ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม 2

[คัดลอกลิงก์]
เตรียมพร้อมทุกอย่าง ให้สมกับคำว่า "คนอดทน คือคนโชคดี"
เปิดให้บูชาขุนแผนมะรุมมะตุ้ม รุ่น2 อย่างเป็นทางการในงานวันครูวันที่16มิ.ย. 2556
ปีนี้แน่นอนค่ะ

ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม รุ่น2 ลองพิมพ์ ให้บูชาแล้วหรอครับพี่
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-14 21:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
leonado ตอบกลับเมื่อ 2013-5-14 20:01
ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม รุ่น2 ลองพิมพ์ ให้บูชาแล้วหรอครับ ...

ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม รุ่น2 เนื้อลองพิมพ์ ออกให้บูชาไปก่อนหน้านี้แล้ว และอาจารย์แจกลูกศิษย์ในงานวันเกิดด้วยส่วนหนึ่ง ที่เหลือก็ออกให้บูชา น่าจะเหลือน้อยแล้วครับ

ส่วนขุนแผนมะรุมมะตุ้ม รุ่น2 ออกให้บูชาในวันไหว้ครูที่กำลังจะถึงนี้ครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-5-14 21:56
ขุนแผนมะรุมมะตุ้ม รุ่น2 เนื้อลองพิมพ์ ออกให้บูชาไปก ...

จริงหรือเปล่าครับแบบนี้คงต้องเตรียมพร้อมบูชาสักองค์แล้วขอรับ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-12 11:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขุนแผนมะรุมมะตุ้มที่จะออกให้บูชาวันไหว้ครู 4 นี้ เตรียมตัวให้พร้อมนะครับ เพราะของดีสร้างน้อยจริงๆ แต่ละเนื้อไม่ถึงหลักร้อยครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เจ้หนู   รบกวน อธิบายด้วย เนื้ออะไรบาง อิอิ...ที่แน่ๆ   ช้าหมดอดเหมือนเคย...............
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-6-12 11:39
ขุนแผนมะรุมมะตุ้มที่จะออกให้บูชาวันไหว้ครู 4 นี้ เตร ...

ขอบใจขอรับกระผม
เปิดให้บูชาวันเสาร์เลยหรือเปล่าครับ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-13 11:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2013-6-13 07:31
เจ้หนู   รบกวน อธิบายด้วย เนื้ออะไรบาง อิอิ...ที่แน่ๆ    ...

คร่าวๆก่อนนะครับ เพราะมวลสารที่ผสมมีเยอะกว่านี้ ผมจำไม่ได้ เอามวลสารหลักๆก่อน

1. เนื้อผงมะรุมมะตุ้มแก่ว่านดอกทอง ผสมสีผึ้งกาจับหลักหัวเชื้อ แป้งมหาเสน่ห์
2. เนื่อผงมะรุมมะตุ้มแก่ผงพุทธคุณ แป้งมหาเสน่ห์ ด้านหลังฝังพระเจ้าสัว
3. เนื้อผงมะรุมมะตุ้มแก่ผงพระธาตุเขาสามร้อยยอด แป้งมหาเสน่ห์ ด้านหลังฝังตะกรุดเงิน สาริกาตัวผู้ตัวเมีย

ไม่นับรุ่นตะกรุดทองคำ 4 ดอกนะครับ แต่ละเนื้อสร้างน้อยครับ และอาจจะมีเนื้ออื่นๆเพิ่มอีกครับ
ย้ำ......เอาหมด
เราจะเหมาๆ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-13 14:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีแต่คนจะเหมาเลย แบบนี้จะพอบูชากันไหมหนอ เล็งเนื้อว่านดอกทองไว้ เพราะอยู่ในเหตุการณ์ผสมมวลสารกดพิมพ์ ว่านหลวงปู่เสกนานมากๆ ไหนจะมวลสารอื่นๆอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้