ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ล็อกเก็ตอาจารย์สรายุทธ รุ่น 1 เพชรกลับ <<

[คัดลอกลิงก์]
มีล็อคเก๊ตนี้ อุ่นใจมากๆ ไปไหนมาไหน สบายไปซะทุกอย่าง
เหมือนมีอาจารย์อยู่ด้วย ไม่สบายใจอะไรก็พร่ำเพ้อกับล็อคเก็ตไป เราศิษย์มีครู ไม่อ่อนแอให้ใครเห็น นึกถึงครูแล้วมีกำลังสู้ต่อ
ขอบคุณท่านอาจารย์มากครับ
ของแทนใจชิ้นนี้อาจารย์จัดเต็มจริงๆ
ขอร่วมสร้างตำนาน..จะบูชาติดตัวด้วย
ใจเคารพครับ....
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 17:53
ขอบคุณท่านอาจารย์มากครับ
ของแทนใจชิ้นนี้อาจารย์จัด ...

มีประสบการณ์อันใดดีๆกระซิบบอกหน่อยคับ. พี่หมอ
นาคปรก ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 19:11
มีประสบการณ์อันใดดีๆกระซิบบอกหน่อยคับ. พี่หมอ ...

ล็อคเก็ตชิ้นนี้เป็นสิ่งที่อาจารย์มอบให้ศิษย์
ถ้าจะเปรียบเทียบให้เห็นภาพชัดๆก็คือว่า
เหมือนเรามีอาจารย์ติดตามเราไปอยู่ตลอดเวลา
แล้วจะปรารถนาอะไรอีกเล่า...ทุกสิ่งอย่างต้อง
อยู่ภายใต้ความชอบธรรมนะ...ไม่ใช่ชอบทำ
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 19:27
ล็อคเก็ตชิ้นนี้เป็นสิ่งที่อาจารย์มอบให้ศิษย์
ถ้าจ ...

วาทะคมกริบเช่นเดิม.  ขอรับท่านพี่

ชอบธรรม มิใช่ ชอบทำ
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2013-10-14 19:27
ถ้าจ ...

คำตอบ เฉียบคม สมแล้วที่เป็นเจ้าแห่งพิธีการ ...ครับพี่หมอ  ข้าน้อยขอคาราวะ  
ขอเล่าถึงประสบการณ์ที่ได้บูชาล๊อคเก็ตอาจารย์ นอกเหนือไปจากเรื่องอิ่มท้อง ล๊อตเก๊ตนี้มีอิทธิคุณในด้าน คลี่คลายสถานการณ์ที่ติดขัด ขจัดอุปสรรค ทำให้ราบรื่น กลับร้ายกลายดีจริงๆครับ

เมื่ออาทิตย์ก่อนที่ผมได้ลงไปทางใต้ครั้งแรกในชีวิต เนื่องจากแฟนมีงานด่วนต้องไปต่างจังหวัดทางใต้กระทันหัน เลยวางแผนว่าจะไปเที่ยวและกราบสักการะพระบรมธาตุเมืองนคร เพราะเคยตั้งใจไว้นานแล้ว โอกาสดีๆมาแล้ว

ก็คุยกับแฟนว่าจะขอเดินทางติดรถที่ทำงานไปด้วย เลยวางแผนว่าจะเอายังไงดี เดินทางไปต่อยังจุดหมายยังไง จะเช่ารถก็ติดปัญหาเรื่องต้องใช้วงเงินบัตรเครดิต จะขับรถไปเิองก็ไม่ไหว ไกลเหลือเกิน ไหนจะค่าน้ำมันอีก ซึ่งรถผมมันก็ซดอย่างกะน้ำซุป อีกอย่างยังไม่เคยไปภาคใต้เลย เดินทางเองเกิดหลงทางทำไง จะเดินทางด้วยรถร่วม บขส. ก็ได้ข่าวว่าใช้น้ำมันตราเต่า เวลามีแค่ 2 วันจะไม่ทันการ ก็นึกถึงอาจารย์ จะเอาไงดีน้อ... ผมจะไปดีไหม ช่วยผมด้วยครับ แฟนเลยโทรไปขอคำปรึกษาจากรุ่นพี่และน้องที่ทำงานที่ต้องลงใต้ไปด้วยกัน ปรากฏว่า...

น้องคนนั้นขอรับอาสาเป็นพลขับให้ พาไปได้ทุกที่ เพราะเป็นคนพื้นที่อยู่แล้วไม่ต้องห่วง ค่าน้ำมันก็ไม่ต้องออก (รถบริษัท) และพี่อีกคนที่ลงใต้ไปด้วยกันบอกว่าเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆ เรื่องกินไม่ต้องห่วง พี่เป็นเจ้าภาพเอง แกเป็นเจ้าบ้านน้องๆมาเยือนถึงถิ่นก็เลยอยากพากินพาเที่ยว อั๊ยยะ บร๊ะแล้วๆ แค่นึกถึงอาจารย์ อาจารย์ก็จัดให้ทันที

นี่แค่เริ่ม ยังไม่ได้ออกเดินทางเลย ยังมีต่อ เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังอีก กลับบ้านก่อน
การกินอยู่จากการสังเกตุ
แต่ละคราวดูดีมีระดับเกินคาด
ตอนนี้ยังอยู่ระหว่างการเก็บข้อมูล
ขอบพระคุณหลวงปู่และอาจารย์มากครับ
ช่วงนี้ได้กินฟรี เที่ยวฟรี บ่อยมากๆ อิ่มแปร้สุดๆ แบบจัดเต็มทุกมื้อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้