปัจเจกแ้ล้วตามด้วยคาถาแมงมุมทองประจำ แต่ผมมาลองทำตอนหลังที่ฝึกสวดคาถาเงินล้านแล้ว เป็นไงจะมาเล่าอีกครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 12:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นะโม 3จบ

พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ (บทนี้ว่า1จบ)
                        วิระธะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย
                        พุทธัสสะมานี มามะ พุทธัสสะ สวาโหม ฯ
                         สุวันนะระชะตัง มะหาสุวันนะ ราชะตัง อังคะตะเศรษฐี
                         มหาอังคะตะเศรษฐี มิคะตะเศรษฐี มะหามิคะตะเศรษฐี
                         ปุริโสวาอิตถีวา พราหมณ์มะณีวา มะอะอุ มานิมามา

เรื่องแมงมุมทองนี้มีในตำราหลวงปู่ชื่นเช่นกัน ไม่ได้สนใจนำมาสร้างเพราะมีเกจิท่านอื่นได้สร้างไปแล้ว ที่หยิบยกมากล่าวนี่คือแบบที่ท่านบอกให้สวดตั้งแต่ต้น                             ถ้าสวด108จบประจำประมาน 3เดือนจะคล่องง่ายสบายสะดวกลาภมาจำพวกมีน้ำหนักโดดเด่น ต่างจากพระคาถาพระปัจเจกโดดๆ ต้องสวดคู่กันให้เน้นอย่างที่ท่านสอนเพราะมีผลสูง ไม่ได้ให้เน้นสวดคาถาเงินล้านคู่แมงมุมทองเพราะจะเลิกสวดกันง่ายๆเนื่องจากยาวมาก มีบทแผ่เมตตาอีกบทครับจะนำมาเล่าให้ฟัง
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 12:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
การรู้จักปล่อยวางรู้จักสมถะไม่ห่วงใยเงิน ดูจะเป็นวิธีที่ดีสำหรับการสวดคาถามหาลาภต่างๆเสมือนการรู้จักหลุดออกจากวงจรห่วงหลอกๆ  ให้อยู่กับชีวิตจริงให้มากไม่ต้องรวยเด่นๆขอให้มีความสุขกับสิ่งดีๆอย่างอื่น ถ้าทำได้จะเป็นยอดแห่งมหาลาภทวีคูณความโดดเด่นของวิชานี้ คือชีวิตจะค่อยๆเปลี่ยนไปจากมีเงินง่ายสะดวกสบายแล้ว ก็ยังมีดีที่คนดีๆมั่งมีต่างๆเริ่มเข้ามาปะปนในชีวิตเราคอยจุนเจือแบ่งปันง่ายๆ เป็นคนให้กู้หรือช่วยลงทุนก็ได้แทนที่จะมีแต่คนมายืมเงินก็เป็นเอาเงินมาให้ จาก3เดือน6เดือน9เดือน12เดือนจะถูกต่อยอดให้ดัขึ้นๆอะไรจะง่ายคูณสิบคูณร้อย อย่าเสียคนเพราะเริ่มร่ำรวยให้เริ่มรู้จักทำบุญจนเป็นส่วนหนึ่งของวงจรชีวิต ถ้าหยุดสวดนานแล้วเริ่มใหม่จะมีผลดีแต่ไม่มีคุณภาพ สีสันรสชาติอาจเปลี่ยนไปดูเหี่ยวๆบูดๆบ้าง จึงควรต่อเนื่อง จากนั้นเมื่อกระจ่างในสภาวะสุขในรูปแบบที่ได้รู้ว่าความดีความรักความอบอุ่นของคนดีๆที่มีให้ต่อกันและกันคือใจที่มีพลังในการแผ่เมตตา อคติลดน้อยถอยลงได้เข้าใจคุณธรรมจากความมีน้ำใจต่อกันและกันจึงระลึกไว้เสมอคงความเข้าใจและอารมณ์นั้นไว้เสมอๆแล้วจะได้อารมณ์แผ่เมตตาที่ดี จำไว้ว่าเมื่อทำจนขึ้นแล้วยังไงก็ไม่จนไม่ลำบากจึงไม่ต้องไปอคติกับใครอะไรนักนอกจากรักษาตนให้ดีมีสุข และรู้ทันการเอาเปรียบคนที่จะมาบั่นทอนทรัพย์ฯลฯ สำหรับบทแผ่เมตตาที่ว่ามีดังนี้

กรณียะเมตตะสุตตัง เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา ชัยยะนารี จักะวัตติราชา มะโนใจรัก นะเมตตาอโหสิติ โมเมตตาอโหสิต พุทเมตตาอโหสิติ ธาเมตตาอโหสิติ ยะเมตตาอโหสิติ ชัยยะนิพพานังปรมังสุขขัง

แผ่ด้วยจิตให้เป็นสุขๆสุดยอดถ้วนหน้าจนกว่านิพพาน นำไปคู่กับพระปัจเจกแมงมุมทองโดยทำหลังสวดเสมอๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 12:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับความศักดิ์สิทธิ์ของคาถา สมาธิ ทาน ล้วนมาจากศีล ศีลจะทำให้มีพลังอำนาจในอานิสงค์ของสิ่งต่างๆ
เมื่อประกอบกับองค์ประกอบต่างๆที่ส่งเสริมก็ยิ่งชัดยิ่งๆขึ้นไป อันนี้พูดถึงศีลอย่างเดียวเท่านั้นสามารถนำทุกสิ่งปรากฏทันตาเห็น
แม้การห้อยวัตถุมงคลต่างๆ การขอครูบาอาจารย์ช่วยเหลือยามจำเป็นฯลฯเรื่องทานกับคาถามหาลาภบวกกันก็เช่นกัน
เมื่อมีศีลกำลังพลังอำนาจของผลจะชัดมากๆ แถมมีจิตกุศลแผ่เมตตาก็ยิ่งวิเศษ

นะโม 3จบ
                        พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ (บทนี้ว่า1จบ)
                        วิระธะโย วิระโคนายัง วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย
                        พุทธัสสะมานี มามะ พุทธัสสะ สวาโหม ฯ
                         สุวันนะระชะตัง มะหาสุวันนะ ราชะตัง อังคะตะเศรษฐี
                         มหาอังคะตะเศรษฐี มิคะตะเศรษฐี มะหามิคะตะเศรษฐี
                         ปุริโสวาอิตถีวา พราหมณ์มะณีวา มะอะอุ มานิมามา
                                           ***108จบ**

แผ่เมตตาพระเจ้า 5 พระองค์ทั่วโลก

กรณียะเมตตะสุตตัง เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา ชัยยะนารี จักะวัตติราชา
                                    มะโนใจรัก
                                    นะเมตตาอโหสิติ
                                    โมเมตตาอโหสิต
                                    พุท เมตตาอโหสิติ
                                    ธาเมตตาอโหสิ
                                    ยะเมตตาอโหสิติ
                                    ชัยยะนิพพานังปรมังสุขขัง

ลงเพิ่มเติมจากเนื้อหาเดิมๆครับ จะค้าขายหรือไม่ได้ค้าขายก็ไม่เป็นไร มีอานุภาพ ดัก ดูด ขัง ทวี ในทรัพย์ยิ่งนัก
คนคบหาและลูกค้า มีระดับ  เขียนเป็นวิทยาทานแด่ผู้ตัดสินใจปฏิบัติเพื่อพ้นชีวิตโทรมๆมอซอ

ทานที่คู่กับการแผ่เมตตาชนิดนึงคืออภัยทานซึ่งถือว่ายาก เป็นทานสูงสุดแห่งจิตใจ
ฟังเพลงกันก่อนครับ พักหลังๆเพลงนี้ผุดขึ้นมาเสมอจึงหา ฟังแล้วมีความสุขดูแล้วคลายอัตตาในตน

เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-3 12:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด

มีทีเด็ดมหาเสน่ห์อีกหมวดจะมาเสนอครับ ฟังเพลงกันก่อนร้องไปด้วยก็ดี

โพสต์ 2013-4-13 04:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตามมารอฟังต่อครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้