ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คนที่มีของของหลวงปู่ แล้วประพฤติตนไม่ดี จะเกิดอะไรบ้างคะ

[คัดลอกลิงก์]
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-11-12 08:03
เชื่ออยู่ตลอดครับ
ว่าทำดีต้องได้ดี ...

ถ้าได้ภรรยา ที่ดี ลูกต้องดี
ทำไม่ดี ของก้โดนยึดคืนไงครับ แหะๆ ขะสองปีแระ ของยังไม่มีแววจะได้คืนจากจารย์เลย       _/\_
ยักษา ตอบกลับเมื่อ 2014-7-7 08:45
ทำไม่ดี ของก้โดนยึดคืนไงครับ แหะๆ ขะสองปีแระ ของยังไ ...

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-7-7 09:01

Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-7-7 08:41
ถ้าได้ภรรยา ที่ดี ลูกต้องดี

เค้าดูกันยังไงครับ
พี่ครับ ผมเป็นคนรักษาศีลได้เกือบหมด ยกเว้นข้อเดียวคือการดื่มเหล้าอ่ะพี่  ผมอยากรู้ว่าถ้าเราใส่ขุนแผนชมตลาดกินเหล้า หรือไม่ได้ใส่แต่กินเหล้า จะเป็นอะไรมากไหมครับ
เป็นแน่นอนครับ ไม่ว่าจะใส่หรือไม่ใส่พระ
ถ้าคุณกินมากคุณต้องเมาแน่นอน
ขุนแผนหลวงปู่ชื่นมีข้อห้ามป่าวครับ กินเหล้าี่เป็นข้อห้ามหรือป่าวของหลวงปู่อ่ะพี่
เคยได้ยินมาว่า เวลาได้รับพระหรือเครื่องรางของขลังอย่าถามถึงข้อห้าม ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวข้อห้ามจะตามมา
ปล. ผมเป็นขี้เมาข้างสำนัก ถูกผิดไม่รู้ฟังๆเค้ามาครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้