ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระกริ่งศรีราชาเวท <<

[คัดลอกลิงก์]
ผมว่าเร็วๆ นี้คงถึงเวลาเอามาเลี่ยมลองดู

ใครใช้ยาวๆ แล้วบ้างครับ มาแชร์หน่อยดิ ประสบการณ์เป็นไง ผมใช้แต่ทำน้ำมนต์ตอนไม่สบาย
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-12-8 07:58
ผมว่าเร็วๆ นี้คงถึงเวลาเอามาเลี่ยมลองดู

ใครใช้ยาวๆ  ...

รอชมครับ

คงเลี่มกันน้ำธรรมดาครับ ว่าจะลองแขวนยาวๆ ช่วงนึง

ประวัติการสร้าง บอกเลย ฟังแล้วยิ่งอยากแขวน
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-12-9 08:36
คงเลี่มกันน้ำธรรมดาครับ ว่าจะลองแขวนยาวๆ ช่วงนึง

ประวัติการสร้าง บอกเลย ฟังแล้วยิ่งอยากแขวน

อยากเก็บเพิ่มเลยเนอะ กลัวว่าต่อไปจะเกินเอื้อม
แจ่มแท้แน่นอน
อยากเอามาเพิ่ม ไว้แช่ในขันน้ำมนต์ ก็บตั้งเช่าก้นเงินเพิ่มพร้อมหาขั้นสำริดเพิ่มอีกใบมาใส่น้ำมนต์ท่าจะดี แช่พร้อมพระยอดขุนพลซะเลย
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-12-15 07:57
อยากเอามาเพิ่ม ไว้แช่ในขันน้ำมนต์ ก็บตั้งเช่าก้นเงิ ...

จัดไปครับ
พระกริ่งศรีราชาเวทย์
เนื้อชินตะกั่ว จำนวนสร้าง 52 องค์
      ใต้ฐาน บรรจุผงนะปัดตลอด,เม็ดพุทธรักษาเสก และพระธาตุข้าวบิณ กดโค้ตนะฤชา และนะผ่านด่าน
      เนื้อชินตะกั่ว จากพระแตกหักกรุวัดราษฎร์บูรณะ อยุธยา พระเครื่องรุ่นนี้หลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด ท่านเมตตาเป็นประทานในพิธีเททองหล่อ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สุดยอด
เนื้อสวยมากๆครับ อุดใต้ฐานก็ดีสุดๆ เมล็ดพุทธรักษา พระธาตุข้าวบิณฑ์
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้