ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์จากการบูชาองค์พญานาคา พญานาคีและองค์พญานาคาอวตาร เนื้อผง

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์จากพี่รัช

เนื่องจากศูนย์พระเครื่องที่ผมอยู่หมดสัญญาเช่ากับทางห้างเจ้าของศูนย์จึงต้องเจรจาต่อสัญญาใหม่แต่เนื่องจากผู้บริหารใหม่ไม่ชอบให้มีศูนย์พระในห้างจึงแกล้งเพิ่มค่าเช่าเมื่อซาวเสียงลูกศูนย์จึงลงมติย้ายห้างอยู่ใหม่กัน ปัญหามันคือเมื่อเปลี่ยนพื้นที่ใหม่ก็ต้องมีการแย่งทำเลดีๆกันสุดท้ายต้องตัดสินด้วยการจับฉลาก ซึ่งห้องที่ผมต้องการมีคนอื่นชอบจำนวนเยอะมาก ดูแล้วโอกาสที่เราจะได้ห้องนี้ยากเหลือเกิน ผมเลยจับโทรศัพท์ยกหูหาอาจารย์พร้อมกับเล่าให้ท่านทราบก็ได้รับคำแนะนำให้นำองค์นาคาอวตาลไปใช้ให้ท่านช่วยหาที่หรือทำเลห้องที่ดีดีให้
*
        พอถึงตอนที่จับฉลากผมผูซึ่งมีวัยวุฒน้อยกว่าท่านอื่นก็ไม่อยากจับก่อนแต่ไม่รู้ทำไมอยู่ดีๆทุกคนก็บอกให้ผมออกมาจับก่อนผมบอกไม่เป็นไรครับผมให้เกียรติพวกพี่ๆจับกันก่อนเลยก็ได้แต่จนแล้วจนรอดก็ไม่มีใครออกมาจับ เจ้าของศูนย์จึงเรียกผมออกมาจับผมจึงต้องออกไปจับเมื่อยื่นมือลงไปในกล่องฉลากลองจับดูใบแรกรู้สึกเฉยๆก็ไล่จักใบต่อไปมีอยูใบนึงจับแล้วรู้สึกเหมือนไฟช๊อตขึ้นมาที่มือผมก็เลยหยิบฉลากใบนั้นเลยปรากฏว่าในฉลากเขียนว่าได้ หันไปมองคนอื่นทำน่าเซงกันเป็นแถวๆบอกแล้วไม่เชื่ออย่าให้ผมจับก่อนของผมแรงนะครับ

mail ตอบกลับเมื่อ 2014-4-29 11:04
ประสบการณ์ บูชาองค์พญานานาอวตารรุ่น๑ องค์ธรรมดามา
อ ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย orpheus เมื่อ 2014-5-18 23:49

เห็นพี่ๆเพื่อนๆเล่าแล้วขอเล่าบ้างสดๆร้อนเมื่อตอน18.00-20.00 วันนี้เอง ขอเกริ่นก่อนนิดนึงว่า ผมเองได้เช่าบูชาองค์ปู่ศรีสุธรรมนาคราชรุ่นแรก จากพี่จ๊อ องค์แรกเป็นพิมพ์เล็กตะกรุดเงินคู่ และอยากได้พิมพ์ใหญ่ตะกรุดทองพี่จ๊อหาให้ก้อได้มาเกือบปีแล้วครับ โดยส่วนตัวผมชอบพญานาคอยู่แล้ว แต่ไม่เคยบูชาเป็นกิจลักษณะ อีกทั้งที่บ้านมีองค์พ่อพญาครุฑด้วย เลยเกรงๆเรื่องครุฑกับนาคมาตลอดตามคำเขาว่าล่ะครับ แต่ผมลึกๆชอบพญานาค ในช่วงต้นปีที่ผ่านมาดวงผมดูแล้วมีปัญหาติดๆขัดๆการเงินการทองพอสมควร แต่ก้อประครองมาโดยตลอด จนหลังสงกรานต์ผมมีปัญหาหนักๆเข้ามาแถมโดนโกงอีกจนผมจัดขบวนทัพไม่ได้เลย เครียดมากบอกตรงๆ เล่าให้ใครฟังก้อไม่ได้ พูดอย่างไม่อายเลยว่าผมไม่มีสักบาท เรื่องกินเรื่องใช้ในบ้านพอหาได้ เงินที่เก็บหมดไปก้อเพราะดึงเอามาจ่ายหนี้ แถมต้องเอาลูกเข้าโรงเรียนอนุบาลปีนี้ปีแรก บอกตรงๆว่าเครียดมาก เงินค่าบ้านที่ผมต้องหาจ่ายเดือนละ 12,000.- ไม่เยอะนะครับถ้าเป็นเมื่อก่อนสบายมากชิวๆ ผมต้องจ่ายวันที่15ของทุกเดือน ถึงวันนี้ผมหาไม่ได้ครับ เมื่อวันที่15ที่ผ่านมา ผมเครียดมาก เข้าห้องพระจุดธูปสวดมนต์ได้แต่ขอวิงวอนให้มีทางหาเงินมาจ่ายค่าบ้านก่อน หลัง15มานี้อยู่ๆก้อนึกถึงองค์พญานาคท่านขึ้นมา ก่อนหน้านี้เดือนก่อนผมได้เหรียญพญานาคมา1เหรียญก้อเก็บไว้ที่พาน แต่หลัง15 มาผมกับรู้สึกอยากบูชาพญานาคมาก ผมไปล้างอ่างที่ต้องหุ่นพญานาคที่น้ำไม่ไหลมานานและไม่เลยทำความสะอาดเลยล้างเมื่อวันก่อน ซื้อพวงมาลัยดาวเรืองมาคล้อง เรียบร้อยสวย และสวดมนต์พร้อมบูชาพญานาคทั้งหมดที่อยู่ในพาน รวมถึงองค์ปู่ศรีสุธรรมท่าน จนผมสังเกตุเห็นรอยร้าวเมื่อวันก่อนเลยไม่สบายใจมาเป็นสมาชิกตั้งกระทู้ถามไปแต่ตอนนี้ลงสีทองสีเงินเรียบร้อยแล้ว เมื่อคืนผมสุดๆจริงๆครับ จนปัญญาหาเงินมาจ่ายค่าบ้านน้ำตาเล็ดในห้องพระเลย สวดเสร็จผมเข้าห้องนอนเลย จนเมื่อเช้าภรรยามาเล่าตอนผมตื้นว่าวันนี้ ตอนเช้ามีงูเขียวเข้าบ้านและที่สำคัญมีตัวเงินตัวทองใหญ่มากวิ่งเข้ามาใต้ท้องรถ พ่อตาแม่ยายผมต่างก้อพูดเป็นเสียงเดียวกันว่ามันใหญ่มากเหมือนจระเข้เลยตอนเขาหนีออกไปหน้าบ้านหางสะบัดตีประตูรั้วดังสนั่น ผมฟังก้อคิดในใจว่างูก้อน่าจะเป็นบริวารพ่อปู่พญานาคล่ะนะ แต่ตัวเงินตัวทองนี่ดิ ไม่แน่ใจ  ผมบอกภรรยาผมแบบเล่นๆว่าเรามีโชคแล้วมั้งท่าทางจะได้โชค พูดไปแบบนั้นแหละครับ เผอิญภรรยาผมเป็นคนชอบเล่นหวยหุ้น หวยปิงปองตามเว็บ แปลกดีครับ วันนี้ตั้งแต่เช้าถึงเย็นภรรยาผม ถูกหลายรอบ แต่เล่นที่ตัวละ10บาทได้มาก้อนิดหน่อย ทั้งวันผมไม่รู้จะทำไงเอาองค์ปู่ศรีสุธรรม มานั่งลงสีเงินจากที่เมื่อวานลงสีทองไป ค่อยๆลงไปที่ละนิดระหว่างลงก้อขอท่านไปด้วย และปาฏิหาริย์เกิด เมื่อตอนก่อน18.00 ผมโทรไปหาภรรยาที่ออกไปซื้อกับข้าวที่ตลาดว่า เธอมีตังในแบงมั้ย โอนให้หน่อยอยากแทงหวยปิงปอง เขาก้อบอกมีงั้นโอนไป510 บาท ผมเลยโอนไปแทงหวยปิงปอง รอบ18.00 (ดูรูปโพยที่แนบได้ครับ) ผมถูกรอบ 18.00 เลข69 20*20 ผมได้ 1800 ครับ รอบ19.00 ผมถูก93 20*20 ได้อีก1800 สองรอบแล้วผมได้มารวมทุน2000เศษๆ ใจผมกลัวครับคือกลัวว่ารอบต่อไปผมจะเสียเพราะถูกสองรอบก้อจริงแต่ลงทุนไปได้กำไรหลักร้อย ผมจับองค์ปู่ขึ้นและขอปู่ว่า ปู่ครับผมไม่อยากเล่นกลัวเสียแต่ตอนนี้ผมยังขาดเงินจ่ายค่าบ้านอยู่เยอะผมขอให้ถูกอีกนะครับ หากผมมีบุญได้เมตตาจากปู่ บอกตรงๆครับว่าไม่รู้จะเล่นเลขอะไรแล้วทั้งเลขที่บ้านเลขรถ แต่เผอิญผมไปเห็นใต้องค์ปู่มีโค๊ต ดอกจันและเลขไทย10 ผมกดเลยครับ ผสมเลขอื่นด้วยลงไป แต่มันแปลกสองต่อ คือผมกดซื้อ 10 ไปแล้วครั้งแรก20*20 แต่ไหนไปกดเลข 10 อีก100*100 และส่งโพยเลย พอตอนออก ผมมาดูโพย ผมซื้อทั้งหมด 120*120 บาทละ90 ผมได้โพยนี้เฉพาะ10 ทั้งหมด 10800 รวมทุนที่เหลือผมมีเงิน 11580.- ครับพี่ๆเพื่อนๆ ผมพอเลยครับปู่ให้แล้วค่าบ้าน  

ขอก้มกราบหลวงปู่ชื่น องค์ปู่ศรีสุธรรมนาคราช และปู่นาคย่านาค พญานาคานาคีทั้งปวง และอาจารย์สรายุทธ ครับผม

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขอให้สิ่งศักดิ์ทั้งหลายจงคุ้มครองท่านและครอบครัวให้พบแต่ความสุขความเจริญ อีกทั้งปราศจากทุกข์ภัยทั้งปวงค่ะ
orpheus ตอบกลับเมื่อ 2014-5-18 23:42
เห็นพี่ๆเพื่อนๆเล่าแล้วขอเล่าบ้างสดๆร้อนเมื่อตอน18.0 ...

สาธุ ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆ ยินดีด้วยครับ
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-19 11:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
orpheus ตอบกลับเมื่อ 2014-5-18 23:42
เห็นพี่ๆเพื่อนๆเล่าแล้วขอเล่าบ้างสดๆร้อนเมื่อตอน18.0 ...

ยินดีด้วยครับ บารมีเสด็จปู่ สาธุครับ
ขอบคุณพี่จ๊อครับและพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่านครับ

ยินดีด้วยครับ
ถ้าถึงคราวเดือดร้อนจริงๆและสิ่งที่ขอไม่เกินกรรมขอท่าน...หลวงปู่คงไม่นิ่งดูดายในเมื่อท่านทำเต็มที่แล้วจึงขอ...
ดันมาให้อ่าน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้