ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คนที่มีของของหลวงปู่ แล้วประพฤติตนไม่ดี จะเกิดอะไรบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-19 10:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
TATIE ตอบกลับเมื่อ 2014-8-18 20:01
เป็นแน่นอนครับ ไม่ว่าจะใส่หรือไม่ใส่พระ
ถ้าคุณกินมา ...

แน่นอน ว่าแล้วชายหนุ่มก็....
ให้ใช้บทขอขมาครูและฝึกตนให้อยู่ในกรอบ

พร้อมทั้งศึกษาเรียนรู้การเป็นคนดีคู่ของดีครับ

โยโทโส โมหะจิเตนะ อาจาริยัสมิง ปะกะโตมะยา ขะมะขะเมกะตังโทสัง

สัพพะปามังวินาสสันติ อะตีตังโทสัง ปัจจุปันนังโทสัง อนาคตังโทสัง

กายะกิริยากัมมัง วจีกัมมัง ผัสสะวัตถุ วัตถาโทสัง อนุเสสะโทสัง ภันเต ขมามิ

ขอบคุณครับ
ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆนะครับ
ถึงเวลาก็อยู่ที่เรา จะทรงธรรมได้แค่ไหน

คำนี้ยังดังก้อง
ขอซีเรียสนิสนึงนะ

ดันมาให้อ่านกันสำหรับสมาชิกใหม่ๆ

จริงๆ ของๆ หลวงปู่ท่านจะแฝงเมตตาสูงแทบทุกชิ้น จึงเป็นจุดเกิดของการคบหาผู้คนง่าย ส่วนขั้นต่อไป จะไปถึงขั้นไหนกัน อันนี้มันคือตัวผู้ใช้ คนที่มีพระหลวงปู่ ผมอยากให้นึกเสมอว่า ท่านไม่เคยสร้างพระให้ออกมาในทางต่ำเพิ่มกิเลส ราคะ ให้ผู้คน ดังนั้น มันอยู่ที่ตัวเรา้ชเองว่า "ถึงเวลา เราจะยังทรงธรรม" ได้แค่ไหน

ไม่อยากให้มองพระหลวงปู่ว่าจะเพื่อ....หญิงกันนะครับ เพียงแต่พระท่านเมตตาสูง ท่านเสกไว้ให้ศิษย์ฝ่าฟันชีวิต เมตตาเป็นของหลัก ส่วนอื่นๆ เราๆ ล้วนต่อกันเอง

พี่ๆ น้องๆ หลายๆ คน คุยเอาฮานะครับ เป็นสีสัน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2014-11-28 07:07

ดั่งคำกล่าวจากเกจิอาจารย์หลายๆท่านเวลาให้วัตถุมงคลกับศิษย์ อยู่ในศีลในธรรม นะ ....
วัตถุมงคลจะบังเกิดผลได้เต็มที่ก็ขึ้นอยู่กับผู้ใช้ว่าอยู่ในศีลในธรรมการน้อยเพียงใด....
ท้ายสุดสุดท้ายจริงๆไม่ว่าวัตถุมงคลอะไรดีแค่ไหนก็คงไม่สามารถช่วยได้ ...จากผลของกรรมที่ตนเองเคยกระทำ...แค่ช้าหรือเร็วเท่านั้นเอง

39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-28 09:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมตตาแรง มีไว้ใช้ให้ถูกทางนะครับ อยู่ในขอบเขตของศีลธรรม ของหลวงปู่มีไว้ช่วยให้เราอยู่ในสังคมได้ง่ายขึ้น
ตามนั้นครับ สาธุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้