ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 78480
ตอบกลับ: 68
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์จากการบูชาองค์พญานาคา พญานาคีและองค์พญานาคาอวตาร เนื้อผง

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์จากคุณ  yazzotazzy

พญานาคา-พญานาคี มาเต็มจริงๆครับ

เนื่องด้วย วันที่ ๑๙ มีนาคม ที่ผ่านมาผมได้ไปร่วมพิธี ที่บ้านพี่จ๊อ(ไปรับท่านเพราะจองไว้ 3 องค์) ในวันนั้นก็จบพิธีกันไป แยกย้ายกันกลับบ้าน ผมเดินทางกลับออกมาจากพิธีเป็นกลุ่มแรกๆ เดินทางกลับบ้านก็ไม่มีอะไรครับ ราบรื่นดี

แต่พอตกกลางคืนนี่สิครับ ต้องตื่นมากลางดึกตัวเปียกเพราะเหงื่อโชกครับ ก้อเพราะความฝันนี่แหละ แปลกจริงๆ !!

ปกติผมเป็นคนไม่ฝัน ผีก็ไม่เคยเจอ อย่างมากก้อเจอแค่กลิ่นกับความร็สึกเบาๆ ผมคิดในใจคืนนั้น โดนเข้าแล้วงัย พญานาคากับพญานาคี คงมาทักทาย ตอนถึงบ้าน ผมอัญเชิญท่านไว้ ที่บริเวณชั้น ๑ (บ้านผมมี ๕ ชั้นครับ) “ในความฝัน ก็เริ่มจากผมอยู่ในบ้านดีๆ ที่บ้านก้อโวยวาย งูๆ เต็มไปหมดเลย เท่าที่จำได้ในฝัน (คนในบ้านตะโกน งู ๕,ooo กว่าตัว ได้ครับ) งูก้อค่อยๆ เรื้อยลงมาจากชั้น ๕ ตัวสีดำ เกล็ดเงามากๆ เรื้อยผ่านผมลงไปที่ชั้น ๑ (บริเวณที่ตั้งท่านไว้น่ะครับ) ตัวผมก็ไม่ได้มีความรู้สึกกลัวหรือว่าอะไรนะครับ เพราะไม่ได้มาในแนวที่จะทำร้ายผม ผมก็ตื่นขึ้นมารอบนึงครับ ไม่ได้คิดอารัย ตอนหลับรองสองนี่แหละครับมาเต็ม!! งวดนี้ พ่อ แม่ คนในบ้านตะโกน งูๆ หมื่นกว่าตัว ทีนี้ก้อเรื้อยลงมาเรื่อยๆครับ พร้อมกับ นำสิ่งของต่างๆ ที่คนในบ้านผมได้ทำหายไปหรือว่าหาเท่าไหร่ก้อไม่เจอ ออกมากอง ไว้ให้พวกผมที่กลางบ้าน ทุกคนในบ้านดีใจกันมากครับ แล้วก้อเรื้อยลงไปรวมที่เดิมครับ ชั้น ๑” เป็นความฝันที่ผม ตื่นเต้น และเหนื่อยมากครับ

ผมคิดว่า พญานาคาพญานาคี ของพิธีนี้ ค่อนข้างมาเต็มและแรงจริงๆครับ เลยอยากแบ่งประสบการณ์ครับ โดยส่วนตัวแล้วผมบูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ไม่ว่า สายพระ สายเทพ สายพราย(อ.เปล่ง&ปั่นเหน่ง) สายกุมาร(ลป.ชื่น&อื่นๆ) หรือจะเป็นพญานาคของวัดทางลุ่มน้ำโขงก้อดี ไม่พบเจออารัยแบบนี้ครับ จึงขอการันตีพิธีนี้ด้วยตนเองครับ พิธีเค้าดีจริงๆ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของพี่ปู  kittiphob

ของผมวันแรกที่อัญเชิญพญานาคาพญานาคีเข้าบ้านไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอวันที่ 2 นึกขึ้นได้ว่าเราอัญเชิญเข้าบ้านและยังไม่ได้ท่องบูชา ก็เลยท่องคาถาบูชา 9 จบ จุดธูป 5 ดอก (ไม่รู้จุดธูปได้ถูกต้องหรือไม่ ท่านผู้ที่ทราบช่วยบอกด้วยนะครับ) หลังธูปดับ ประมาณ 1 ชั่วโม ก็เกิดพรายน้ำขึ้นมาจากคอขวดจนถึงด้านบนเลย พอแฟนผมมาไหว้บูชา โดยจุดธูปเหมือนกัน แต่พอเริ่มท่องคาถาบูชา แฟนผมบอกว่ารู้สึกเหมือนมีคนมาอยู่ข้าง ๆ และัขนลุกซู่ ๆ ตลอดเวลา ก็เลยท่องเพียงแค่จบเดียว และทุกวันที่แฟนผมท่องคาถาจะเป็นอย่างนี้ตลอด ในขณะที่สวดมนต์ไหว้พระ ไม่มีอาการดังกล่าว และน้องชายของผม (โกวิท) อัญเชิญไปบูชาที่บ้าน มีตะขาบตัวใหญ่มาก เข้ามาในบ้าน แต่ตะขาบเข้ามาแล้วกลับขยับตัวไม่ได้ ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ทำอะไร และน้องชายผมใช้ไม้กวาด ๆ ใส่ที่ตักผงก็ยังไม่ยอมขยับตัวไปไหน (ภายในบ้าน) เมื่อนำออกไปทิ้งข้างนอก ก็เลื้อยหายไป แปลกมาก ๆ ตรงที่ตะขาบเวลาเราเอาอะไรไปเขี่ย ก็จะพยายามเลื้อยหนีทันที แต่นี่ไม่ไปไหนเลย ไม่ยอมขยับตัวเลย พอเล่าเรื่องนี้ให้ท่านอาจารย์สรายุทธฟัง อาจารย์ท่านบอกว่าตะขาบเนี่ยคงเป็นบริวารของพญานาคา พญานาคี เลยเข้ามาที่บ้าน และเขาขยับตัวไม่ออก เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นจริง สามารถสอบถามและพร้อมจะัยืนยันได้ครับ  

ข้อควรระวังครับ ผมได้คุยกับท่านอาจารย์เรื่องเกี่ยวกับการถวายไข่ต้มแด่องค์พญานาคา-พญานาคี ว่าผมถวายในวันพระ ท่านอาจารย์บอกว่า ไม่ถูกต้อง ให้ถวายในวันธรรมดาที่ไม่ใช่วันพระ เนื่องจากวันพระเป็นวันที่ องค์ท่านพญานาคา-พญานาคีถือศีล จึงไม่ควรถวายอาหารคาว ควรถวายเป็นผลไม้ น้ำเปล่า น้ำหวานแทนครับ วันนี้เลยต้องรีบลาไข่ต้มที่ถวายไปก่อนหน้านี้เลยครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์จากคุณฝน fon_noff

ของผมก่อนหน้าที่ผมจะได้เช่ารูปหล่อองค์พญานาคาพญานาคีนั้น ผมฝันว่าตัวเองเดินเข้าไปที่โบสถ์แห่งหนึ่งมีหลายคนกำลังช่วยกันทำองค์พญานาค 2 องค์ แต่ตัวใหญ่มาก เหมือนที่เขาทำมังกรไว้เชิดประมาณนั้นนะครับ ลำตัวของพญานาคยาวมากและลำตัวต้องใช้คนโอบรอบประมาณ 3 - 4 คนถึงจะได้ สีของพญานาคในฝัน เป็น องค์สีเขียวแก่มรกตองค์นึงอีกองค์เป็นสีเขียวอ่อนกว่าทั้งสองมีหงอนและหัวเป็นสีทอง คลีบสีทอง หน้าท้องเป็นสีทอง มีพระอายุมากแล้วรูปนึงมาจูงมือผมและเอามือผมไปแตะที่องค์พญานาคทั้งสองรูปตั้งแต่หัวทั้งลำตัวจนสุดหางตัวยาวมากผมเดินประมาณเป็น 1 - 3 ร้อยเมตรได้และบอกให้ช่วยกันยกองค์ท่าน  หลังจากนั้นไม่นานนักผมก็ได้มาเช่าองค์พญานาคานาคีซึ่งบังเอิญ ค้นในอินเตอร์เน็ตเจอ คือผมค้นหารูปพญานาคดูเล่นๆ ในเนต ปรากฎเห็นองค์พญานาคานาคีสององค์สะดุดตา อ้อ " แต่ที่สำคัญไม่รู้อะไรดลใจ ให้ผมพิมพ์คำว่า องค์พญานาคาองค์พญานาคี" วันนั้นเป็นวันสุดท้ายของการจ่ายเงินซึ่งทุกคนจองกันไปหมดแล้ว ผมได้ชื่อเป็นตัวสำรอง ผมเลยอ่านประวัติคนสร้าง และประวัติพระอาจารย์ที่ทุกคนศรัทธาในเว็บก็คือหลวงปู่ชื่นนี่เอง (ผมไม่เคยรู้จักหลวงปู่ชื่นมาก่อน) ผมก็ทำตามคำแนะนำในเว็บเกี่ยวกับการตั้งจิต อธิษฐาน ขอหลวงปู่ผมขอหลวงปู่ว่าหากที่ผมฝันเป็นหลวงปู่อยากให้ผมบูชาและนำพาผมมาเจอรูปหล่อองค์พญานาคานาคี ก็ขอให้มีคนสละสิทธิ์และขอให้ผมได้ ปรากฎว่าวันรุ่งขึ้นผมโทรหาพี่จ๊อใหม่อีกครั้งปรากฎพี่จ๊อบอกมีคนสละสิทธิ์ ให้รีบไปจองในเว็บผมลงชื่อเป็นคนแรกเลย ครับเลยได้มา ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ หลังจากผมได้องค์ท่านมาผมก็ฝันเห็นพญานาคบ่อยมากเป็นองค์เดิมสีเดิมครับในฝันผมรู้สึกตลอดเหมือนมาบอกให้ผมลงสีท่านทั้งสองให้เหมือนที่ท่านมาในฝัน ผมก็เลยตัดสินใจถามอาจารย์สรายุทธในวันงานพิธี วันที่ 19 มี.ค.ที่ผ่านมา อาจารย์บอกว่าแต่ละคนมีบุญเกี่ยวกับองค์พญานาคไม่เหมือนกันบางคนเป็นสีเขียว สีขาว สีทอง ฯลฯ ต่างกัน ผมเลยถามพี่จ๊อกับอาจารย์ว่าผมจะลงสีท่านดีไหมพี่จ๊อก็บอกจะลงก็ลงไปเถอะ แต่ที่ทางพี่จ๊อกับอาจารย์ทำเป็นองค์รมดำก็เพราะเพื่อความเป็นกลางเพราะแต่ละคนมีบุญกับองค์พญานาคต่างกัน อย่างที่บอก บางคนสีเขียว บางคนสีขาว บางคนสีทอง สีฟ้า สีรุ้ง ฯลฯ อันนี้เป็นฝันของฝนที่เกิดกับตัวเองและเครืองรางของหลวงปู่ชื่นครับ จากที่ได้คุยจากกระทู้ที่ ~ว่าด้วยความฝัน~ จริงหรือไม่ เชื่อหรือไม่ ผมจึงตัดสินใจหาช่างฝีมือดีๆ และนำเอารูปหล่อองค์พญานาคานาคี ไปเพ้นท์สีตามในฝันครับ และได้ไปซื้อคริสตัลและเพชรติดที่ฉลองพระองค์ขององค์พญานาคานาคีด้วย เพื่อให้สมเกียรติท่าน เอาไว้เสร็จเมื่อไหร่จะเอารูปมาโพสให้ดูกันครับ ช่างบอกว่า น่าจะประมาณ วันที่ 7 8 หรือ 9 เมษานี้ น่าจะเสร็จ ยังไงจะเอามาโพสให้ดูกันครับกับ "รูปหล่อองค์พญานาคานาคี" ของผมครับครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ นาคาอวตารเนื้อผงจากพี่ kittiphob

ขออนุญาตตั้งกระทู้เล่าเรื่องเกี่ยวกับประสบการณ์เล็ก ๆ น้อย ๆ ในการบูชาพระผงพญานาคานะครับ เรื่องแรกคือเมื่อได้รับพระผงพญานาคาและผมได้นำไปเลี่ยมพลาสติกให้ภรรยา และบุตรชายใส่คนละองค์ (พิมพ์เล็กสีขาวและสีน้ำตาลเข้ม) เมื่อภรรยาผมใส่แล้วก็ไปทำงานขายของปกติ (เป็นเซลล์หน่วยรถ บ.กระทิงแดง) กลางวันก็ซื้อน้ำขวดเพื่อจะเก็บไว้ดื่ม โดยวางไว้ในช่องใส่ขวดน้ำแก้วน้ำในรถ ปรากฎว่ามีพรายน้ำขึ้นเต็มไปหมด เลยไม่กล้าดื่ม

อีกเรื่องคือพอภรรยาผมสวดมนต์ตอนกลางคืนตามปกติ ในวันก่อนวันพระ (วันเสาร์ ที่ 2/4/54) ที่ผ่านมา เขาก็สวดตามปกติ ซึ่งทุกทีผมและบุตรชายจะไม่ได้ยินเสียงที่เขาสวด แต่กลับได้ยินเสียงก้องกังวาลดังทั่วบ้าน ทั้ง ๆ ที่เขาบอยู่ชั้นบน ผมและลูกอยู่ชั้นล่าง และลูกเปิดการ์ตูนดูอยู่ แต่เสียงสวดมนต์กลับแทรกเข้ามากังวานไปทั่ว พอเขาสวดมนต์เสร็จผมยังถามเขาว่าวันนี้สวดมนต์เสียงดังจังเลย ลูกเปิดหนังการ์ตูนยังได้ยินเสียงสวดมนต์ดังแทรกเข้ามา เขาก็บอกว่าเขาสวดมนต์ตามปกติ ไม่ได้ดังขึ้นเลย และเมื่อวันที่ 1 เม.ย.54 ที่ผ่านมา เขาก็มีโชคเล็กน้อย ถูกใต้ดินนิด ๆ หน่อย ๆ ทั้ง ๆ ที่ลืมไปแล้วว่าผมบอกว่า พระองค์ตระกรุดทองคำของผม เบอร์ 10 และในบาตรน้ำมนต์วันพิธีนาคาภิเษกก็เป็นเลขเดียวกัน แต่พอเช้าวันหวยออกเพื่อนของแฟนผมก็โทรมาบอกว่าฝันและไปดูตำราว่าเป็นเลข 91 1 และ 910 แฟนผมเขาบอกว่า เขาลืมไปแล้วว่าผมบอกไว้ตรงกันกับที่เพื่อนเขาฝัน เลยแทงเลข 10, 01 ไปนิดหนึ่ง พอได้โชคลาภจากองค์พญานาคาครับ (ซึ่งเรื่องโชคลาภนี้ผมได้คุยกับท่านอาจารย์แล้ว ว่าสงสัยต้องอาราธนาขอถึงจะได้ ถ้าไม่ขอก็ไม่ได้ครับ ท่านอาจารย์ยังบอกเลยว่าเวลาขอต้องอ้อน ๆ หน่อยองค์ท่านจะได้สงสาร) เรื่องนี้ภรรยาผมเป็นคนมาเล่าให้ท่านอาจารย์สรายุทธฟังด้วยตนเอง ในวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (3/4/54)  ตอนพาเพื่อนของเขามาขอความช่วยเหลือจากท่านอาจารย์ ตอนนี้กำลังรอผลจากการที่น้องของเพื่อนเขาได้ดื่มน้ำมนต์ที่ท่านอาจารย์ทำให้และห้อยพระผงพญานาคา ว่าเป็นอย่างไร เจ้าตัวเขาอยู่ที่อยุธยา เลยต้องรอว่าจะส่งข่าวมาเมื่อไร มีความคืบหน้าแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

แม้ไม่ใช่พระผงชุดกรรมการ เป็นเนื้อธรรมดาก็ได้ครับ ตอนนี้บ้านผมใส่กันทั้งบ้าน (แฟน+ลูกชาย ใส่พิมพ์เล็ก) วันข้างหน้าเรายังไม่รู้จะได้พบกับพระที่ตั้งใจสร้าง มากด้วยมวลสาร และเคร่งครัดในการปลุกเสกอย่างนี้หรือไม่ เพราะปัจจุบันนี้ เจอแต่ประเภท เสกเ้ช้า-บ่ายรับพระได้เลย ผงก็ปูนหรือดินบดละเอียดล้วน ๆ  ขายกันเป็นแบบ O-TOP เลย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บทสนทนาบางช่วง ของหลวงพ่อเคน กับ น้องป้อมเขาใหญ่

วันนี้ขอเล่าถึงการได้เป็นส่วนหนึ่งในการปลุกเสกองค์พญานาคา-นาคี ที่ผ่านมาซักนิดนะครับ

การปลุกเสกครั้งนี้ผมไม่มีโอกาสไปช่วยจัดเตรียมงานเลยครับได้แต่เพียงส่งมวลสารที่เราพอจะหาได้ มาร่วมด้วยเท่านั้น และในงานปลุกเสกครั้งนี้ก็ได้เห็นถึงความตั้งใจจริง ในการจัดสร้างขององค์พญานาคาอาจารย์และเหล่าพี่น้อง คศช.ที่มาช่วยทำให้งานปลุกเสกครั้งนี้ผ่านไปด้วยดีผมขอขอบพระคุณมากจริงๆครับ

แต่งานครั้งนี้ถึงจะไม่ได้ช่วยงานแต่ก็มีเรื่องเก็บตกมาเล่าให้รับรู้กันนิดนึงครับ

ทุกท่านคงจะเห็นนะครับว่างานนี้หลวงพ่อเคนท่าน ก็ได้มาด้วยแต่ครั้งนี้ท่านได้พา พระหลานชาย มาด้วย แต่ผมขอพูดถึงตอนที่ผมได้เข้าไปบีบนวดหลวงพ่อ(ไม่ได้มีความต้องการแอบแฝงเลยซักนิด) ระหว่างนวดก็ได้คุยกับหลวงพ่อไปเรื่อย เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้างก็ว่ากันไป เพราะหลวงพ่อท่านพูดภาษาอีสานและเสียงรอบๆก็ดังนิดนึง แต่ยังดีครับที่มีพี่หมอต้อยมาร่วม บีบนวดด้วยก็เลยได้ล่ามมาช่วยแปล มีอยู่ตอนนึง ผมก็ได้ถามหลวงพ่อว่า

“หลวงพ่อครับ วันนี้พญานาคเขามาด้วยมั๊ยครับ”

หลวงพ่อท่านก็ตอบทันควัน ว่า “มา..มาหลายซิ” (พร้อมทั้งทำมือประกอบ) และท่านก็พูดไปอีก 2-3 ประโยคแต่ผมฟังไม่ถนัด แต่ได้ยินเลาๆประมาณว่าหลายเศียร หรืออะไรนี่แหละครับ แต่คงต้องให้พี่หมอต้อยมาบอกอีกทีเผื่อแกจะได้ยินชัดกว่าผม

อีกทีนึงด้วยความอยากรู้ส่วนตัวของผม(เน้นนะครับ) ก็เลยถามหลวงพ่อท่านไปว่า"หลวงพ่อครับ หลวงปู่ชืนท่านมาด้วยมั๊ยครับ"

หลวงพ่อท่านก็ว่า “เราเชิญมาหมดแหละ” (อืม...แล้วทุกท่านคิดว่ายังไงครับ)

แต่การพูดคุยทั้งหมดหลวงพ่อท่านตอบเป็นภาษาอิสานนะครับ

เดี๋ยวมาคุยถึงตอนถามหลวงพี่พระหลานชายท่าน อีกทีนะครับ

เอ้า! ผมขอต่อเรื่องที่ผมได้เข้าไปสอบถามกับหลวงพี่หลานหลวงพ่อเคน(แหะแหะลืมถามชื่อท่านครับ)

หลังจากบีบนวดและคุยกับหลวงพ่อเคนเสร็จผมก็ได้เข้าไปคุยกับหลวงพี่ท่าน มีใจความตามนี้ครับ

"หลวงพี่ครับ เป็นยังไงบ้างครับการปลุกเสกครั้งนี้"

หลวงพี่ท่านหันหน้ามาที่ผมแล้ว ส่ายหัวพร้อมทั้งแอบถอนหายใจนิดนึง แล้วว่า
"เฮ้อ!! มันจี๊ดที่มือ แล้วมันก็ชาไปทั้งแขนเลย"

อ้าว!ทำไมเป็นอย่างนั้นล่ะครับ

"ก็(พร้อมทั้งชี้ไปที่หลวงพ่อเคน ) ท่านปล่อยพลังมาแรงมาก ตัวเรารู้สึกจี๊ดๆมาที่มือแล้วก็ชาไปทั้งแขนเลย เราไม่คิดว่าท่านจะอัดพลังให้ขนาดนี้ และเราก็อัดไม่เข้าเลย ดูท่าพระชุดนี้ดีจิงจิง เพราะยังไม่เคยเห็นท่านปล่อยมาขนาดนี้เลย"

ทั้งหมดนี้คือสิ่งที่ผมได้เข้าไปถามด้วยความอยากรู้ส่วนตัว และนำมาเล่าสู่กันฟังเพราะถ้าไม่มีใครถามหลวงพ่อหลวงพี่แต่ละท่านก็คงจะไม่เล่าเป็นแน่แท้ครับ

ปล.ผมขอเล่าถึงความเมตตาหลวงพ่อเคน ท่านอีกนิดครับช่วงที่หลวงพ่อสุขและหลวงพ่อผล ท่านแจกวัตถุมงคลอยู่นั้นผมซึ่งเข้าไปช้ากว่าคนอื่นๆ ก็ไม่ทันของนั้น หลวงพ่อเคนท่านอยู่ตรงนั้นด้วยท่านก็บอกผมว่า "เราทำมาไม่ทันแต่ไม่เป็นไร เอ้า!เอานี่ไป(พร้อมทั้งยื่น.....) ไม่ต้องน้อยใจนะ"
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nujeab เมื่อ 2013-3-27 23:13

บทสนทนาคุณหนุ่ม fender กับหลวงพี่ เล่าไว้ว่า

ระหว่างการปลุกเสก  หลังจากผ่านไปประมาณ  1  ชม. หลวงพี่ท่านก็ลืมตาแล้วหันมาถามว่า

หลวงพี่ : ยังไม่เสร็จกันอีกหรอ

ผมก็งงๆ  ตอบไปว่า : ยังครับ  ทำไมหรอครับ

หลวงพี่ : เราเสร็จแล้ว

ผม :  ห๊า???

หลวงพี่ :  พลังเต็มแล้ว  อัดไม่เข้าแล้ว

ผม : ?????????

แล้วหลวงพี่ก็นั่งหลับตาเสกต่อ

เป็นอย่างนี้อีกประมาณ 2 - 3 ที ครับ พิธีจึงเสร็จลง

แต่พูดถึงนะครับ  ผมเป็นพวกสัมผัสพลังไม่ได้  แต่ตอนจับสายสิญจน์เนี่ย  รู้สึกถึงพลังบางอย่างวิ่งอยู่นะครับ

บอกไม่ถูกอ่ะ มันรู้สึก

ถ้าจะให้เปรียบเทียบก็ประมาณว่า  จับสายยางที่มีน้ำไหลอยู่อ่ะครับ  แต่บังเอิญว่าน้ำที่วิ่งผ่านสายยางนั้นเป็นน้ำอุ่นซะด้วยสิ

จัดไปอีก 1 เหตุการณ์ในห้องพิธี

ในระหว่างที่ทำพิธีอยู่นั้น  หลวงตาผลได้หยิบเป้ (ของลูกศิษย์ท่านที่ได้นำวัตถุมงคลมาขอร่วมพิธีด้วย)

แล้วสั่งให้คนเอาออกไปข้างนอกห้อง  แล้วพูดอะไรสัก 2 - 3 คำ  ผมฟังไม่ชัด

พอจบพิธีแล้ว  ลูกศิษย์ของท่านก็เข้ามาเพื่อช่วยขนข้าวของ

ตัวเจ้าของเป้เข้ามา  พอไม่เห็นเป้ของตัวเองอยู่เลยถามหลวงตาผล  ท่านเลยบอกว่า

ตอนทำพิธีอยู่เสียงผีมันร้องดังมาก ว่าร้อนๆ เลยให้เอาออกไปข้างนอก

พวกเราก็งงๆว่าผีอะไรหว่า????  เจ้าลูกศิษย์คนนั้นเลยบอกว่า

ผมเอาปั้นเหน่งมาเข้าพิธีด้วยครับ...............

มิน่า เสียงร้องซะดัง  พิธีเข้มขลังขนาดนี้ จะอยู่ไหวได้ไงเนอะ

เรื่องล่าสุดครับ

วันก่อนไปทำงานที่ชัยภูมิ  ระหว่างยืนรอเพื่อนอยู่นั้นผมก็เดินออกมายืนอยู่หน้าธนาคาร

หน้าธนาคารมีแผงขายล็อตเตอรี่อยู่  3  แผง  ใจก็นึงขึ้นมาได้ว่า  คุณพ่อฝากซื้อล็อตเตอร์รี่

เลข 63 , 36  ระหว่างยืนนึกๆอยู่นั้น  เพื่อนก็เรียกให้เข้าไปช่วยดูเอกสารข้างใน

ผมเข้าไปกะว่า เดี๋ยวออกมาจะเดินไปดูซะหน่อย

เมื่อเสร็จธุระเดินออกมาปรากฏ เค้ากำลังเก็บแผงกลับบ้าน

ใจก็นึกเสียดายเหมือนกัน  แต่ก็คิดว่าเดี๋ยวค่อยไปเลือกดูที่อื่นก็ได้

เลยยืนมองเค้าเก็บของไปเรื่อย  จนแม่ค้าเก็บของเสร็จสตาร์ทเครื่องมอเตอร์ไซค์

เสียงดังแชะๆๆ  สตาร์ทไม่ติด  ถึงติด พอจะออกเครื่องเครื่องก็ดับ

ใจเราก็นึกว่ามันแปลกนะ  5  นาทีก็แล้ว จนจะ 10  นาทีแล้ว

เค้าก็ยังไปไม่ได้  ผมเลยร้องทักออกไปดูว่า

ผม "รถเป็นอะไรพี่"

แม่ค้า "ไม่รู้เหมือนกัน  สงสัยเครื่องเย็น"

ผม "สงสัยจะเรียกให้ผมซื้อป่าวเนี่ย"

แม่ค้าคนอื่น "เธอรถเป็นอะไร"

แม่ค้า  "ไม่รู้  สงสัยจะต้องให้โชคพี่เค้ามั้ง"

ได้ยินอย่างนั้นผมก็ไม่ลังเลแล้ว  เรียกให้เค้าเอาล็อตเตอร์มาเลือกดู

ปรากฏมีแต่เลข 36  คือ  036  เลยซื้อกลับมา 1 ใบ

ซื้อเสร็จ  แม่ค้าก็อวยพรอวยชัย  แล้วสตาร์ทรถ ขับปร่อออกไป  โดยไม่มีแชะๆอีกเลยครับ

พอล็อตเตอรี่ออกมาเลยถึงบางอ้อ

แหม  เรียกโชคเรียกลาภกันซะรถสตาร์ทไม่ติดเลยครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของพี่มาด

เรื่องของเรื่องคือเมื่อเช้าตื่นขึ้นมา ผมก็ไปที่โรงรถ เจอรอยคล้ายๆงูเลื้อยอยู่บนฝากระโปรงรถ จังหวะนั้นเองผมก็รีบเข้าบ้านไปหากล้องมาถ่ายรูปเก็บเอาไว้    แต่ศรีภรรยาที่แสนดีของผมนั้น ใช้ไม้ปัดขนไก่ปัดลบรอยทิ้งไป ร่องรอยต่างๆก็หายไปหมด (เสียดายเลยไม่ได้เอารูปมาให้หลายๆคนได้ดูกัน) พอผมมานั่งทบทวนถึงเรื่องต่างๆก็นึกได้ว่าเมื่อคืนนั้นเองผมตั้งจิตอธิษฐานต่อองค์พญานาคา พญานาคี "ขอให้ได้เห็นได้ฝัน หรือได้รับรู้ถึงอิทธิคุณขององค์ท่าน ...." นี้ก็เป็นประสพการณ์ของผม
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คำบอกเล่าจากท่านอาจารย์

อยากให้มีไว้บูชาติดตัวกันทุกคน

มอบให้ลูก ให้หลาน ให้พ่อ แม่

พี่ น้อง เพื่อนชิด มิตรสหาย

บุคคลอันเป็นที่รัก และบังคับให้คล้องคอบูชา

อีกไม่นานถ้าเป็นจริงดั่งคำครูบา พยากรณ์  

ถึงเวลา........... นั้นจริง ๆ

พญานาคา ท่านจะออกมาช่วยมนุษย์

ที่มีวัตถุที่สามารถเป็นสื่อกับองค์ท่าน

อาจทำให้คนที่เรารักอยู่พร้อมหน้า

พร้อมตากันอีกครั้ง

ป.ล.ขอร้องนำมาคล้องคอบูชาศรัทธาท่านเถอะครับ

เชื่อมั่นศรัทธาพญานาคาแล้วท่านจะนำพาพวกเรารอดพ้นวิกฤติ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรื่องเล่าในวันพิธี พี่หมอต้อยได้นำเอาของที่ท่านอาจารย์ "ยังขาดของบางอย่างที่ไม่มี" มาให้ทันเวลาพอดี

วันงานพิธีได้นำน้ำศักดิ์สิทธิ์จากคำชะโนดมาร่วมงานทันเวลาพอดี...ปกติไม่ได้ไปคำชะโนดนานสิบกว่าปีแล้ว..กลับจากงานแต่งญาติเลยแวะไปตักน้ำศักดิ์สิทธิ์มาซึ่งก่อนจะไปรถยนต์ของน้องที่ผมนั่งไปด้วยมีปัญหาติดขัดแต่อย่างไรก็ต้องไปครับ...มีคำบรรยายจากป้ายข้างบ่อดังนี้...ตามตำนานเล่าว่าบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์คือประตูขึ้นสู่พรมประกายโลกหรือขึ้นสู่สวรรค์  ประตูลงสู่เมืองบาดาลเมืองพญานาคอันเป็นที่สถิตย์อยู่ตั้งแต่โบราณกาลมา  ประตูนี้จะขึ้นสู่พรหมประกายโลก 3 แห่งของเจ้าปู่ศรีสุทโธคือ  แห่งแรกคือ บ่อน้ำศักสิทธิ์คำชะโนดแห่งหนึ่ง

แห่งที่สองคือขึ้นที่พระธาตุหลวงเมืงเวียงจันทร์และลุ่มน้ำโขง

แห่งที่สามคือขึ้นที่หนองกระแสเทือกเขาเมืองธิเบตประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน

คิดในใจว่าอาจจะได้ใช้ในงานพิธีปลุกเสกพญานาคครั้งนี้...พอไปถึงพบอาจารย์สรายุทธกำลังคุยกับหมอพายอาจารย์ถามว่าเอาอะไรมาร่วมพิธีผมบอกว่ามีน้ำศักดิ์สิทธิ์จากคำชะโนดอาจารย์บอกว่าดีกำลังรออยู่พอดี...มาถึงตอนนี้ก็ภูมิใจครับที่มีส่วนร่วมเติมเต็มในพิธีการครั้งนี้...
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-27 23:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ของคุณโอ

โดยปกติแล้วคุณแม่ผมจะไม่ยอมทำบุญ เข้าวัด หรือ เชื่อเรื่องอะไรง่ายๆ  ในช่วงบ่ายของวันนี้ผมได้ไปที่ไปรษณีย์เพื่อรับรูปหล่อองค์พญานาคา-นาคีเข้าบ้าน  พอท่านมาเห็นรูปหล่อเท่านั้นแหละ  ท่านเล่าจึงว่าเมื่อคืนฝันเห็นงูใหญ่ 2 ตัว อยู่ในห้องกระจกที่บ้าน  แล้วเลื้อยไปทั่วบ้านเลย

ปกติแล้วท่านจะไม่ฝันอะไรนะครับ  เหมือนองค์พญานาคามาบอกก่อนแล้วเลย  ว่าพรุ่งนีจะมาอยู่ด้วยแล้วนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้