ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2

[คัดลอกลิงก์]
ในวันงานไหว้ครู ที่ตู้วัตถุมงคล  มีมาให้เช่าครับ  มีหลายแบบเลยนะครับ  มีแบบเนื้อว่านดอกทอง  ฝังตะกรุดทอง ฝังตะกรุดเงิน  ฝังพระเจ้าสัว  แล้วก็ฝังพลอยเสก  ต้องติดต่อคุณจ๊อเลยครับ ไม่รู้ว่าตอนนี้เหลืออะไรบ้าง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2013-6-20 10:15

รุ่นฝังตะกรุดทองคำแท้ๆ   มีผงมะรุมมะตุ้มเก่าของหลวงปู่เป้นหลักคับ   และอาจารย์ยังใส่สีผึ้งเก่า  แป้งมหาเสน่ห์  ผงขุนแผนที่ชำรุดแตกหักเก่าๆ  อีกทั้งมวลสารเก่าของหลวงปู่อีกเพียบคับ   (จำไม่ได้)   น่าจะเหลือไม่กี่องค์แล้ว  เพราะทำเป็นเนื้อพิเศษเพียง 24 องค์เท่านั้น ยังไงก็ลองติดต่อสอบถามจาก  พี่จ๊อของเราดูนะคับ และเนื้ออื่นๆ แต่ละเนื้อทำมาไม่ถึงร้อยองค์   ใช้เวลากว่า 4 ปี  อาจารย์ถึงจะอนุญาติให้ทำออกมานะคับ
อยากจะบูชาไว้ทุกๆๆเนื้อเลยครับ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-21 10:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 09:55
อยากจะบูชาไว้ทุกๆๆเนื้อเลยครับ

พี่เมธเผื่อผมด้วยจิ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-21 10:42
พี่เมธเผื่อผมด้วยจิ

จัดไปเลยครับ
จัดเนื้อว่านดอกทองไว้แล้ว
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2013-7-9 09:29

สาธุ สาธุ สาธุ
มีประสบการณ์เด่ดๆๆล่ะซี๊
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2013-7-9 09:29

เช่นกัน
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-7-9 19:54
เช่นกัน

ผมบูชาไว้แค่องค์เดียว
เนื้อว่าดอกทอง เสน่ห์รุนแรงครับห้อยองค์นี้ มาระยะนึงแล้วล่ะครับ

มันยอดมากจอร์จ ^ ^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้