ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 49048
ตอบกลับ: 249
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2

[คัดลอกลิงก์]
" ขุนแผนมะรุมมะตุ้มเป็นพระเครื่องที่มีเคล็บลับ ในการสร้างมากมาย

แตกต่างจากพระเครื่องทั่วไป ใช่ว่าจะทำกันได้ง่ายๆ เป็นเคล็บลับจำเพาะ
* `( P6 ~* H3 W1 M
ที่หลวงปู่ชื่น ท่านตั้งใจปรุงสูตรพิศดารนี้ขึ้นมาเป็นการเฉพาะ: f) T4 j1 T9 |. W: F7 }

ที่ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน "

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
DVD ตอบกลับเมื่อ 2014-10-11 18:29
รุ่น 2 ใครเสกครับผมสอบถามนิดนึง พอดีผมมี มะรุ่ม ของหล ...

มะรุมมะตุ้ม. 2 ได้มวลสารเก่าที่  หลวงปู่ชื่นท่านได้ทำทิ้งไว้ให้  ปลุกเสกจนเต็ม  ท่านเคยบอกว่ามวลสารเหล่านี้มีอิทธิคุณสูงแแค่นำไปกดรูปขึ้นเป็นพระก็สามารถใช้ได้เลย  แต่ด้วยความอยากให้เหล่าสานุศิษย์  ได้รับไปใช้แล้วได้ผลจริงๆของอาจารย์สรายุทธและเพื่อให้  ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม  ที่เคยสร้างชื่อเสียงให้หลวงปู่มาแล้วนั้น  ได้คงไว้ซึ้งความขลังสมดังชื่อ(เหล่าสานุศิษย์  รอคอยมากว่า 4 ปี. อาจารย์ถึงจะทำให้ ).  จึงนำไปปลุกเสกหลายวาระคับ. เท่าที่จำได้ก็มี
  หลวงปู่ผาด.  วัดบ้านกรวด ชื่อนี้ รับรองความเข้มขลัง ไม่แพ้องค์ใดๆ
  หลวงพ่อโทน. วัดโพลงเข้  ศิษย์หลวงปู้หล้า (ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน ที่โด่งดังและแรงจนหลวงปู่เรียกเก็บ)
  หลวงพ่อเคน. อรัญฯ (ผมจำชื่อวัดไม่ได้).ผู้เคยร่วมปลุกเสกพญานาคา 1 จนพี่ๆน้องได้รับประสปการณ์แปลกๆกันมาแล้ว
  หลวงปู่สงัด  อีกรูปที่มีประสปการณ์ไม่แพ้กัน
  และปลุกเสกที่สำนัก โดยอาจารย์สรายุทธได้ทำพิธีเชิญหลวงปู่ชื่นมาช่วยในพิธีอีกหลายวาระ
ปลุกเสกหลายพิธีมากนี่เท่าที่พอจะจำได้นะคับ (ผิดพลาดตกหล่นขออภัย). จนแน่ใจในพลังอิทธิคุณแล้วถึงนำออกมาให้เหล่าสานุศิษย์ได้เช่าบูชาไป. จนมีประสปการณ์กันจนทั่วแล้วคับ จนบางเนื้อหมดไปแล้ว  มีเงินก็หาไม่ได้
  ในส่วนของ. มะรุมมะตุ้ม  ของหลวงปู่สาย. ทางศูนย์พระเป็นผู้สร้างคับ. ได้เข้ามาขอผงส่วนหนึ่งจากอาจารย์ไปและขออนุญาติในการจัดสร้างใช้ชื่อนี้  อาจารย์ก็อนุญาติและให้ไป. ผมเองก็ยังได้รับแจกจากศูนย์พระที่จัดสร้างมา  บอกตรงๆนะคับไม่ใช่ หลวงปู่สายท่านไม่เก่งนะ  แต่จะทำให้พระรุ่นนี้มีความแรงและเข้มขลังใช้แล้วได้ผล. ดั่งเช่นหลวงปู่ชื่นและอาจารย์ทำนั้นยากคับ

Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-5-11 12:15

ยกธงขาว ยอมแพ้หรือไง
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 14:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 14:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่านเมตตา ต่างๆ แป้งเสกหลวงปู่ทิม
ลูกอมผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิม" e3 Z% @6 n5 F% w ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม

แป้งเม็ดเสก/ลูกอมผงพรายกุมาร/ หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ระยอง
และผงพรายกุมารแท้ๆ แบบไม่ปรุงแต่ง ที่ได้รับมาจากลุงสายแก้วสว่าง

x
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 14:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2 เนื้อไม้ตะเคียน

x
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 14:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2 เนื้อลองพิมพ์

x
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-10 14:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พระขุนแผนมะรุมมะตุ้มของหลวงปูชื่นจะไม่ดังได้อย่างไร
ทุกขั้นตอนมีเคล็บลับในการสร้างมากมาย! j% `; W" J- ?. B
แม้นกระทั่งสถานที่ ปั๊มพระขุนแผนมะรุมมะตุ้ม
ท่านยังกำหนดสถานที่ด้วยตัวของท่านเอง
แล้วจะไม่ให้ดีให้ดัง ได้กระนั้น ฤ

อีกหน่อยจะเป็นตำนานยอดขุนแผนแห่งแดนอีสานใต้

By Sornpraram

วันนี้บูชาห้อยคอติดตัวมาด้วยครับ

ของดีไม่ต้องรอให้ราคาแพงครับ
เตรียมพร้อมทุกอย่าง ให้สมกับคำว่า "คนอดทน คือคนโชคดี"
เปิดให้บูชาขุนแผนมะรุมมะตุ้ม รุ่น2 อย่างเป็นทางการในงานวันครูวันที่16มิ.ย. 2556
ปีนี้แน่นอนค่ะ
หยอดกระปุก ๆ แร้ว ฮ๊าฟ
รอ รอ รอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้