ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 34613
ตอบกลับ: 204
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอเชิญร่วมพิธีลงน้ำมันนะหน้าทอง วันอาทิตย์ที่ 14 กันยายน 2557

[คัดลอกลิงก์]
ขอเชิญร่วมพิธี

ลงน้ำมันนะหน้าทอง
พระเจ้าชุบตัวจินดามนต์

ที่สำนักติคญาโณ
วันอาทิตย์ที่ 14 กันยายน 2557

เริ่มเวลา 12.09 ถึง 24.09 น.

การลงนะหน้าทอง เป็นศาสตร์ที่มีอำนาจสูงส่งทางด้านการส่งเสริมดวงชะตาบารมี  เสริมสิริมงคล   รวมไปถึงเมตตามหานิยม  มหาเสน่ห์  และโชคลาภ  ความเจริญรุ่งเรือง  ผู้ใดได้ลงนะหน้าทองถือเป็นวาสนาแห่งบุคคลผู้นั้น  ที่ไม่เคยมีใครรักก็กลับมามีคนเมตตารักใคร่  ที่ทำมาหากินไม่ดีก็กลับมาค้าขายดีมีกำไร  ชีวิตที่อับเฉาก็จะไม่แห้งเหี่ยวอีกต่อไป  จะบังเกิดสิ่งที่ดี ๆ เข้ามาในชีวิต  พลิกชะตาจากที่ร้ายกลายเป็นดีอย่างไม่น่าเชื่อ  จะบังเกิดสิ่งที่ดี ๆ ขึ้นในชีวิต

วิชานะหน้าทองเป็นวิชาไสยศาสตร์ตามลัทธิพราหมณ์  สืบเนื่องมาจากวรรณคดีเรื่องรามเกียรติ์  กล่าวคือ ภายในเรื่องรามเกียรติ์นั้นมี  “พระลักษณ์”  ซึ่งมีรูปกายเป็นสีทอง  มีศักดิ์เป็นน้องของพระราม  พระลักษณ์นี้มีลักษณะ     สง่างาม  เป็นที่รักของมนุษย์และเทวดา  ด้วยคุณของพระลักษณ์ดังกล่าวมานี้  ในกาลต่อมาจึงได้ถือเป็นคติในการสร้างวิชาสายเมตตามหานิยม  และมหาเสน่ห์  นะหน้าทองคือวิชาไสยศาสตร์ที่มีอำนาจ  ทางเมตตามหานิยม  จัดเป็นวิชาชั้นสูงที่เกี่ยวเนื่องกับพระพุทธคุณ  ไม่ใช่วิชาสายต่ำหรือมนต์ดำ

ที่เรียกว่านะหน้าทองเนื่องจาก  มีการใช้ทองคำเปลวบริสุทธิ์ (ถือว่าเป็นของสูง) มาลงที่ใบหน้าของผู้ที่ประสงค์ให้คนมีสง่าราศี  ประกอบกับอักขระที่ลงนั้นมีสูตรการเรียกเฉพาะตนว่าตัวนะหน้าทอง  และยันต์ที่ลงก็จะมีสูตรถือเป็นเคล็ดของครูบาอาจารย์แต่ละท่านจะไม่เหมือนกัน  ใครสำเร็จยันต์ไหน  ตัวนะอักขระตัวใดก็ลงตามที่ตนเชึ่ยวชาญ

เหตุที่ต้องใช้ทองในการลง นะหน้าทองนั้นเป็นวิชาโบราณที่มีการใช้  "ธาตุทอง"  เป็นตัวลง  การใช้ธาตุทองนั้นเนื่องจากธาตุทองเป็นธาตุที่มีความเป็นสิริหรือแสงสว่างภายในตัว  โดยตามธรรมชาตินั้นธาตุทองจะซึมซับเอาสิริ  หรือแสงสว่างจากพระอาทิตย์  และพระจันทร์ไว้ในตัว  นอกจากนี้แล้วธาตุทอง  ยังถือว่าเป็นสิ่งอันเป็นมงคลด้วย  เพราะเป็นธาตุที่ถือว่าเป็นตัวแทนของความดี  ความงาม  ความสว่าง  และนอกจากนี้  ทองคำยังเป็นธาตุที่ไม่มีวันเสื่อมคุณค่า  ไม่ว่าจะโดนน้ำ  โดนไฟ  โดนลม  ก็ไม่ทำให้เสื่อมคุณภาพ  หรือคุณค่าในตัวเองลง  เมื่อทองคำมีคุณค่าเช่นนี้  โบราณจารย์  จึงได้คิดค้นวิชานะหน้าทองขึ้น  เพื่อให้เกิดความเป็นสิริมงคลแก่ผู้ลง

*** หมายเหตุ ***
>> กรุณาลงชื่อก่อนมาร่วมงานนะครับจะได้เตรียมดอกไม้ แผ่นทองได้พอดี
>> ค่าใช้จ่ายในพิธี
         - ค่าครู 299 บาท
        - ค่าดอกไม้ ขันธ์ห้า แผ่นทอง  ...... บาท
............................................................................

จ่ายแล้วเป็นสีแดงครับ
รายชื่อผู้มาร่วมพิธี
1. NuJeab
2. JeabNu

3.อาร์ท
4.ป้อม
5.หนึ่งกุมาร
6.amamam
7.amamam

8.เสี่ยกิต
9.พี่ตี๋
10.พี่เก่ง
11.พี่เอ๋

12.พี่อู๊ด
13.เสี่ยเมธ
14.เจ้น้ำ
15.พี่รัช
16.พี่มร
17.astro
18.พี่ทัช
19.พี่อู๊ด
20.wee
21.bigbird
22.นิ
23.แอพ
24.ปั๊ม
25.chakpetch
26.พี่หนุ่ม เครื่องบิน
27.voon
28.พี่จักร
29.tao_kd
30.taka
31.หมอนพ
32.หมอไนซ์
33.majoy (ยกเลิกจอง)
34.sriyan3
35.Thara
36.Thara

37.Reechin
38.พี่มาถ
39.ตถตา
40.วอร์ม
41.จ๊อ
42.ปวีณา
43.พันแสง
44.Kiaturo
45.น้องเมธ
46.น้องเมธ

47.กล้วย
48.moshido(บอม)
49.แอม
50.ต้อย
51.yakezer  
52.คุณโบ้ บางนา  
53.คุณน้อย บางนา
54.หนึ่งกุมาร
55.หนึ่งกุมาร
56.หนึ่งกุมาร

57.คุณเอ
58.คุณกิฟ มหิดล
59.คุณอึ่ง บางนา
60. คุณตู่ บุญรอดฯ

สรุปยอดผู้ลงน้ำมันล่าสุด 59 คน

kit007
Majoy ครับ
Troop1411ครับ
amamam 2 คน ครับ
Astro 1 คนครับ
แวะเข้ามาลงชื่อครับ.... morn   
ลงชื่อครับ
Water ลงชื่อก๊าบบบบ
เก่ง66กะเอ๋ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้