ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระกริ่งศรีราชาเวท <<

[คัดลอกลิงก์]
Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-7-29 02:41
ไม่รู้สิ...รุ่นนี้ผมมีความรู้สึกว่าอนาคตจะดีมาก
คนจะถามหากันเยอะ

คิดแบบนั้นเมือนกันครับ ถึงอยากได้ไว้เพิ่ม

เคยเห็นแว้บๆ พี่เมธมีอยู่ตั้งหลายองค์
ข้อดีที่สุดข้อหนึ่ง ของพระกร่งนี้ คือมีเสียงกังวาล ใส

เวลาแขวนและขยับตัว เสียงกริ่งนี้จะช่วยเตือนให้เรานึกถึงพระ ซึ่งแน่นอน เป็นอนุสติที่ดียิ่ง เพราะเมื่อนึกถึงสิ่งมงคล ใจเราย่อมเป็นมงคลไปด้วย
ยิ่งได้ฟังประวัติการสร้างแล้ว ดีใจเลย ที่ได้เก็บไว้กะเขาเหมือนกัน
รุ่นนี้ ผมว่าอนาคต
พวกเราจะเอื้อมไม่ถึงแน่นอน

Metha ตอบกลับเมื่อ 2016-11-22 17:28
รุ่นนี้ ผมว่าอนาคต
พวกเราจะเอื้อมไม่ถึงแน่นอน

มวลสารสำคัญมากมายจริงๆครับ มีที่ตำหมากของหลวงปู่ผาดด้วย หลวงปู่ผาดท่านเททองเอง
หลวงปู่ผาด แห่งวัดบ้านกรวด ท่านเป็นผู้ควบคุมตั้งแต่หล่อชนวนมวลสาร การตั้งพิธีเทหล่อ และเสก ด้วยตัวท่านเองอย่างใกล้ชิด ถึงขึ้นท่านเอ่ยว่า เมื่อเสร็จพิธีมีนางฟ้ามาโปรยดอกไม้ทิพย์ให้เลยนะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

พี่เมธมีหลายองค์ แบ่งผมซักองค์ได้ไหมครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-11-25 11:17
พี่เมธมีหลายองค์ แบ่งผมซักองค์ได้ไหมครับ

แพงน่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้