ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 33782
ตอบกลับ: 161
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ข่าวด่วน !! พระบรรจุกรุ ที่วัดหลวงพ่อเคน 3 พ.ย.56

[คัดลอกลิงก์]
ไปกันวันอาทิตที่ 3 พฤศจิกายน 2556

ใครไปบ้างลงชื่อข้างล่างนี้ได้เลยครับ
เพื่อจะได้จัดเตรียมรถตู้และก็แชร์ค่ารถตู้ได้ถูกครับ

ล้อหมุนเวลา 6.09 น(เช้า) ที่ดรีมเพลสนะครับ ทางผู้จัดบอกมาว่าให้่ตรงเวลาด้วยนะครับ

บุญครั้งนี้หนักอยู่นะครับไปกันเยอะๆน่าจะสนุกดีครับ ^^

พระบรรจุลงไห เรียบร้อยแล้วรอการนําไปบรรจุ  รอพี่ๆไปร่วมบุญ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

ร่วมแรงร่วมใจ โครงการ คศช. พระบรรจุกรุ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-27 10:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลงชื่อคนแรกเลยละกันนะครับ วุ่น ^^

ขอรวมรายชื่อผู้ที่จะไป ขาดท่านใดขออภัยด้วยครับ

1.น้องวุ่น ^^
2.พี่ราม
3.พี่จ๊อ
4.พี่ต๊ะ
5.พี่นก
6.พี่เมธ
7.พี่หมอต้อย
8.พี่มัดหมี่ (4 ไห)
9.พี่หมอพาย

10.พี่ตี๋ (เพิ่มอีก 2 คน เอารถไปเอง)
11.พี่ศรี
12.เจี๊ยบ
13.หนู

14.พี่ทัช
15.พี่รัช

รวมสมาชิกร่วมเดินทาง 17 คนครับ

ราม 1 ที่ ครับ

การสร้างพระเครื่องให้มีขนาดเล็กเพื่อที่จะสามารถสร้างได้จำนวนมาก

สำหรับบรรจุในพระพุทธเจดีย์ เพื่อว่าในอนาคตเมื่อพระพุทธศาสนาเสื่อมลง

วัตถุต่างๆ พังทลายยังสามารถพบรูปสมมุติของพระพุทธเจ้า

เพื่อแสดงให้เห็นความเจริญรุ่งเรืองของพระพุทธศาสนา เป็นหลักฐานทางวัตถุว่า

ที่นี่มีพระพุทธศาสนา มีผู้ศรัทธาในคำสั่งสอนของพระพุทธเจ้า และปฏิบัติตาม

เป็นพุทธานุสติ ธัมมานุสติ สังฆานุสติ รวมทั้งเป็นสิ่งระลึกอันประเสริฐของบุคคล

ผู้คนรุ่นแต่ก่อน ปัจจุบันและต่อไปในอนาคต "

ที่กล่าวมาข้างต้นเป็นความเชื่อและคตินิยม ในการสร้างพระเครื่อง

ซึ่งอาจจะรวมถึงรูปสมมติของพระโพธิสัตว์ พระอริยสงฆ์

และเทพเจ้าที่มีขนาดเล็กด้วยบรรจุไว้ในพุทธเจดีย์ หรือฝังลงดินไว้ตามสถานที่ต่างๆ

พระกรุจึงถือเป็นมรดกของชาติ ที่เพียบพร้อมด้วยความศักดิ์สิทธิ์

อันบริสุทธิ์ของพลังอำนาจแห่งพระพุทธคุณ

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-10-27 12:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ต๊ะ ลงชื่อ1ที่ครับ
นก1ที่จ้าไปได้แย้ว
สละสิทธิ์ครับ ติดงานบริษัทครับ ร่วมอนุโมทนา กับบุญครั้งนี้ด้วยครับ
คุณจ๊อ 1 ที่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้