ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์จากการบูชาองค์พญานาคา พญานาคีและองค์พญานาคาอวตาร เนื้อผง

[คัดลอกลิงก์]
สาธุค่ะถ้าลูกมีบุญคงไ้บูชาท่าน
น่าจะได้บูชา ลูกแก้วมณีนาคา แล้วนะครับ สำหรับคุณปุจฉา ยินดีด้วยครับ
ค่ะได้มาแล้วค่ะท่านเป็นบุญจริงๆค่ะทำอย่างไรต่อค่ะไม่รู้จะทำยังไงปู่มาถึงวันนี้ค่ะไปรับเองเลยค่ะ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-8 18:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยินดีด้วยครับ
ปุจฉา ตอบกลับเมื่อ 2015-5-8 13:08
ค่ะได้มาแล้วค่ะท่านเป็นบุญจริงๆค่ะทำอย่างไรต่อค่ะไม่รู้จะทำยังไงปู่มาถึงวันนี้ค่ะไปรับเองเลยค่ะ

majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-8 23:42

ค่ะท่านเราต้องจุดธูปแค่16ดอกใช่ไหมค่ะพอดีอยู่หอค่ะ
ปุจฉา ตอบกลับเมื่อ 2015-5-8 23:51
ค่ะท่านเราต้องจุดธูปแค่16ดอกใช่ไหมค่ะพอดีอยู่หอค่ะ

ผมจุด 16ดอก กลางแจ้งหรือตรงพระภูมิ ครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-9 00:03
ผมจุด 16ดอก กลางแจ้งหรือตรงพระภูมิ ครับ

ค่ะถ้ากลับบ้านก็ต้องจุดบอกเจ้าที่ที่บ้านด้วยใช่ไหมค่ะ
ถ้าจุดครั้งแรกแล้วครั้งต่อไปต้องจุดอีกไหมค่ะเพราะเดินทางกลับบ้านพักหอบ่อยๆค่ะ
ไม่ต้องแล้วครับก็ไหว้พระปกติ    .... เพราะเราได้บอกกล่าวไปแล้ว... อย่าวิตกกังวลอะไรมาก นะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้