ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คนที่มีของของหลวงปู่ แล้วประพฤติตนไม่ดี จะเกิดอะไรบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
หลวงปู่ท่านเคารพรักพระพุทธเจ้า มากๆนะครับ
ท่านเป็นพุทธภูมิ มีเหรอ จะส่งเสริมศิษย์ให้ตกวังวนกิเลศ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-1 11:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุครับ
เป็นคนดีมันยาก แพ้บ้าง ชนะบ้าง ก็ดิ้นกันไป
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-4 10:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังๆมานี่จิตเริ่มหลุด ควบคุมไม่อยู่ ชอบเป็นเวลาขับรถ เจอคนขับแย่ๆ บางทีขับไปสบถไป เซ็งตัวเอง
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-4 10:22
หลังๆมานี่จิตเริ่มหลุด ควบคุมไม่อยู่ ชอบเป็นเวลาขับ ...

เป็นครับ แต่เป็นมากกับสาวๆ ซ้อนมอไซด์ แถมนุ่งสั้น จิตหลุดเบย 555
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-5 08:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-5 06:51
เป็นครับ แต่เป็นมากกับสาวๆ ซ้อนมอไซด์ แถมนุ่งสั้น จ ...

อันนี้ก็ใช่
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-12-5 08:10
อันนี้ก็ใช่

อันตรูข้า แม้นว่า ดูเจ้าชู้
ในจิตรู้ ซื่อตรง มั่นศีลสาม
คอยประพฤติ ฝึกฝน ดำเนินตาม
ครูอาจารย์ ท่านทำไว้ ให้เราดู(เอย)

และ ความเจ้าชู้ของตรูข้า มันแค่ "ลั้น ลั้น ลา"
หาได้เคยทำให้ใคร เสียน้ำตาไม่ โอวววว

ขาวไม่ได้เต็มร้อย เอาให้มันไม่ดำก็ยังดี หมั่นทำดีกันไว้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้